Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Hi all!
    Việc sử dụng yahoo messenger và Skype để liên lạc với nhau là một trong những kênh phổ biến và đem lại hiệu quả cao. Tuy nhiên khi chúng ta dùng OS 1.8 thì việc này chỉ có thể làm thông qua IM+, giờ đây chúng ta đã có thể chat, gửi ảnh, gửi video và dùng các emotion với các phần mềm chuyên dụng của Yahoo và Skype ngay trên Playbook với OS 2.0.

Mọi việc trở nên thật đơn giản khi bạn muốn dùng 2 ứng dụng này, chỉ cần cài đặt file Bar (đính kèm cuối bài) hoặc vào trong appsworld để download về cho Playbook của bạn.

1. Yahoo messenger

Màn hình đăng nhập:
    Chấp nhận các điều khoản của Yahoo

Bạn có muốn sync danh bạ của Playbook với danh bạ trên yahoo của bạn hay không?
    Cửa sổ chính của yahoo messenger on Playbook
    Những tuỳ chỉnh trong options

Màn hình chat với 1 contact: bạn có thể thay đổi font chữ, màu chữ, buzz,...

Những emotions quen thuộc

Đính kèm file để gửi đi
    2. Skype

Đồng ý với các điều khoản của Skype

Có đồng ý với việc trả tiền khi call qua số điện thoại hay không >

Màn hình sign in

Màn hình chính của Skype
    các lựa chọn
    Với mỗi contact có thể chat, xem profile, remove hoặc block

Hạn chế:
    - Đôi khi thao tác hơi chậm (hoặc do wifi chỗ mình bắt sóng kém)
    - Skype chưa thể chat video như trên Lap, PC (hay như skpy của ipad) b-)
    - Yahoo thì đang giờ trưa nên em chưa test được video chat với bác nào (sẽ review thêm sau)

Mặc dù còn những hạn chế nhất định, nhưng từ hôm qua đến hôm nay thôi, chiếc PB đã được thay một chiếc áo tuyệt vời, cảm giác rất happy

Về cơ bản là chúng ta đã có được 2 phần mềm chat thông dụng và hiệu quả nhất hiện nay trên em Playbook với wifi

Cheer

Cảm ơn bác Rainnyday92 đã update

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    Chưa cài plugin Voice & Video Call đc đâu các bạn nhé, cái này mình test lâu rồi

Bản Yahoo 1.5.2 đây, chủ thớt update lên đầu đi nhé : http://www.mediafire.com/?cru7578fk467exn

View more random threads:

Guest
    Re: Yahoo messenger + Skype (Android apps) trên Playbook os 2.0.0.7971

Bài giới thiệu quá chi tiết, chỉ có 1 thiếu sót nhỏ, file bar cho 2 phần mềm này

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bài giới thiệu quá chi tiết, chỉ có 1 thiếu sót nhỏ, file bar cho 2 phần mềm này
    Hic, hào hứng quá em enter luôn mà quên mất đính kèm file Bar, em đã bổ sung anh a

bác nào có cài Pugin cho Yahoo để chat WC thì up lên đi. không thì không chat Wc đc

hix

Trích dẫn Gửi bởi hoanganhtuan_baby
    bác nào có cài Pugin cho Yahoo để chat WC thì up lên đi. không thì không chat Wc đc
    hix

Cài Plugin làm sao bồ?. vào Tab Install Plug-in thì nó chạy thẳng vào App market.

cho mình hỏi yahoo này có gọi thoại được không bạn?

mình cứ cài là nó chạy hay sao? có cần kiếm android playber ở đâu hay không bạn?

đã test yahoo: cài vào log in ngon lành, nhưng mỗi tội người ta chat với mình thì được, còn mình chat với người ta thì bên kia ko thấy gì hết....không biết do mạng hay do máy.....anh em nào bị như mình không? :-/<br /><br />--- Added at 22/02/2012, 16:57 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi pharmaton
    Em vao appworld tim yahoomessenger khong thay. Cai chuong trinh chuyen cai app cho playbook la ddb gi do lai khong nhan playbook thi lam sao cai day huhu

[ Posted by Mobile Device ]
    bạn down 2 file bar ở trên về và dùng pm DDPBInstaller của dâu đen install là được.

Trích dẫn Gửi bởi vnos
    mình cứ cài là nó chạy hay sao? có cần kiếm android playber ở đâu hay không bạn?
    Bạn nên download phần mềm tại bài viết này về trước vnPButils [UPDATE v1.2] - Tiện ích cài đặt, quản lý ứng dụng và tạo file BAR cho PlayBook

Sau đó thì bạn có thể cài bất cứ file định dạng *.bar nào cho Playbook (như kiểu bạn dùng BDM để cài các phần mềm *.alx cho Blackberry vậy)

Trích dẫn Gửi bởi leo104
    đã test yahoo: cài vào log in ngon lành, nhưng mỗi tội người ta chat với mình thì được, còn mình chat với người ta thì bên kia ko thấy gì hết....không biết do mạng hay do máy.....anh em nào bị như mình không? :-/
    Mình chat và nhận bình thường, có trễ là do sóng wifi bạn ah <br /><br />--- Added at 22 Tháng 2 2012, 17:19 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi uyentran1003
    cho mình hỏi yahoo này có gọi thoại được không bạn?
    Có thể có vì trong options có tuỳ chỉnh "voice và video" nhưng mình chưa test có được hay không b-)

Minh đã cài thành công rồi, nhưng nhấn hoài ko đc. có ai bít bị sao ko? mình đã up 2.0 rồi.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. SKYPE và MESSENGER YAHOO bị lag.
    Bởi tranglinh145 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 23-10-2015, 08:40 PM
  2. Yahoo! Messenger [v1.8.3] - Giao diện mới, cửa sổ chat Pro cho Playbook
    Bởi vothianhbinhminh trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 11-05-2013, 06:39 PM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-09-2012, 12:32 AM