Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Hồi OS5 mình hay dùng Dial From Homescreen.
    Từ màn hình chính gõ lạch tạch: 0909... thế là những ai đầu số 0909 đều tòi ra hết

Sang OS6 mình vào Call Log gõ 0909 thì tính năng ấy ko còn nữa :-$

Buồn quá...

Universal Search mà bạn cho là kém hơn thì hơi phi lý. Ở OS6 cho phép bạn Tìm Kiếm với Universal Search rất linh hoạt. Không đơn thuần chỉ là tìm kiếm danh bạ. Bạn có thể gõ một ký tự bất kỳ theo hệ thống A-B. Đây là một cải tiến vô cùng gía trị. Universal Search cho phép tìm kiếm với bất kỳ thứ gì có trong máy: Xem hình minh họa:
    Đây là cài đặt mặc định của máy, bạn có thể tìm kiếm mọi ngõ ngách của máy.

Tuy nhiên, bạn cũng có thể thay đổi cài đặt để tìm những thứ mình muốn. Thay đổi cài đặt theo đường dẫn: Options/ Device/ Search: Nếu chỉ muốn tìm kiếm danh bạ, hủy check box và chỉ để lại contact:
    Đây là kết quả thiết lập chỉ Tìm Kiếm danh bạ.

Theo bạn, Search trên OS5 thông minh hơn hay OS6 hơn? Nếu bạn còn giữ lại lập trường cũ, có lẽ ngày RIM phá sản không còn xa nữa

[ Posted by Mobile Device ]

Em thấy tính năng tìm kiếm này cũng hay đấy chứ, search ra nhiều thông tin hữu ích

Mình thích mỗi OS6 vì có cái Universal Search kg thì đã về OS5 lâu rồi

công nhận sao os6 mà lại kém hơn os5 nhỉ<br /><br />--- Added at 07/07/2011, 02:46 ---<br /><br />

Oh, mình không nghĩ vậy !
    Mới up lên OS6 thấy khác mà.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Universal Search mà bạn cho là kém hơn thì hơi phi lý. Ở OS6 cho phép bạn Tìm Kiếm với Universal Search rất linh hoạt. Không đơn thuần chỉ là tìm kiếm danh bạ. Bạn có thể gõ một ký tự bất kỳ theo hệ thống A-B. Đây là một cải tiến vô cùng gía trị. Universal Search cho phép tìm kiếm với bất kỳ thứ gì có trong máy: Xem hình minh họa:
    [ Hình ảnh ][ Hình ảnh ]

Tuy nhiên, bạn cũng có thể thay đổi cài đặt để tìm những thứ mình muốn. Thay đổi cài đặt theo đường dẫn: Options/ Device/ Search: Nếu chỉ muốn tìm kiếm danh bạ, hủy check box và chỉ để lại contact:
    [ Hình ảnh ][ Hình ảnh ]

Theo bạn, Search trên OS5 thông minh hơn hay OS6 hơn? Nếu bạn còn giữ lại lập trường cũ, có lẽ ngày RIM phá sản không còn xa nữa

[ Posted by Mobile Device ] [ Hình ảnh ]

Bác Research ơi , thấy bác chủ thớt nói cũng có lý đấy. Em dùng OS6 nhưng cũng không tìm được theo số. Lúc đấy nó nghĩ số đấy dưới dạng Text chứ không phải là số, trong mục option em đã check chọn tất cả các mục rồi. Em có 1 số lưu dưới 2 tên mà tình cờ mới phát hiện ra. Hoặc số tài khoản em lưu đâu đó nhưng cũng không tìm ra.<br /><br />--- Added at 05/10/2011, 09:05 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    [ Hình ảnh ][ Hình ảnh ]

[ Hình ảnh ][ Hình ảnh ]

[ Posted by Mobile Device ] [ Hình ảnh ]

Bác Research ơi , thấy bác chủ thớt nói cũng có lý đấy. Em dùng OS6 nhưng cũng không tìm được theo số. Lúc đấy nó nghĩ số đấy dưới dạng Text chứ không phải là số, trong mục option em đã check chọn tất cả các mục rồi. Em có 1 số lưu dưới 2 tên mà tình cờ mới phát hiện ra. Hoặc số tài khoản em lưu đâu đó nhưng cũng không tìm ra.

Mình là os 5 mà sao ko làm được như bác chủ thớt nói nhỉ
    ai chỉ với

Sao không search theo tên nhỉ ? Danh bạ mục đích là biến số thánh tên dễ nhớ. Nay lại search số.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    OS.6 hay hơn nhiều, bạn chưa tìm hiểu hết tính năng của nó nên nghĩ vậy, thử vọc xem nào

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BB10 không search được danh bạ có dấu
    Bởi khoancatbetongaz trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-09-2015, 11:55 PM
  2. Assistant không search app được? (os 10.3, Z10 003)
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-04-2015, 10:37 AM
  3. Search trên 10.3
    Bởi jpko1122 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-11-2014, 07:26 PM
  4. 9300 bấm phím bất kì thì ra bảng search
    Bởi macquan1102 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-07-2012, 06:11 PM
  5. Lỗi phần Universal Search