Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Guest
    Neutron Music Player là trình nghe nhạc chất lượng cao tốt nhất trên PlayBook và BB10. Đây là trình multimedia cho phép các bạn tuỳ chỉnh cao nhất, cho phép cân chỉnh cấu hình để đạt đến mức độ âm nhạc hợp với từng thể loại âm nhạc. Thế nhưng điểm nổi bật nhất này lại là điểm yếu nhất. Mỗi khi các bạn cần phải uprom thì một lần nữa các bạn sẽ phải tuỳ chỉnh mệt nghỉ để đưa ứng dụng đi vào hoạt động như bình thường. Thật ra có một thủ thuật nhỏ để giúp các bạn giản lượt tất cả các thao tác cài đặt bằng cách backup mọi cài đặt ra, lưu trữ trên dropbox chẳng hạn, và restore nó trở lại khi bạn vừa wipe máy hoặc autoloader.

Ngoài ra Neutron Music Player phiên bản mới nhất 1.80 đã hổ trợ giao diện Tiếng Việt. Thế nhưng có nhiều bạn vì khó khăn trong phương thức thanh toán không thể nào tự mình mua apps mới nhất trên appworld, nếu các bạn muốn Neutron MP phiên bản cũ hơn 1.71 hiển thị được giao diện Tiếng Việt để dễ sử dụng thì có thể download package Vietnamese dưới đính kèm copy vào thư mục restore của Neutron sau đó khởi động lại là được, khi đó bạn vào setting, sẽ có mục Tiếng Việt cho bạn kích hoạt.
    • Đầu tiên trên thiết bị các bạn dùng Filemanager tương ứng trỏ đến đường dẫn Misc/
    • Tại đây các bạn tạo thêm thư mục mới đặt tên là NeutronMP
    • Khởi chạy trở lại ứng dụng NeutronMP. Bước này để NeutronMP lưu các tuỳ chỉnh xuống thư mục Misc/NeutronMP/
    • Giờ các bạn có thể nén toàn bộ thư mục NeutronMP và mang lên cloud lưu trữ được rồi
    Nhân tiện ngoài ngôn ngữ Tiếng Việt trong tệp đính kèm mình còn có 1 bộ tuỳ chỉnh EQ để nghe nhạc Acoustic, 1 bộ lưu trữ các kênh Radio Việt Nam. Các bạn có bộ tuỳ chỉnh EQ hoặc có kinh nghiệm tuỳ biến bộ chỉnh âm (mức tăng âm, dải tần, độ rộng dải,...) nào cho Audiopile, Rock n Roll... thì chia sẻ với nhé.

Bài viết này tặng cho Khoaoto, riêng đối với Neutron Music Player có lẽ là một trong những trình nghe nhạc cho phép thay đổi âm lượng duy nhất nếu dùng kèm với bluetooth headset, bluetooth gateway (mặc định trên BB10/PB luôn là 100% âm lượng nếu dùng thiết bị bluetooth music).

Guest
    Sanh viên mà có tiền mua app trên trăm ngàn? Chắc c4

Tải 1.71 load vào máy chạy được không nghe có vẻ thích rồi đấy

Làm culi bao năm vẫn chưa mua nổi app này mặc dù rất kết!

Guest
    Cái này liệu bao giờ có Redeem các bác nhể :v

có 1 đợt có bác share file bar và e đã ẵm dc e nó...nhưng ít dùng vì q10 chữ cứ bé tí tí...chẳng nhìn ra...còn file bar đây...bác nào lấy k???

Cái này đợi khuyến mại qua 2 mùa giáng sinh, bao nhiêu ngày lễ tết trong các gói quà tặng toàn trên chục ngày mà chưa bao giờ thấy xuất hiện redeem chứ chưa nói là gift

Trích dẫn Gửi bởi kdcty2k
    có 1 đợt có bác share file bar và e đã ẵm dc e nó...nhưng ít dùng vì q10 chữ cứ bé tí tí...chẳng nhìn ra...còn file bar đây...bác nào lấy k???
    Bác cho em xin

Bác ở trên có file bar cho playbook ko cho em xin với

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kuzin
    Tải 1.71 load vào máy chạy được không nghe có vẻ thích rồi đấy
    đc chứ sao ko hả bác

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về backup và restore
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-06-2015, 02:16 PM