Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest
    Giải pháp AutoText để giúp chúng ta có thể gõ được Tiếng Việt chắc không còn lạ lẫm gì với những ai đã từng sử dụng BB smartphones những dòng OS thấp hơn 6.
    Vậy với PlayBook thì sao? làm sao để sử dụng AutoText để gõ tiếng Việt trên PlayBook?, trong một lần tình cờ, được một a bạn chia sẽ cách có thể sử dụng AutoText để gõ tiếng việt trên PlayBook khá đơn giản mà a ta khám phá ra được. Và mình xin chia sẻ lại với mọi người.

Đầu tiên là việc định nghĩa các đoạn autotext trong smartphone của mình...
    Kế đến là thực hiện Bridge BlackBerry Smartphone với Playbook
    Vào trình soạn thảo và cứ thế mà gõ. Nên nhớ là đây là giải pháp tra từ trong Autotext nên các bác cần nhấm phím Space mỗi khi hoàn thành 1 từ để nó trả về từ tiếng việt mà mình mong muốn.

Lưu ý :

• Ngoài ra mình xin có 1 lưu ý nhỏ thêm đó là: khi đang Bridge nếu ta định nghĩa 1 từ mới trong AutoText thì PlayBook nhà ta sẽ ko hiểu từ đó và thao tác đó là tắt và thực hiện Bridge lại nhé.
    Phát triển bởi : legentear
    Hình: Dâu đen

Up lại ảnh đi anh.
    Em ko thấy ảnh

Bắt buộc phải có kết nối Bridge thì mới gõ được tiếng việt ah

Không nhìn thấy ảnh Bro à

Mình không áp dụng được phương pháp này, mặc dù Bold 9000 đã có auto text tiếng Việt, nhưng PB không hiểu được là Bold đang viết gì _ _!
    Bạn có thể up lại ảnh được không?

Trích dẫn Gửi bởi Buratjno
    Mình không áp dụng được phương pháp này, mặc dù Bold 9000 đã có auto text tiếng Việt, nhưng PB không hiểu được là Bold đang viết gì _ _!
    Bạn có thể up lại ảnh được không?
    @Buratjno: Dùng phương pháp này đi bạn => Gõ Tiếng Việt có dấu trên PlayBook

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @Buratjno: Dùng phương pháp này đi bạn => Gõ Tiếng Việt có dấu trên PlayBook
    Cảm ơn bác, em cũng dùng pp này rồi, nhưng muốn tìm cách nào đó thuận tiện hơn là oánh 1 nơi rồi lại copy paste, hơi bất tiện

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-07-2016, 10:28 AM
  2. Learn English - Phần mềm học Tiếng Anh đang giảm giá còn $0,99 trên BBWorld
    Bởi proudofyou937 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-09-2014, 09:01 PM
  3. [Thủ thuật] In tài liệu trực tiếp trên Z10 - Một giải pháp Cloud Print đơn giản và hiệu quả
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 21-05-2013, 06:38 PM
  4. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-11-2012, 06:28 PM
  5. PBEditor - Một giải pháp gõ tiếng Việt trực quan và thuận tiện cho Playbook
    Bởi tranthekien1975 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 03:05 PM