Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    cái này là từ trước đến giờ rồi mà, wipe out xong hết là chỉ còn lại core cua OS thoy, nên sau khi wipe out thì phải có internet để nó update lại phần mềm. cách nhanh nhất là wipe out lại lần nữa, đợi nó update khoảng 500-600MB

Trích dẫn Gửi bởi khuonghus
    Mình mới sử dụng playbook, lúc đầu máy vẫn có các phần mềm như appworld, document to go và các icon camera, caculator,...Do BBID là của người khác, mình đã wipe lại máy để đăng nhập bằng BBID của mình. Nhưng sau khi wipe máy thì chỉ còn lại mỗi browse của máy, các mục khác đều biến mất hết. Mình đã cho update lên OS mới nhất rồi nhưng vẫn không có tác dụng, mà các ứng dụng này mình search lại không ra. Vậy ai có thể giúp mình link tải các ứng dụng này được không, mình cảm ơn rất nhiều ^^
    Chào em,
    Anh mới mua PB được vài ngày, cũng vì mua lại của người khác nên wipe lại máy để change BBID, và bị lỗi giống hệt của em, ở topic này.
    Xin hỏi, em đã khắc phục được chưa? Nếu đã, tư vấn giúp anh được không?
    Cám ơn em! Mong hồi âm của em!

Trích dẫn Gửi bởi Mai Duong Toan
    Chào em,
    Anh mới mua PB được vài ngày, cũng vì mua lại của người khác nên wipe lại máy để change BBID, và bị lỗi giống hệt của em, ở topic này.
    Xin hỏi, em đã khắc phục được chưa? Nếu đã, tư vấn giúp anh được không?
    Cám ơn em! Mong hồi âm của em!
    Anh thử làm theo cách của bạn @Picachu0287 trên kia xem, em cũng không nhớ cụ thể, chỉ vì ngay lúc up rom xong vẫn chưa thấy các icon, nhưng sau đó (không nhớ là có cắm vào máy tính cài thêm phần mềm gì không) bật lên thì lại thấy đã có như lúc ban đầu rồi.

Mình mới mua cái Playbook, sau khi Security Wipe, thì có mỗi cái icon Browser + Setup.
    Ngoài ra không có cái icon nào nữa.
    Ver hiện tại là: 2.1.0.1917
    Check Update ở BDS đều báo ko có bản nào update.
    Cả nhà giúp đỡ e với. Tks all.

Trích dẫn Gửi bởi son_ttvnol
    Mình mới mua cái Playbook, sau khi Security Wipe, thì có mỗi cái icon Browser + Setup.
    Ngoài ra không có cái icon nào nữa.
    Ver hiện tại là: 2.1.0.1917
    Check Update ở BDS đều báo ko có bản nào update.
    Cả nhà giúp đỡ e với. Tks all.
    Cái này laf lỗi do không update đc nên nó thế.
    Bây giờ b tháo SIM ra, Wipe máy lại rồi update gói 3131Mb như thường thì sẽ đầy đủ apps. Hoặc tháo SIM ra, Wipe lại rồi chạy file Autoload thì Update 20Mb.
    Bắt buộc tháo SIM, vì khi có SIM PB sẽ ưu tiên dùng mạng 3G, không Update đc nên mới xảy ra tình trạng như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi sltk
    Cái này laf lỗi do không update đc nên nó thế.
    Bây giờ b tháo SIM ra, Wipe máy lại rồi update gói 3131Mb như thường thì sẽ đầy đủ apps. Hoặc tháo SIM ra, Wipe lại rồi chạy file Autoload thì Update 20Mb.
    Bắt buộc tháo SIM, vì khi có SIM PB sẽ ưu tiên dùng mạng 3G, không Update đc nên mới xảy ra tình trạng như vậy.
    tháo sim ra thì update bằng wifi...rùi update bằng PC hả anh.hướng dẫn cụ thể lại cho được k ạ.,mới chơi PB nên k rành lắm.

Trích dẫn Gửi bởi lephuoc1210
    tháo sim ra thì update bằng wifi...rùi update bằng PC hả anh.hướng dẫn cụ thể lại cho được k ạ.,mới chơi PB nên k rành lắm.
    Thế này nhé, PB của chúng ta ưu tiên dùng mạng 3G so với mạng Wifi (nếu bật cả Wifi lẫn 3G thì máy sẽ dùng 3G) nhưng vì do ở một số nước cước 3G đắt + đường truyền không ổn định nên PB đc đặt sẵn là không cho Update qua 3G để tránh xảy ra tốn tiền hoặc tình trạng Update giữa chừng thì lỗi.
    (*) Không biết sau này PB còn bản cập nhật nào nữa không, nếu có thì lúc đấy b nào chỉ dùng 3G sẽ không thấy báo Update hoặc có báo Update nhưng không Update được chỉ đến khi kết nối với mạng Wifi. Lúc đấy ae sẽ biết rõ.
    Chút m sẽ chỉ cho b cách để thấy được vấn đề (*) này.

Khi Wipe PB mà chỉ có 2 icon là Setup và Browswer là do cắm SIM, máy sẽ chạy 3G và không cập nhật được bản Update, mà những thứ đấy thì nó nằm trong bản Update nên nó bị thế (hoặc là do Ae cố ý bỏ qua Update nên mới bị).

Cách khắc phục:
    Cách 1: Tìm một nơi có Wifi mạnh (Update cho nhanh), tháo SIM ra, WIPE lại máy, sau khi Activate xong đến bước cuối cùng sẽ báo Update 313Mb, cứ Update như thường thì mọi việc sẽ xảy ra bình thường, đầy đủ Apps như máy mới mua, nếu cố ý bỏ qua Update hoặc vì lý do nào đó mà không Update được thì xảy ra tình trạng mất ứng dụng như mọi người vẫn bị tức là chỉ có 2 Apps là Setup và Browser.

Cách 2: Nhanh hơn cách 1
    Tìm một nơi có Wifi mạnh, tháo SIM ra
    , WIPE máy, trong quá trình máy đang khởi động lại thi kết nối cổng Micro USB vào máy tính và chạy File Autoload, trên máy tính báo Ok thì rút cáp ra và đợi máy khởi động lại. Đợi máy khởi động lại xong thì Setup như máy mới mua hay mới Wipe lại, Activate xong, đến bước cuối cùng sẽ báo Update 20Mb (nhanh hơn chỗ này), quá trình Update diễn ra ngon lành thì máy sẽ có đầy đủ ứng dụng, nếu không cập nhật được gói 20Mb này sẽ chỉ mất 2 ứng dụng như BingMap, VideoChat (có thể có cái khác nữa mà chả dùng nên chả nhớ lắm nó là gì).

Giải thích (*): Dùng cách 2 để Wipe máy mà cắm SIM, vẫn sẽ thấy báo Update 20Mb nhưng không Update được nên sẽ bị mất vài Apps không quan trọng lắm.

Về cơ bản thì ROM PB Wifi và PB 3G chả khác gì nhau, chỉ hơn nhau mỗi chỗ Radio thôi. Nên giải thích là do ROM khác nên bị là chưa đúng.

Trích dẫn Gửi bởi sltk
    Thế này nhé, PB của chúng ta ưu tiên dùng mạng 3G so với mạng Wifi (nếu bật cả Wifi lẫn 3G thì máy sẽ dùng 3G) nhưng vì do ở một số nước cước 3G đắt + đường truyền không ổn định nên PB đc đặt sẵn là không cho Update qua 3G để tránh xảy ra tốn tiền hoặc tình trạng Update giữa chừng thì lỗi.
    (*) Không biết sau này PB còn bản cập nhật nào nữa không, nếu có thì lúc đấy b nào chỉ dùng 3G sẽ không thấy báo Update hoặc có báo Update nhưng không Update được chỉ đến khi kết nối với mạng Wifi. Lúc đấy ae sẽ biết rõ.
    Chút m sẽ chỉ cho b cách để thấy được vấn đề (*) này.

Khi Wipe PB mà chỉ có 2 icon là Setup và Browswer là do cắm SIM, máy sẽ chạy 3G và không cập nhật được bản Update, mà những thứ đấy thì nó nằm trong bản Update nên nó bị thế (hoặc là do Ae cố ý bỏ qua Update nên mới bị).

Cách khắc phục:
    Cách 1: Tìm một nơi có Wifi mạnh (Update cho nhanh), tháo SIM ra, WIPE lại máy, sau khi Activate xong đến bước cuối cùng sẽ báo Update 313Mb, cứ Update như thường thì mọi việc sẽ xảy ra bình thường, đầy đủ Apps như máy mới mua, nếu cố ý bỏ qua Update hoặc vì lý do nào đó mà không Update được thì xảy ra tình trạng mất ứng dụng như mọi người vẫn bị tức là chỉ có 2 Apps là Setup và Browser.

Cách 2: Nhanh hơn cách 1
    Tìm một nơi có Wifi mạnh, tháo SIM ra
    , WIPE máy, trong quá trình máy đang khởi động lại thi kết nối cổng Micro USB vào máy tính và chạy File Autoload, trên máy tính báo Ok thì rút cáp ra và đợi máy khởi động lại. Đợi máy khởi động lại xong thì Setup như máy mới mua hay mới Wipe lại, Activate xong, đến bước cuối cùng sẽ báo Update 20Mb (nhanh hơn chỗ này), quá trình Update diễn ra ngon lành thì máy sẽ có đầy đủ ứng dụng, nếu không cập nhật được gói 20Mb này sẽ chỉ mất 2 ứng dụng như BingMap, VideoChat (có thể có cái khác nữa mà chả dùng nên chả nhớ lắm nó là gì).

Giải thích (*): Dùng cách 2 để Wipe máy mà cắm SIM, vẫn sẽ thấy báo Update 20Mb nhưng không Update được nên sẽ bị mất vài Apps không quan trọng lắm.

Về cơ bản thì ROM PB Wifi và PB 3G chả khác gì nhau, chỉ hơn nhau mỗi chỗ Radio thôi. Nên giải thích là do ROM khác nên bị là chưa đúng.
    thanks a nhiều

mình cũng bị y hệt như vậy, reset lại con mỗi browser, phải mang đi bảo hành thì mới ok dc, không biết mấy ông ktv làm thế nao nhỉ. mình muốn học mà không dc. hic không dám reset nữa thì ok chăng.

Trích dẫn Gửi bởi botbot68
    mình cũng bị y hệt như vậy, reset lại con mỗi browser, phải mang đi bảo hành thì mới ok dc, không biết mấy ông ktv làm thế nao nhỉ. mình muốn học mà không dc. hic không dám reset nữa thì ok chăng.
    làm như bác "sltk" ở trên hướng dẫn là đc bạn ạ. tóm lại wipe máy bắt buộc phải tháo sim. thế thôi :-bd

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook sau khi wipe không chọn được ngôn ngữ, đơ cảm ứng
    Bởi duhocdailoanx1 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-12-2016, 11:15 PM
  2. wipe playbook
    Bởi thangnguyen9017 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-03-2015, 10:56 AM
  3. Cách upgrade/downgrade Rom OS trên Playbook bằng DingleBerry 3.x
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 22-10-2013, 08:53 AM
  4. [Upgrade] PlayBook OS 2.1.0.1314 đã sẵn sàng cho bạn download
    Bởi datxanhmienbac2008 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 03-02-2013, 10:14 PM
  5. Bạn có upgrade Playbook OS 2.1 (hoặc 2.0.1) không?
    Bởi luantct trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 20-06-2012, 10:55 PM