Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    P1- Làm thế nào để thiết lập BlackBerry Bridge để kết nối BlackBerry PlayBook OS2.0 và BlackBerry Smartphone

Với việc ra mắt OS 2.0 cho máy tính bảng ® BlackBerry PlayBook ™ , một phiên bản mới của ứng dụng ® BlackBerry Bridge ™cho điện thoại thông minh BlackBerry - v2.0 cũng ra đời để bổ sung thêm một số tính năng mới. Bài viết này hướng dẫn sử dụng BlackBerry Bridge v2.0.0.xx kết hợp với ứng dụng Messages, Contacts và Calendar Native được tích hợp vào Playbook OS2.0

Để sử dụng BlackBerry Bridge 2.0, bạn phải sử dụng điện thoại BlackBerry OS 5.0 hoặc cao hơn. Sau đó truy cập BlackBerry App World để tải về. LINK (BlackBerry Bridge là ứng dụng miễn phí)

Kết nối BlackBerry PlayBook OS2.0 và BlackBerry Smartphone bằng cách sử dụng BlackBerry Bridge

Sau khi cài đặt BlackBerry Bridge 2.0 trên điện thoại, hoàn thành các bước dưới đây để kết nối máy tính bảng và điện thoại BlackBerry của bạn với ứng dụng BlackBerry Bridge bằng cách sử dụng công nghệ Bluetooth.

• Trên Home screen của máy tính bảng BlackBerry PlayBook, hãy nhấp vào biểu tượng Settings dọc theo status bar
    • Bấm "Setup" và nhập tên cho máy tính bảng của bạn, ví dụ như “My PlayBook” > "Next"
    • Trong trường hợp bạn chưa cài đặt BlackBerry Bridge trên điện thoại BlackBerry, hãy nhấp vào "Install Now" và làm theo các hướng dẫn trước khi tiếp tục.
    • Sau khi hoàn thành việc cài đặt BlackBerry Bridge 2.0 > “Continue”
    • Trên điện thoại BlackBerry của bạn, mở ứng dụng BlackBerry Bridge và chọn "Add New Tablet" > “Continue”
    • Sử dụng điện thoại BlackBerry uét QR Barcode xuất hiện trên máy tính bảng BlackBerry PlayBook để bắt đầu quá trình kết nối.
    • Bạn có thể thiết lập tùy chọn các mục mà bạn cho phép máy tính bảng BlackBerry PlayBook truy cập vào điện thoại BlackBerry như: BBM™, Bridge Browser, Calendar, Contacts, MemoPad, Messages và Tasks
    • Trên các máy tính bảng BlackBerry PlayBook > "Done"
    Sau khi hoàn tất quá trình kết nối, bạn có thể sử dụng BlackBerry Bridge trên Playbook để truy cập vào các ứng dụng trên điện thoại BlackBerry.

--- oOo ---
    P2- Remote Control, Presenter Mode và Open On là 3 tính năng mới được tích hợp vào BlackBerry Bridge 2.0.xx. Bài viết này sẽ đem đến cho bạn cái nhìn tổng quan về chúng.

1. Remote Control - Điều khiển từ xa

Tính năng này được phát triển với mục đích giúp người dùng có thể sử dụng điện thoại BlackBerry như một bàn phím và chuột không dây để điều khiển máy tính bảng BlackBerry PlayBook. Để bắt đầu, mở ứng dụng BlackBerry Bridge trên điện thoại của bạn và chọn “Use Remote Control”..

• Trên điện thoại Blackberry, mở BlackBerry Bridge
    • Kích hoạt tính năng Bluetooth nếu cần thiết, sau đó chọn máy tính bảng BlackBerry PlayBook muốn kiểm soát (với BlackBerry Bridge bạn có thể kết nối nhiều máy tính bảng Playbook)
    • Bấm phím Menu và chọn "Remote Control".
    • Sau khi cho phép điều khiển từ xa, bạn có thể chuyển đổi giữa các chế độ con trỏ chuột và chế độ bàn phím để tương tác với máy tính bảng Playbook. Nếu điện thoại BlackBerry của bạn có bàn phím vật lý, chỉ cần bắt đầu đánh máy, hoặc nhấp vào biểu tượng bàn phím để mở bàn phím trên những máy màn hình cảm ứng. Để trở về chế độ con trỏ, bấm phím Escape.

2. “Presenter Mode” - "Chế độ thuyết trình": Tính năng này cho phép người dùng chuyển đổi nhanh chóng giữa các slide trong khi sử dụng Slideshow to Go ® trên máy tính bảng. Để sử dụng chế độ “Presenter Mode”, cần hoàn thành các bước trên để kích hoạt tính năng điều khiển từ xa. Sau đó, trong khi xem một bài thuyết trình bằng cách sử dụng Slideshow To Go, bấm phím Menu và chọn“Presenter Mode”. Sau đó, bạn có thể di chuyển bên trái và bên phải giữa các slide bằng cách sử dụng điện thoại BlackBerry. Bạn cũng có tùy chọn sử dụng các phím âm lượng trên điện thoại BlackBerry để di chuyển qua lại giữa các slide trong khi ở chế độ “Presenter Mode”.

3. Open On cho phép bạn xem nội dung đang hiển thị trong điện thoại BlackBerry trên máy tính bảng. Khi bạn đang xem một vài hình ảnh trên điện thoại BlackBerry của bạn, nhưng bạn lại muốn xem nó ở chế độ lớn hơn, ngay lúc này BB và PB đã kết nối. Hay nghĩ đến việc xem nó trên PB. Trong khi xem, nhấn phím Menu > "Open on PlayBook" tính năng này sẽ chuyển tải các hình ảnh và để chúng hiển thị trên máy tính bảng (như ảnh chụp màn hình dưới đây)

Tham khảo thêm

Link tham khảo cách kết nối (demo từ trang BlackBerry)

----oOo----

Một số câu hỏi thường gặp
    Q: Tôi có thể ghép nối nhiều điện thoại BlackBerry với máy tính bảng BlackBerry PlayBook?

A: Có. Khi đã tiến hành thiếp lập kết nối lần đầu tiên, ngắt kết nối hiện tại giữa 2 thiết bị và tiến hành Add New Device để thiết lập kết nối khác. Sau đó, mỗi khi sử dụng, bạn sẽ phải chọn thiết bị mà bạn muốn thiết lập kết nối.

Q: Làm thế nào tôi có thể chặn thông báo của BlackBerry Bridge xuất hiện trên thanh trạng thái của màn hình Playbook?

A: BlackBerry Bridge 2.0 cho phép bạn xác định các mục trên điện thoại BlackBerry mà Playbook có thể truy cập được. Nếu bạn không muốn thông báo liên quan đến mục nào bạn chỉ cần chỉnh lại thiết lập đế PB không thể truy cập đến mục đó nữa.

Q: Làm thế nào để hủy kết nối BlackBerry Bridge giữa một điện thoại BlackBerry với PlayBook?

A: Trên Playbook, mở Settings > "Bluetooth" > “Paired Devices”. Sau đó bạn sẽ thấy một biểu tượng Trash (thùng rác) xuất hiện bên cạnh bất kỳ tên điện thoại BlackBerry nào mà bạn đã thiết lập kết nối. Bạn có thể xóa nó ra khỏi danh sách. Lưu ý phải ngắt kết nối BlackBerry Bridge trước. Chọn “Disconnect Device”.

Hãy kết nối điện thoại BlackBerry với BlackBerry PlayBook để trải nghiệm nhiều hơn với BlackBerry Bridge.

Minh kết nối với con 9700 của mình thì tất cả các phần như memopad, calendar...của 9700 thì xem được nhưng riêng contact thì lại không hiển thị được. Playbook cứ báo mình chưa bật chức năng gì đó trên 9700. Có bro nào giải đáp giúp mình với. Với lại chức năng contact trên Playbook mình vẫn không biết dùng thế nào, chẳng nhẽ lại nhập từng contact mà không thể đồng bộ với 9700 được. Mong được các bro chỉ giáo. Thanks.

mình thì không thấy bridge browser hiện trong thư mục bridge, chả hiểu bị gì nữa

Sao mình đã bridge 9000 với pb rồi nhưng vào các phần như tin nhắn hay danh bạ nó cứ báo lỗi 502 nhỉ?!

9800 mình dùng ok, nhưng nay chuyển sang dùng 9700, os 6, mình gặp rất nhiều rắc rối, như cài bridge không đựơc, dùng mọi cách từ cài thông qua bbulti.. đến vào appworld dc thông báo là không hỗ trợ cho thiết bị của bạn ??!!

các bác ơi cho em hỏi. em bold 9000 cua em la hang nocam thi làm sao em quyét được barcode a ? va phải làm như thế nào để conncet được a ?

9000 nocam hay có cam thì vẫn conect bình thường mà pac.nhớ là khi kết nối bật bluetooth của bold 9000 trước nhé,xong rồi mới bật bluetooth của playbook

Guest
    Mình kết nối vs 9000 dung thoải mái luôn k hề có trục trặc gì

[ Posted by Mobile Device ]

Kết nối Bridge rồi lướt web khi không có wf luôn hay điện thoại bb vẩn phải kết nối Tethering nhỉ.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi stungqb
    Kết nối Bridge rồi lướt web khi không có wf luôn hay điện thoại bb vẩn phải kết nối Tethering nhỉ.
    Bridge là đủ rồi bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Bridge [UPDATE v2.1.0.26] - Hỗ trợ Bridge qua Wifi, Text Message
    Bởi ngoson trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-02-2013, 02:08 AM
  2. BlackBerry Bridge sẽ được bổ sung những tính năng mới hấp dẫn
    Bởi inthelong08 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-05-2012, 01:44 PM
  3. Các phần mềm thay thế cho tính năng Bridge bị lỗi trên PlayBook OS 2 Beta
    Bởi tui2988kl3ac trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-04-2012, 12:53 AM
  4. RIM giới thiệu tính năng "Share On" của BlackBerry Bridge 2.0 và PlayBook OS 2.0
    Bởi lephuchoang997 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-02-2012, 11:23 AM