Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 80
    Bổ xung thêm cách Chụp màn hình Playbook: các bạn ấn tổ hợp 2 phim volume nhé

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 07/09/2012, 00:53 ---<br /><br />Bổ xung thêm cách Chụp màn hình Playbook: các bạn ấn tổ hợp 2 phim volume nhé

Guest
    Cám ơn bạn đã chia sẻ.

Guest
    anh em vào đóng góp thêm đi

Với OS 2.1 đã cải thiện khả năng cảm ứng và gesture rất tốt. Nhìn chung ai dùng PB đều đã biết, mình xin điểm 1 vài thao tác đáng chú ý nhất (ngoài menu, settings, keyboard, close app)

1) Để mở khóa máy, hoặc mở màn hình, hoặc thoát standby , ta vuốt
    + vuốt quá nửa (hoặc 3/4) chiều dài cạnh này sang cạnh kia -> áp dụng cho vuốt trên màn hình hoặc chỉ vuốt viền màn hình

+ vuốt chéo, hoặc vuốt nhanh nghiêng góc, không cần kéo hết từ cạnh này sang cạnh kia

2 khả năng trên đều có thể áp dụng cách vuốt này: vuốt trong khoảng của màn hình, huớng từ cạnh này sang cạnh kia, không cần kéo hết chiều dài, không cần phải vuốt vào viền màn hình.

2) Với Android Player, vuốt để back
    + Vuốt chéo từ viền màn hình ở cạnh dưới lên (theo chiều cầm máy ngang/dọc), thuờng áp dụng vuốt chéo ở góc trái (phía dưới) của màn hình khi cầm máy.
    + Vuốt ngang trên viền màn hình (viền dưới theo chiều cầm máy ngang/dọc) -> vuốt 1 khoảng ngắn trái qua phải hoặc phải qua trái. Thuờng thì thuận tay, ta vuốt viền dưới, góc bên trái, từ phải qua trái.

3) Cách đóng Folder thì đã có bạn nói rồi
    + Vuốt trái -> phải hoặc phải sang trái tại vị trí ngang với tên của folder (khi đang mở folder)
    + Vuốt viền màn hình, cạnh dưới, theo huớng trái - phải, phải - trái cũng có tác dụng đóng Folder

Mới mua đc 1 tuần,công nhật sướng tê với e nó,nếu và tính về độ sướng khi rờ e nó (gesture)thì chỉ có HP touchpad là đối thủ của e này :">

Bác cho em hỏi tạo thư mục trên PB ntn a? Mới mua về cài ứng dụng nó tràn ra màn hình nhiều quá mà k biết tạo thư mục chỗ nào cả
    P/s: Đã tìm được a

Trích dẫn Gửi bởi Vikingno1
    P/s: Đã tìm được a
    @Vikingno1: dễ thôi mà

Có cách nào tạo playlist trong PB theo folder không các bác :s

Vừa tậu một em chiều nay.Sẽ từ từ khám phá em nó

bác nào biết cách xóa list những apps đã remove trên blackberry world chỉ giáo em phát.

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 18-10-2015, 09:59 AM
  2. Giao chia sẻ kinh nghiệm dùng classic
    Bởi baovo992 trong diễn đàn Chia sẻ PIN, tìm kiếm bạn bè trên BBM
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-2015, 03:55 PM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm dùng trình duyệt Browser của mình
    Bởi mnbvcxxxxcx1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-05-2013, 01:07 AM
  4. [Thảo luận] Chia sẻ kinh nghiệm dùng phụ kiện cho BlackBerry Z10
    Bởi hanhla994 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-04-2013, 01:52 PM
  5. Chia sẻ kinh nghiệm dùng playbook và wifi
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 12:41 AM