Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Đây cũng là một tựa game của GameLoft làm "ăn theo" các phim bom tấn như The Amazing Spider-Man.

The Dark Knight Rises
    cũng ăn theo bộ phim cùng tên của đạo diễn Christopher Nolan về chàng

Người Dơi huyền thoại.

Một số người sau khi xem đoạn trailer thì đi đến kết luận rằng, The Dark Knight Rises (TDKR) chỉ là bản sao của The Amazing Spider-Man. Sở dĩ so sánh được như vậy là do cả 2 tựa game đều sở hữu hệ thống khám phá thế giới dạng mở, cùng nền tảng đồ họa tương đương nhau (dĩ nhiên là trông TDKR có vẻ bóng bẩy hơn tựa game ra mắt trước). Không chỉ có vậy, cơ chế gameplay của cả 2 cũng có phần tương đương với những thao tác tấn công và hệ thống lên cấp thông qua rất nhiều những nhiệm vụ nằm rải rác trong thành phố Gotham.

Thế nhưng, sức sống do Gameloft thổi vào thành phố nơi chàng tỉ phú Bruce Wayne sống mới thực sự là điều đáng quan tâm. Nếu như New York City của Spider-Man có kết cấu vô cùng đơn giản, thì trái lại, Gotham sở hữu vô số ngóc ngách cho bạn tìm kiếm. Thêm vào đó, đồ họa được Gameloft nâng lên một tầm cao mới với TDKR, với hiệu ứng mưa, sấm chớp và ánh sáng hết sức chân thực.

Cốt truyện của game cũng bám khá sát với nội dung bộ phim đang được công chiếu. Bạn, trong vai người hùng thầm lặng của Gotham City, phải quay trở lại thành phố đã từng coi anh là kẻ thù ở cuối phần phim trước, The Dark Knight. Nhân vật phản diện chính của tựa game sẽ vấn là Bane, một trong những kẻ thù mà Bruce Wayne phải kiêng dè ở cả 2 mặt thể lực lẫn trí tuệ.

Không sở hữu trong mình siêu năng lực, nhưng Người Dơi được trang bị “tận răng” với hàng đống đồ chơi công nghệ cao, và trong suốt quá trình chơi, việc lên cấp sẽ cho bạn thêm “credits” để nâng cấp vũ khí cũng như khả năng chiến đấu cho

Batman. Đừng lo về vấn đề phương tiện, vì ở chế độ chơi theo cốt truyện, TDKR cho phép bạn sử dụng chiếc xe Bat Pod cũng như cỗ máy The Bat để làm nhiệm vụ. Sau khi hoàn thành game, bạn có thể thoải mái sử dụng chúng trong chế độ Free Roam cũng như nâng cấp để mở khóa những tiện ích sau này.

Âm thanh cũng đóng góp một phần không nhỏ vào thành công của tựa game này. Âm nhạc được trích dẫn trực tiếp từ những bản nhạc do nhạc sĩ tài ba Hans Zimmer sáng tác riêng cho tựa phim. Bên cạnh đó, Gameloft cũng rất chú trọng vào khâu lồng tiếng, ngay cả khi đây chỉ là một tựa game trên nền di động. Một số câu thoại được trích dẫn trực tiếp từ phim, cũng như có những đoạn đối thoại hài hước giữa các nhân vật.

Tóm lại, The Dark Knight Rises là tựa game không thể thiếu trong bộ sưu tập của các fan hâm mộ Người hùng bóng tối. Tuy nhiên nếu chỉ kết luận như vậy thì sẽ hơi “bất công” cho Gameloft. Với cố gắng của mình, họ đã tạo ra một tựa game trên nền di động rất đáng để thưởng thức.

Vài hình ảnh trong game:
    Mời các bạn xem thêm Trailer giới thiệu game
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/4UruOvqtEh8?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>
    Xem trên Mobile
    Game được bán với giá 0.99$ trên BlackBerry World

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Guest
    sáng mở lên mà đã thấy 2 game khủng cho con pb rồi ),đã thật,mà giờ chả thích cài game trên pb nữa,làm chậm máy haizz

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi chavalier
    sáng mở lên mà đã thấy 2 game khủng cho con pb rồi ),đã thật,mà giờ chả thích cài game trên pb nữa,làm chậm máy haizz
    Đúng là PB chơi game không được sướng cho lắm!

đúng là không sai lầm khi mua 64GB :P

Hết chỗ để cài rồi(

Trích dẫn Gửi bởi vuducnguyen
    Hết chỗ để cài rồi(
    Dọn dẹp bớt đi thôi, "khéo ăn thì no, khéo co thì ấm" mà

( em trẻ con không cóa tài khoản paypal ko mua đc game
    ai up game lên đy (

pblove cảm ơn bạn, nhưng bạn vi phạm nội quy rồi, "Link download không được dẫn sang một trang website khác không có chức năng download.
    Bạn có thể tham khảo nội quy ở đây http://bbvietnam.com/threads/noi-quy-dien-dan.5/#.UcTGf6VPF0s

Bạn mua và share apps là tin tốt với anh em không tiếp cận đc với các hình thức thanh toans của BBW, nhưng bạn cũng phải sinh hoạt như bất kỳ anh em nào ở đây. Bạn có thể dẫn link download trực tiếp, và ghi lại nguồn mà.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    pblove cảm ơn bạn, nhưng bạn vi phạm nội quy rồi, "Link download không được dẫn sang một trang website khác không có chức năng download.
    Bạn có thể tham khảo nội quy ở đây http://bbvietnam.com/threads/noi-quy-dien-dan.5/#.UcTGf6VPF0s

Bạn mua và share apps là tin tốt với anh em không tiếp cận đc với các hình thức thanh toans của BBW, nhưng bạn cũng phải sinh hoạt như bất kỳ anh em nào ở đây. Bạn có thể dẫn link download trực tiếp, và ghi lại nguồn mà.
    Ok, vậy thì mình xin lỗi. Link thì ở đây : https://mega.co.nz/#!DoATVYZD!LpSgSEkT-BM-ToP_WFyylBCB-mcOeZZWWyUnqD252Zg

nếu ai trích dẫn link này thì vui lòng ghi nguồn pbvn là OK. Bản thân cái nguồn thì chẳng quan trọng gì, chỉ là động lực cho người share được tiếp tục share thêm apps thôi.

Guest
    Thanks pblove, mình update lên post #1 cho anh em dễ theo dõi nhé

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dark Nebula: phiên bản Episode One, game đi cảnh rất hay cho PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-10-2014, 09:14 AM
  2. [25Gifts] The Dark Knight Rises - Món quà thứ 20 của BlackBerry
    Bởi MinhNhat trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-12-2013, 09:06 AM
  3. ES File Explorer File Manager v3.0.5.3 - Quản lý file đa tính năng trên PlayBook
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 12:17 AM
  4. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 08-05-2013, 03:13 AM
  5. Blackberry Knight (Bold 9980) sẽ được RIM chính thức công bố vào ngày 27/10!
    Bởi nhatheptienche trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 21-10-2011, 06:16 PM