Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Phần mềm đọc sách cho PlayBook đã có khá nhiều như:
    • Book Reader for EPUB and Kindle books [UPDATE v1.4.4] - Phần mềm đọc eBooks rất tốt cho PlayBook
    • PlayEpub [UPDATE v1.7.60] - Phần mềm đọc sách EPUB tuyệt vời cho PlayBook
      ...
    Tuy nhiên, mỗi phần mềm có cái hay cái dở riêng, và đặc biệt là các phần mềm đã giới bên trên chỉ có thể đọc được file .ePub, .mobi và các file không có DRM. Còn các file dạng .prc mà chúng ta vẫn quen đọc trên BlackBerry thì đều không đọc được.

Rất may, Amazon Kindle, phiên bản cho Android nhưng chạy tốt trên PlayBook OS 2, có thể đọc rất tốt các file .PRC, không khác gì so với MobiPocket Reader mà chúng ta đã quen thuộc trên điện thoại BlackBerry :-bd

Phần mềm không chỉ hỗ trợ tìm và mua sách trực tuyến tại kho sách của Amazon mà có thể cho phép copy các file .prc vào playbook và đọc nó một cách dễ dàng. Việc mua sách thì chắc không cần giới thiệu, ở đây mình chỉ hướng dẫn cách copy sách vào PlayBook để phần mềm này có thể đọc được thôi.

Cũng tương tự như trên BlackBerry, các file .prc cũng cần phải copy vào đúng thư mục theo quy định, ở đây là thư mục /accounts/1000/shared/misc/android/kindle

• Bước 1: Kết nối PlayBook vào máy tính
      Ta sẽ thấy xuất hiện trên máy tính 1 ổ đĩa có tên là PlayBook [Pin: xxxx]. Ổ đĩa này tương ứng với thư mục /accounts/1000/shared trên PlayBook.
    • Bước 2: Copy các file .prc vào ổ đĩa trên, vào thư mục misc\android\kindle
    • Bước 3: Mở Amazon Kindle lên và đọc thôi

Phần mềm hỗ trợ Highlight, Note khá tốt, và cũng hỗ trợ tra từ điển ngay khi đọc sách, giống với Mobipocket Reader :-bd

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

==> Rất nhiều sách dạng MOBI dành cho Kindle và Mobipocket Reader

Re: [Android] Amazon Kindle - Phần mềm đọc sách rất hay trên PlayBook OS 2

@vnbb: cho em hỏi một chút là trên cái ipad của em cũng có phần mềm này, và được cấp 1 email riêng để up tài liệu sách... vậy khi cài cái này vào Playbook, tài khoản đó có load sách về như trên ipad ko nhỉ. Vì Amazon cho 5GB chứa sách mà.

@ntson: bạn thử xem sao
    Nhưng có bản Kindle Cloud cho PlayBook, nên dùng thằng đó đọc tài liệu từ Cloud có vẻ ổn hơn, và có thể download về để đọc offline

Em thử down cái Kindle Cloud Reader đó về rồi, nhưng nó chết luôn ở màn hình, nghĩa là nó hiện lên đúng cái Kindle Cloud Reader xong là nó đứng im đấy. Hiện tại em ko có wifi để test, toàn phải tethering, anh thử test tethering xem nó có work ko ạ. Đổi gió sang Kindle xem có ngon hơn Moon Reader Pro ko, vì Moon Reader Pro có nhiều tuỳ chỉnh quá, hơi bất tiện một chút.

Sau khi mình cài đặt xong Kindle Reader và dùng File and Folder để copy các file *.prc vào thư mục sdcard/kindle nhưng không thể mở folder sdcard để copy file vào được. Vì vậy thư viện trong Kindle trống rỗng. Các bạn chỉ mình dùm bằng cách nào để truy cập vào thư mục này nhé.

@ikondoit:

Cái SDCard đó ko phải đường dẫn mà bạn đã chụp ảnh lại. Trong folder Share của user 1000 (user mặc định để người dùng sử dụng) có 1 folder nhỏ tên là Misc --> Android --> trong đó bạn sẽ thấy folder kindle, chỉ cần copy vào đó là được.
    Cụ thể đường dẫn như sau /usr/1000/shared/misc/android/kindle

Việc truy cập vào SDCard của android rất đơn giản bạn có thể thực hiện trên máy tính bằng việc vào theo đường dẫn misc/android/kindle để copy sách.

Nếu vẫn ko thực hiện được bạn pm mình, mình sẽ hướng dẫn cụ thể

Guest

@ntson: Vâng, theo hướng dẫn của bạn mình đã copy file vào folder misc/android/kindle (thư mục android/kindle không có sẵn, nên mình tự tạo bằng máy tính), và copy file prc vào đó. Bạn xem screenshot nhé

Sau khi tạo folder và copy các file prc như đã nêu trên, mình vào lại Kindle từ android, và vào phần On Device trên Kindle, như trong screenshot, vẫn không thấy các file nêu trên.

Liệu khi cài đặt có gì sai chăng?

@ikondoit: Hình như những file này bạn dùng để đọc trên BB phải ko? Bạn thử copy một file PRC gốc vào xem.
    Ví dụ bạn thử copy file PRC gốc này (file này mình đọc trên Kindle bình thường theo đường dẫn trên): http://www.mediafire.com/?6cpqchwzzd0mw52 (1984_Geogre Orwell)

Trường hợp nếu ko được thì bạn thử remove và cài lại xem có đc ko. Mình đang nghĩ về khả nằng file PRC của bạn bị lỗi gì đó&lt;br />&lt;br />--- Added at 02/02/2012, 21:43 ---&lt;br />&lt;br />Hiện tại máy mình đang upgrade lên bản 7111 nên ko check kĩ được

p/s: ko hiểu sao mạng chậm kinh khủng, mình ngồi 1 tiếng rồi mà mới down đc 17/466MB

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Hiện tại máy mình đang upgrade lên bản 7111 nên ko check kĩ được
    @ntson: Download bản 7111 ở đây cho nhanh => Download tất cả các phiên bản hệ điều hành của PlayBook
    Sau đó dùng DingleBerry update từ PC vào PB, rất nhanh :-bd

@vnbb: Hix, em có down về và tạo server ảo trên máy nhưng nó ko hoạt động, để từ 8h30 tối đến 6h30 sáng (giờ em ngủ dậy) thì nó thành công rồi dính lỗi Error: [0008] từ App World, BBID bị block 822452044 times. Tìm mãi mới biết cách giải quyết.

Tối qua bác online có phải tốt ko ạ

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Không đăng nhập được vào amazon kindle bản cũ
    Bởi pmai020792 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-09-2017, 10:50 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 18-01-2016, 04:19 PM
  3. Người dùng phản hồi rất tích cực với BlackBerry Classic trên Amazon
    Bởi Hungmaster88888 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 28-02-2015, 08:45 AM
  4. Amazon Kindle tự thay đổi độ sáng màn hình
    Bởi cbarachgia_65 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 19-10-2014, 11:41 PM
  5. Book Reader for EPUB and Kindle books [UPDATE v1.4.4] - Phần mềm đọc eBooks rất tốt cho PlayBook
    Bởi banhangcaocapgiatot trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 22-02-2013, 03:46 PM