Kết quả 1 đến 5 của 5
    Mới tậu được em Pb nên cũng tìm cách để xem film trên pb cho nó máu nhưng hiện nay thì những bộ film bản đẹp hầu như đều có đuôi là .mkv .
    Mày mò tìm được cách chạy được mkv trên pb rồi thì vấn đề nảy sinh là làm sao đọc được sub srt.
    Phần mềm MovieSrtPlayer 2.0 xem được sub srt hỗ trợ các định dạng, nói đã hỗ trợ được mkv nhưng mình chẳng thấy đọc được mkv j cả, cho dù đã chuyển theo đúng nguồn video và audio phù hợp với playbook. Còn convert sang mp4 thì ôi thôi ngủ mấy giấc cũng chưa xong.
    Tình cờ mò trên App world thì thấy có pm QMplayer xem được mkv mà ko cần chuyển j cả, chép vào là xem.
    Đây là link trên App world, vì là pm free trial 1 tuần nên mình ko lấy file .bar ra, hy vọng có nhà hảo tâm nào mua và share cho ae dùng

Mã:
    https://appworld.blackberry.com/webstore/content/137176/?countrycode=VN&lang=en
    Nhược : giao diện xấu pà cố, cần có kết nối internet để vào chương trình, nói hỗ trợ mp4 nhưng test thử ko đc.
    Ưu : chạy được file .mkv ngon lành ko kén nguồn video hay audio (AC3, AAC, MP3) chới tuốt, bù lại cái nhược

Phần này là quan trọng nhất : Cách xem .mkv hỗ trợ sub srt bằng QMplayer mà ko cần convert sang mp4 hay avi... chỉ chưa tới 2 phút ( thời gian convert sang mp4, hay làm hardsub thì lâu khỏi nói)

Bước 1 : Tải chương trình mkvtoolnix-unicode, bung nén chạy mmg.exe

Mã:
    http://www.mediafire.com/download/3oafdzdp2o9ie23/mkvtoolnix-unicode-6.4.1.7z
    Bước 2 : Add film và sub .srt nhấn start, mất chừng chưa tới 1p với bộ phim 1h30p nặng 800MbBước 3: Chép vào pb và chạy QMplayer để thưởng thức.Đã test trên pb bằng bộ film The Frozen Ground.720pChạy MovieSrtPlayer thfi chả thấy film đâu.Chạy bằng chương trình video mặc địnhTrên QMplayer Thanks all !!!

View more random threads:

đã test, chạy rất ok. Nhưng mà đây chỉ là bản trial thôi bác chủ, hạn dùng là 1 tuần, sau đó mua bản full qua 1 trang web. Giá là 5.99$

Trích dẫn Gửi bởi hiz_hic
    đã test, chạy rất ok. Nhưng mà đây chỉ là bản trial thôi bác chủ, hạn dùng là 1 tuần, sau đó mua bản full qua 1 trang web. Giá là 5.99$
    Thanks bạn, hóa ra bản trial, mình ko để ý...không biết có ai quan tâm mua và share ko nhỉ... mình thấy pm này hay và tiện

Trích dẫn Gửi bởi finallove252
    Thanks bạn, hóa ra bản trial, mình ko để ý...không biết có ai quan tâm mua và share ko nhỉ... mình thấy pm này hay và tiện
    nếu mua thì mua kalemsoft hơn bạn

Cái này đằng nào chả phải mua, thế nên mua luôn thằng kalemsoft cho rồi.

Các Chủ đề tương tự

1. Phần mềm quay film lén và chụp hình lén
    Bởi inthelong17 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-03-2016, 05:18 PM
  2. Giao diện lạ nhận cuộc gọi từ bb10 (film The November Man 2014)
    Bởi ngoson trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-11-2014, 10:08 AM
  3. phần mềm chơi film - videos
    Bởi thuhuong10x trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 11-06-2014, 01:48 PM
  4. Tổng Hợp Film hay dành cho BlackBerry màn hình 320x240 [mp4 HD]
    Bởi asp12345 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 07-07-2013, 11:49 PM
  5. [Quick Tips] Đổi đuôi file và xem film phụ đề trên Playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 27-08-2012, 06:31 PM