Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    Thử wipe lại rồi update lại xem sao. Hoặc bạn thử kéo hết icon trên thanh trên cùng xuống rồi reset lại xem kết quả thế nào.

[ Posted by Mobile Device ]

mình cũng mới bị tình trạng như vậy. khi wipe xong thì có update hon 300mb bạn update xong là có lại những ứng dụng ở dưới thôi, nên up lại rom qua pc thì mới có đầy đủ lại..

Trích dẫn Gửi bởi tuanlper
    mình cũng mới bị tình trạng như vậy. khi wipe xong thì có update hon 300mb bạn update xong là có lại những ứng dụng ở dưới thôi, nên up lại rom qua pc thì mới có đầy đủ lại..
    M wipe lại rồi update trực tiếpncungr đầu đủ đó thôi bạn

mình cũng vừa wipe lại sáng nay, khi mới đầu qua phần cài đặt vào màn hình chính thì chỉ thấy icon browser, sau đó máy hỏi update lên phiên bản mới, mình chọn ok, để máy tự update xong nó reset lại là hiện các phần mềm mặc định của máy mà . ( Trong quá trình cài đặt có phần wifi thì bạn bật sẵn lên, và trước khi wipe thì máy mình os2.1.0.1526, khi wipe xong vẫn là 2.1.0.1526 thế mà nó vẫn còn đòi update)

Mình cũng mới gặp tình huống nãy, rom 2.1.0.1526, khắc phục là bật wifi lên và update là xong

Guest
    bác wipe lại rồi update là được. máy mình mỗi lần wipe đều giống như bác. update là có icon

mau nhất là reset lại máy )

như mình thì wipe xong và update lên 1526 thì vẫn chỉ có browser ở màn hình chính và sau khi reset lại nó lại hiện lên đầy đủ các icon đã đc cập nhật

Trích dẫn Gửi bởi khuonghus
    Mình mới sử dụng playbook, lúc đầu máy vẫn có các phần mềm như appworld, document to go và các icon camera, caculator,...Do BBID là của người khác, mình đã wipe lại máy để đăng nhập bằng BBID của mình. Nhưng sau khi wipe máy thì chỉ còn lại mỗi browse của máy, các mục khác đều biến mất hết. Mình đã cho update lên OS mới nhất rồi nhưng vẫn không có tác dụng, mà các ứng dụng này mình search lại không ra. Vậy ai có thể giúp mình link tải các ứng dụng này được không, mình cảm ơn rất nhiều ^^
    E đã bị như bác khi mới mua máy, người bán wipe một cái về nhà chỉ còn mỗi cái browser và setup. nhưng bác update lai os là sẽ bình thường thôi không có vấn đề gì đâu.

Cái đó mình đã sửa xong rồi, cũng chẳng nhớ là đã làm thế nào, vì khi update lên os mới thì ban đầu vẫn bị.

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook sau khi wipe không chọn được ngôn ngữ, đơ cảm ứng
    Bởi duhocdailoanx1 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-12-2016, 11:15 PM
  2. wipe playbook
    Bởi thangnguyen9017 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-03-2015, 10:56 AM
  3. Cách upgrade/downgrade Rom OS trên Playbook bằng DingleBerry 3.x
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 22-10-2013, 08:53 AM
  4. [Upgrade] PlayBook OS 2.1.0.1314 đã sẵn sàng cho bạn download
    Bởi datxanhmienbac2008 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 03-02-2013, 10:14 PM
  5. Bạn có upgrade Playbook OS 2.1 (hoặc 2.0.1) không?
    Bởi luantct trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 20-06-2012, 10:55 PM