Kết quả 1 đến 5 của 5
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>2X Client RDP Remote Desktop By 2X Software Ltd
    Version: 10.1.1273
    Release: July 13, 2012
    File Size: 542 KB

Mình thử khá nhiều phần mềm remote desktop trên playbook như aVNC, Splashtop... nhưng đều không hài lòng; 2 phần mềm này đều phải cài thêm soft lên máy tính cần remote tới -> bất tiện.

Hôm qua e mới phát hiện ra phần mềm remote rất hay, không khác gì remote trên máy tính bằng công cụ Remote Desktop, sử dụng luôn port 3389, đó là phần mềm X2 Client RDP Remote Desktop. Ngoài tính năng Remote Desktop, còn có tính năng chạy các app của máy tính trực tiếp trên PB, nhưng e chưa vọc. Bác nào có nhu cầu thì thử trải nghiệm nhé.

Hiện e dùng PB có thể VPN về hệ thống ở cơ quan + remote desktop -> có thể thay thế hoàn toàn chú laptop cồng kềnh rồi, PB thật bá đạo

Phần mềm được cung cấp miễn phí trên AppWorld

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Guest
    Re: Phần mềm Remote Desktop cho Playbook

bác chỉ rõ em cách làm cái, mãi mà k đc ursername k biết điền gì, rồi ip.....

Re: Phần mềm Remote Desktop cho Playbook

e thấy có phần mềm tương tự bán trên appworld 4.99$. không biết cái này có mượt không nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi kaiko
    e thấy có phần mềm tương tự bán trên appworld 4.99$. không biết cái này có mượt không nhỉ
    @kaiko: Phải cái này không bạn? ==> Remote Desktop for BlackBerry PlayBook - Truy cập máy tính từ xa bằng PlayBook

Trích dẫn Gửi bởi tantrung228
    Mình thử khá nhiều phần mềm remote desktop trên playbook như aVNC, Splashtop... nhưng đều không hài lòng; 2 phần mềm này đều phải cài thêm soft lên máy tính cần remote tới -> bất tiện.
    bác hướng dẫn sử dụng phần mềm này với bác ơi

Các Chủ đề tương tự

1. Remote Desktop for BlackBerry - Hướng dẫn truy cập máy tính từ xa bằng BB10 và PlayBook
    Bởi ngai8gioi10 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-02-2016, 04:49 PM
  2. Remote Desktop for BlackBerry PlayBook - Truy cập máy tính từ xa bằng PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-10-2015, 11:32 PM
  3. Help Remote Desktop
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-08-2014, 10:54 AM
  4. Splashtop Remote Desktop HD
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-11-2012, 12:07 AM
  5. Desktop Browser - Phần mềm mà RIM không muốn cho lên Playbook
    Bởi thelu.giang trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 21-06-2012, 08:54 PM