Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>The Tiny Bang Story By HeroCraft
    Phiên bản: 1.0.4
    Phát hành: December 31, 2012
    Kích thước: 105977 KB

The Tiny Bang Story là tựa game tìm kiếm đồ vật ẩn rất hấp dẫn đến từ HeroCraft, trò chơi có cốt truyện đơn giản, giao diện đẹp, âm thanh “chuẩn” và rất đáng để bạn dành thời gian khám phá trải nghiệm, thưởng thức.

Câu chuyện về Tiny Bang được đặt trên một thế giới giả tưởng của các hành tinh nhỏ. Khi một thiên thạch tấn công thành tinh, thế giới mỏng manh đó bị phá vỡ thành từng mảnh. Người chơi sẽ phải tái tạo lại vẻ đẹp vốn có của nó và giúp đỡ những người dân trên hành tinh nhỏ này. Trên đường đi của mình thông qua 5 chương của trò chơi, bạn sẽ phải giải quyết rất nhiều câu đố và phải sửa chữa những chiếc máy đã bị hỏng. Một game theo phong cách cổ điển nhưng không hề kém phần hấp dẫn.

Thiết kế tổng thể của trò chơi sẽ khiến bạn rất ấn tượng, tất cả các chi tiết được thiết kế bằng tay. Điều này làm cho bạn sẽ có cảm giác như đang thưởng thức một sản phẩm handmade vậy, rất gần gũi và thân thiện. Thực sự điều này không phải là một chuyện đơn giản, nhất là với một game tìm kiếm đồ vật ẩn như thế này. Nhưng nó lại có ở Tiny Bang Story, chính điều này đã làm nên sự khác biệt và giúp cho trò chơi nhận được những nhận xét tốt đẹp từ phía người dùng.

Âm thanh trong game luôn là một mảng rất quan trọng và trong các tựa game tìm kiếm đồ vật thì nó càng trở nên đặc biệt hơn. Việc thiết kế âm thanh cho các tựa game như thế này thường rất khó khăn và khá vất vả. Yêu cầu đặt ra là vừa phải giúp người chơi giải trí và vừa không được đánh lạc hướng hay làm mất tập trung của họ. Tuy nhiên tất cả những tiêu chuẩn khắt khe đó đã được đáp ứng đầy đủ trong Tiny Bang Story. Phần nhạc nền được đánh giá rất tuyệt vời với những giai điệu nhẹ nhàng, êm ái và du dương làm vừa lòng hầu hết mọi đối tượng người chơi kể cả với những người khó tính nhất.

Về phần điều khiển, lúc mới bắt đầu có thể bạn sẽ gặp phải đôi chút bối rối và choáng ngợp vì mọi thứ diễn ra hết trên màn hình thiết bị của bạn. Bạn sẽ phải làm quen dần với giao diện, các chức năng của trò chơi và một khi đã “thuộc lòng” nó rồi thì bạn sẽ quên đi ngay những bỡ ngỡ ban đầu và dành thời gian để khám phá toàn bộ trò chơi. Các tính năng kéo và thả làm việc rất tốt với một vài thao tác chạm đơn giản. Ngoài việc mất chút thời gian để làm quen với các tính năng và học cách sử dụng các chức năng thì không có điểm trừ nào cho phần điều khiển của game cả.

Bên cạnh đó vẫn còn một vài điểm cần lưu ý thêm ở game này. Hầu hết game nào cũng thế sẽ có ít nhất một số màn chơi bị đánh giá là khá “khoai”, thậm chí là khiến người chơi mắc kẹt với nó. Hãy là một “người chơi pro”, bạn cần kiên nhẫn, tinh mắt để ý đến các tiểu tiết để hoàn thành màn chơi, ngoài ra việc sử dụng “hỗ trợ” đúng lúc cũng rất quan trọng góp phần vào chiến thắng của bạn.

Nếu bạn đang sở hữu một chiếc PlayBook và đang băn khoăn chưa biết lựa chọn game gì cho bộ sưu tập của mình, thì chẳng có lí do gì mà bạn không chơi thử ngay Tiny Bang Story. Đây thực sự là một game rất đáng chơi và không nên bỏ lỡ.

Game được bán với giá 2.99$ trên App World

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Guest
    Hay quá, cảm ơn bbvietnam, chức BB Việt Nam an khang thịnh vượng

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    k có nút thanks 1000 hay 10000000 lần nhỉ ) yêu bác vnbb quá :">

Guest
    đầu năm mà đã có game mới. hehe. thanks nhiều

Chắc vô đây thì ai cũng có playbook rồi )
    nhưng mới sáng mình nhìn tự đề là search cho PC ngay, vì ko có playbook để chơi =))
    Đây là link bản chơi trên PC cho bác nào cần http://www.mediafire.com/?bqi8al8gm9c8k3t

Thanks 2 bác @iamkingvn và @vnbb vì 1 tựa game thú vị và 1 bài giới thiệu hấp dẫn
    Chúc diễn đàn mình ngày 1 phát triển và được biết đến nhiều hơn
    1 điều nữa thôi, mong đợi sự thành công của BB10 @@

Thank bác chủ xị........Yêu bác quá đi...!! Năm mới lì xì AE BB .....

Guest
    game này bựa nhất là cái phần puzzle xoay cho 3 cái bánh răng nó thẳng hàng, làm mãi ko được, xoay mỏi tay luôn

Guest
    cám ơn các bác :x chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển

cám ơn bác, chúc bbvietnam năm mới càng thành đạt và phát triển :x :x :x

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Neo4All-pb - Giả lập game NEOGEO CD trên PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 21-10-2016, 09:58 AM
  2. Các bác cho em xin file bar game Đậu lém phiêu lưu ký với ợ
    Bởi linhnhio2 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-01-2015, 12:19 AM
  3. Machinarium - Game hot trên Appworld - Cuộc phiêu lưu của chú Robot thông minh
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-03-2014, 03:29 PM
  4. Crusade Of Destiny - Cuộc phiêu lưu của số phận - Game nhập vai cho PlayBook
    Bởi tramanhdanang957 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-05-2013, 03:26 PM
  5. Tiny Robots for Playbook and BB10
    Bởi len top trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-04-2013, 11:51 PM