Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Khi app game của bạn actionboy mình thấy chơi rất hay, Machinarium - Game hot trên Appworld - Cuộc phiêu lưu của chú Robot thông minh
    và lời đâu tiên cảm ơn bạn
    Mình đã chơi qua các màn và thấy cần chia sẻ cho c=nhưng bạn cùng đam mê nhưng vì trình độ về nhiều thứ vẫn còn non nên nếu có gì các pro có thể nhắc nhở nhẹ nhàng đừng làm tổn thương em nhé các bác ;
    Play new game
    Màn 1: Lắp ráp Robot Macchinaum
    không phải nói nhiều về phần này phải không các bạn
    Màn 2 : vào thành phố Robot cứu Robot cái :">
    Trèo nên lấy đèn và sơn nón thành màu trắng qua cửa

Màn 3 : rơi xuống hầm mỏ
    điều khiển Robot cúi thấp thò tay chỉnh bảng điều khiển thanh 2-A ,nên cầu thang lắp cái móc sắt vào tay cầu thang. cho Robot cao nên và treò nên thanh sắt trên cao lấy cái tam giác , cho cái đó vào đường day để làm đổ xe chở than lấy bánh xe cho Robot ngồi nên kéo móc là xe chạy ra đủn cả xe qua cửa ><

Màn 4 : thoát khỏi lò than
    Đi thẳng ra cửa nhặt cái móc cạnh cửa, quay lại bấm nút đỏ trên lò thay đổi bảng điều khiển như hình rồi chạy nhanh ra nhảy vào thùng xe để nó gắp nên bảng điều khiển tầng thứ 2, dùng móc phá ra rồi thay đổi dây đỏ và đen ở zắc đầu tiên. Thế là nó gắp vào lỗ chó. Bị phát hiện và vào phòng giam (

Màn 5 :trốn trại ;
    nhặt cỏ chỗ vòi nước và giấy vệ sinh , sấy cỏ khô bằng cách cho nên chỗ bóng đèn kết hợp với giấy vệ sinh cho bạn cùng phòng hút. Hút xong bạn bắt tay và nhận được cái móc đó :-o . Ngồi xuống lỗ chuột để móc cái chổi lau nhà ở phòng cuối cùng . Lấy cái van vòi nước ráp với cái chổi sẽ thành cái khoá mở nắp cống . Chui xuống đi về phái tay phải thế là thoát rồi :|
    Màn 6 : giải cứu bạn Tù o:-)
    Đi về phía bên phải sẽ thấy 1 nắp cống chui nên gặp đại ca đang ngồi tập bắn bia, đợi lúc đại ca ngửa ra sau thì kéo đổ ghế . Lúc đó bạn sẽ nhặt đạn trên đĩa rồi vứt ra chân cầu thang , khi đại ca đi ra nhặt thêm đạn trên bia thì bạn nhanh tay lấy chìa khoá trên người đại ca mở cửa 2 buồn giam ( 2 đèn chuyển màu xanh lá là ok ). Khi đó 2 bạn tù sẽ thoát khỏi phòng giam đại ca sẽ đuổi theo nên cửa thế là bạn ra ngoài được, xong ;

Trước khi ra ngoài bạn đi thẳng vào trong không nên cầu thang vội , vào chỗ phòng giam lấy súng để màn tiếp theo mà dùng, Đi vào phòng số 2 đúng cao nên lấy cái cao su trên trần nhà , đi ra ngoài xuống bảng điều khiển cuối phòng cài số 4:45cửa mở vào trong lấy khẩu súng lục để trong tủ. Khi nuốt vào bụng nhớ kết hợp 2 cái vào nhau nhé ;

Màn 7 : đau đầu vì dầu
    bạn đi ra đẩy 2 thùng sắt về phía trái ,đi về phía cầu thang mở bảng điều khiển để hút 1 thùng sắt nên thay đổi như hình .Khi mà 1 thùng đã nên thì bạn đẩy thùng ở dưới về vị trí cũ trèo nên cầu thang trên vào phòng máy điều khiển bình dầu gần em chó bên kia ( thay đổi như hình ).Ấn phịt dầu bốn lần để em chó ra liếm ,tụt nhanh xuống vác súng ra bắn lôi nó về trả cho cô chủ Robot đỏ để đổi lấy cái ô rồi đi qua chỗ thác nước... vậy là đã qua rồi

Màn 8 : hay nhưng phức tạp, có 4 sân thượng ,2 hầm ,1 ống cống và 1 khu game, mình chia nhỏ ra để bạn rẽ hiểu nhé
    Tầng 1 : Nơi bạn nên đầu tiên bạn vào trong quán bar tiến thẳng vào lấy sợi dây , ngồi xuống đánh cờ với Robot tiền bối ( cũng vừa rễ vừa khó )Bạn đánh thắng thì Robot tiền bối sẽ vứt mấy con ốc và bạn sẽ nhặt để đưa cho anh thổi kèn ngoài sân . Đi ra lấy sợi dây bắt mấy em ruồi , đưa ốc vừa nhặt cho anh thổi kèn ( nhảy 1 tí cho đỡ nhọc ) ) ). Quay lại thả ruồi vào thằng chủ quán bar rồi " Fang" thùng dầu của nó mang ra sân đưa cho anh đánh trống ngoài sân. Còn Anh thổi tù và thì bạn nên sân thượng Tầng 3: để bắt con mèo để đuổi em chuột trong cái tù và đó. 3 người chơi nhạc thì bà hàng xóm sẽ vứt đồ xuống, trong đó có 1 chậu HOA và 1 cái Radio ( 2 cái này quan trong nha ). :-o
    Tầng2 :Đi nên tầng 2 bạn sẽ đến chỗ lan can lấy cái tay quay cám vào lỗ tròn gần cái đồng hồ để chỉnh giờ ,chỉnh như hình thứ 2 luôn để Robot trực ở trên tầng cao nghỉ thì bạn sẽ nên trên đó lấy cái alô để dùng khi bạn vào hầm. Lấy bình dầu của Robot đi xe lăn xuống tầng 1 chạy ra cửa chỗ gần con Robot thổi tù và đó . Hứng dầu ở chỗ cầu (mà Màn 2 mình bị ngã ). Đưa lại cho Robot xe lăn thì bạn sẽ nhận lại đc cái bình và yêu cầu là phải dầu F từ Hoa Súng mới đi được =)) ( Hoa đó phải vào tần hầm thứ 2 mới có, lúc đó Robot này sẽ đưa bạn vé vào phong game để kiếm $ lúc đó bạn mới qua được tầng 4)
    Tầng 3 : Bạn đến cột điện tháo 1 mảnh ra thì bị con chim cú gắp mất, bạn trêu con chim đó nó sẽ làm đứt dây ngã là bạn lấy được mảnh ghép kia nối dây điện vào lan can để bẫy em mèo. Ghép mảnh như hình là lan can có điện ,con mèo chạy vào lan can là đơ luôn , bắt được bạn mang xuống Tầng 1.Nên trên đây đi thẳng là đến phòng game khi vào có vé của Robot xe lăn đưa thì mới vào đươc :|
    Hầm 1 :Khi Robot xe lăn đi ra 1 tí thì sẽ có 1 nắp hầm bạn sẽ xuống đó xả nước để cào hầm 2, xuống đó nhặt 3 cờ lê để 3 cái 3 vị trí như hình thì bạn nhờ cái Cái Cơle to mở van xả nước to ở dưới cùng. Kết hợp Alô và cái Radio nhặt ở Tầng 1 và 2 kết hợp với nhau cắm điện Ok. KHi đó chèo nên trên nhảy xuống giếng đển hầm số 2 ]
    Còn tiếp để tối làm ^^

mình thấy không nên chia sẽ như vậy
    để tự mày mò sẽ hay hơn nhiều
    với lại trong game cũng có phần hướng dẫn từng cảnh rồi

nhưng cũng thanks bạn đã chia sẻ

Guest
    game này chơi khó vãi chưỡng. em mày mò đến vòng xoay kim đồng hồ cho bà già vào là bí luôn.

Guest
    Màn nào không biết vào youtube xem nó có chỉ dẫn mà ^^

Guest
    Mình chơi đến cái màn đưa pin cho con Robot cha rồi, con robot con chạy tung tăng rồi mà sao nó không cho mình vào cửa :|
    Pó tay, loay hoay mãi :|

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vungvk
    Mình chơi đến cái màn đưa pin cho con Robot cha rồi, con robot con chạy tung tăng rồi mà sao nó không cho mình vào cửa :|
    Pó tay, loay hoay mãi :|
    Khi nó tránh sang bên cạnh thì bạn nhấn nút nhỏ bên phải cửa để mở.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    chẳng biết file bar lỗi không. mình cài chơi tốt nhưnng hôm qua chơi lại từ đầu vào khu lò than, cái bảng điện với 03 nút chỉnh để cái kẹp than kéo xuống và xoay vòng bị mất luôn, trắng trơn, không điều chỉ được. Một game hay!

Guest
    chẳng biết file bar lỗi không. mình cài chơi tốt nhưnng hôm qua chơi lại từ đầu vào khu lò than, cái bảng điện với 03 nút chỉnh để cái kẹp than kéo xuống và xoay vòng bị mất luôn, trắng trơn, không điều chỉ được. Một game hay!

nói thật chứ game này mà ko hướng dẫn thì đánh thế quái nào dc, khó vãi

nói thật chứ game này mà ko hướng dẫn thì đánh thế quái nào dc, khó vãi

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. (Xin Game) Các bác có tựa game MoBa giống LOL hoặc DoTA hay Oder or the Chaos thì cho em xin ạ
    Bởi baola2520 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-07-2014, 02:48 PM
  2. Machinarium - Game hot trên Appworld - Cuộc phiêu lưu của chú Robot thông minh
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-03-2014, 03:29 PM
  3. Machinarium – Khám phá vương quốc robot
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2014, 04:01 PM
  4. School Cheater - 'Quay bài', Game Việt trong top 11 Game Development World Championship 2013
    Bởi dinhtrung92 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-02-2014, 10:54 PM
  5. Pakman - Game "4 nút"/Giải trí - Game Việt (Support 83xx/88xx/87xx/81xx)
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-09-2011, 09:59 AM