Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Hôm nay lang thang trên App World, thấy cái game này, down về chơi thử thấy hứng thú quá. Tìm trên 4rum thì chưa thấy giới thiệu nên giới thiệu cho ae. Ai đã từng chơi và đam mê thể loại game

giải đố như Tiny bang, RoR... thì không nên bỏ qua game này. Hiện đang free trên App World.

Enigmatis: The Ghosts of Maple Creek là một câu chuyện trinh thám. Mở đầu câu chuyện, bạn tỉnh giấc sau một cơn giông tố mà không nhớ mình đang ở đâu hay đang làm gì. Khi bạn tìm kiếm, trí nhớ sẽ dần trở lại với bạn. Bạn là nhà thám tử đang theo dõi dấu vết của một thám tử khác bị mất tích. Maple Creek đã có vài người phụ nữ trẻ biến mất trong những năm qua và bạn đang cố gắng khám phá chuyện gì đã xảy ra với họ và hi vọng cứu được nạn nhân gần đây nhất.

Một vài hình ảnh minh họa

Dung lượng hơn 314Mb, hình ảnh khá đẹp và sống động. Mới chơi được mấy bàn, nhưng khá là khó. Luyện tiếng Anh và... tinh thần khá tốt vì có nhiều cảnh khá là giật mình. Bạn nào yếu tim có lẽ không nên thử. Hehe

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/nbjOGrynSss?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    Xem trên Mobile

Link tải từ AW:

Tải file bar sideload vào PlayBook

</div>

(Bonus một đoạn giới thiệu về game này cho các bác mà em sưu tầm trên mạng)

Thành thật mà nói, tôi không trông đợi nhiều khi chơi Enigmatis: The Ghosts of Maple Creek. Nó trông giống như một game HO đen tối khác với nhân vật chính bị mất trí, một thị trấn bị ma ám. Và quả đúng là như thế nhưng nó cũng có rất nhiều thứ khác. Enigmatis là một game đẹp lộng lẫy mang cốt truyện quen thuộc nhưng đã khiến nó trở nên thú vị lần nữa.

Enigmatis: The Ghosts of Maple Creek là một câu chuyện trinh thám. Mở đầu câu chuyện, bạn tỉnh giấc sau một cơn dông tố mà không nhớ mình đang ở đâu hay đang làm gì. Khi bạn tìm kiếm, trí nhớ sẽ dần trở lại với bạn. Bạn là nhà thám tử đang theo dõi dấu vết của một thám tử khác bị mất tích. Maple Creek đã có vài người phụ nữ trẻ biến mất trong những năm qua và bạn đang cố gắng khám phá chuyện gì đã xảy ra với họ và hi vọng cứu được nạn nhân gần đây nhất.

Trong khi Enigmatis nghiêng hẳn về thể loại tìm đối tượng ẩn, nó vẫn có chiều sâu hơn rất nhiều game cùng thể loại khác. Cốt truyện thật sự quan trọng và bạn sẽ cảm thấy giống như đang điều tra chuyện gì đang xảy ra ở thị trấn bí ẩn này. Một trong những điểm độc đáo của game là bức tường chứng cứ trong căn phòng khách sạn của bạn. Đây là nơi chứng cứ và manh mối bạn tìm thấy được lưu trữ lại và bạn có thể liên kết những mảnh liên quan lại với nhau để khám phá điều bí ẩn. Nhật kí của bạn cũng là một nguồn thông tin đáng ngạc nhiên. Nó liên tục cập nhật những phác thảo, những lưu ý và những manh mối mà bạn có thể tham khảo bất cứ lúc nào và nó thật sự thêm vào rất nhiều thông tin cho câu chuyện.

Cũng có nhiều câu đố rải rác khắp game, sắp xếp từ khá đơn giản cho tới phức tạp. Gần như tất cả các câu đố đều phù hợp với bối cảnh và không có vẻ lạc lõng.

Các màn tìm đối tượng ẩn thật sự là điểm yếu duy nhất của game. Các cảnh đều được vẽ rất tốt và các đồ vật phù hợp với khung cảnh (mặc dù nhiều cảnh có thể được phân loại giống các bãi rác) nhưng có nhiều đồ vật cực kì nhỏ và bởi vì khung cảnh rất tối, chúng trở nên khó gấp đôi để tìm kiếm. May mắn là bạn có nút gợi ý (HINT) và nếu bạn đang chơi chế độ giải trí “casual”, nút gợi ý được nạp lại một cách nhanh chóng và bạn sẽ không bị phạt cho việc click quá nhanh và quá nhiều lần! Đây là một điểm tốt mà nhiều game khác nên xem xét thêm vào.

Âm nhạc và hiệu ứng âm thanh rất gây cảm xúc và thật sự tăng cường cho bối cảnh. Việc lồng tiếng khá hỗn tạp. Hầu hết các nhân vật được lồng tiếng tốt và chỉ có một nhân vật tiếng nói còn khá cứng nhắc và máy móc.

Chương bonus của game ngắn nhưng nó cũng tăng cường rất nhiều cho cốt truyện. Nó là cuốn phim ghi lại những sự kiện trước đó và giúp giải thích rất nhiều cho những gì đã xảy ra. Cũng có một vài thứ bạn đã xem ở phần chơi chính. Chương bonus cũng không hà tiện các câu đố cùng với rất nhiều màn tìm đối tượng ẩn.

Một khi bạn đã hoàn thành chương bonus bạn sẽ mở khóa vài hình nền và màn hình bảo vệ cũng như có thể chơi lại rất nhiều màn tìm đối tượng ẩn. Điều này đã thêm vào rất nhiều cho màn chơi phụ.

Tôi hết sức giới thiệu Enigmatis: The Ghosts of Maple Creek. Độ dài của game thì tuyệt vời và trong khi chương bonus không đặc biệt dài lắm, nó cũng đủ khiến cho câu chuyện xứng với cái giá của bản Edition.

Guest
    Game này thấy review đa phần 5 sao, trong phần giới thiệu thấy ghi bản free này là bản trial, phải mua để unlock full hay sao ấy

chungph đúng rồi, games này là bản trial, chơi tới vòng nhà thờ là hết rồi
    vnbb,ChangDau: 2 anh ơi, 2 anh có bản full games này chưa vậy.

Trích dẫn Gửi bởi brian81090
    chungph đúng rồi, games này là bản trial, chơi tới vòng nhà thờ là hết rồi
    vnbb,ChangDau: 2 anh ơi, 2 anh có bản full games này chưa vậy.
    Nó là dạng In App Purchased thì chịu thôi bạn

Bị nghiện game này rồi, nhưng ko biết giá hắn nhiêu và mua thế nào vì không có tài khoản thanh toán trên mạng. Có bác nào có thể giúp không nhỉ?

Cả hai game của Artifex Mundi đều là loại game yêu thích của mình
    Game này cùng game Nightmares From the Deep: The Cursed Heart đều là dạng game purchase in app

đang chơi Nightmares From the Deep, mới tạo tk paypal và mua được game combat 4, để vài bữa nữa hòan thành xong thì purchase game nay lun, thich mấy thể loại horror, buổi tối tắt đèn + tai phone + nằm trong phòng 1 mình chơi thì . . . còn gì bằng cảm giác thật sống động hô hô

Trích dẫn Gửi bởi rIkIkUtO
    sao e khong thay link tai
    Tải từ BlackBerry World đó bạn!

À! Diễn đàn có sẵn bộ gõ tiếng Việt; bạn cần phải viết đầy đủ dấu nhé.

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Tải từ BlackBerry World đó bạn!

À! Diễn đàn có sẵn bộ gõ tiếng Việt; bạn cần phải viết đầy đủ dấu nhé.
    ok cảm ơn bạn nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 03-06-2014, 05:13 PM
  2. Chaneques - Game thể loại giải đố đang miễn phí tải về từ BlackBerry World cho BB10
    Bởi ncsmot718 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 27-04-2014, 11:32 PM
  3. [3Dynamics] Hertz Smasher - Game giải trí đồ hoạ đẹp [88xx.83xx,85xx,87xx]
    Bởi mypham0602 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 14-09-2012, 05:26 PM
  4. EVAC - Game thể loại PacMan với đồ họa rất đẹp cho PlayBook
    Bởi NguyenThiSau1966 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-06-2012, 04:18 PM
  5. Bix - Game giao diện đơn giản nhưng đẹp mắt và có tính giải trí rất cao