Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>Groovy Notes for BlackBerry PlayBook
    Version: 2.1.1
    Release: June 22, 2012
    File Size: 6203 KB
    More info: App World

Groovy notes là 1 ứng dụng được đánh giá rất cao trên App World. Đến khi mình được cầm ứng dụng này trên tay mới hiểu vì sao nó được đánh giá cao đến vây. Giao diện gần gũi, không quá phức tạp để ghi một ghi chú nhanh lúc cần thiết; và cũng không quá đơn điệu dễ gây nhàm chán cho người sử dụng.

Giao diện chính: như 1 cuốn sổ ghi chú, nhìn rất thân thiện và sang trọng (rất hợp với PB :-bd )
    Có sẵn 5 folders là: All Notes, Conversation, Diary, To Do và Travel. Bạn có thể dễ dàng thêm, sửa, hay xóa folder tùy theo sở thích của mình.

Trong giao diện chính còn có thêm Calendar để cho các bạn tiện theo dõi ngày và số lượng ghi chú bạn đã ghi trong 1 ngày nhất định. Cá nhân mình rất thích cái này.

Các chức năng chính:

+ Export Notes và Export All Notes: chức năng này giúp chuyển đổi note của bạn thành file PDF hoặc txt, trong khi voice note kèm theo sẽ được chuyển thành file mp3. Những file này sẽ được lưu trong bộ nhớ máy, rất thích hợp để gởi email :x

+ Backup Notes: chức năng này sẽ đưa ghi chú của bạn lên mây.
    + Restore Notes: chức năng này sẽ đưa ghi chú từ trên mây về lại PB của bạn nếu bạn đã lỡ xóa note hoặc wipe lại máy. Dĩ nhiên, chức năng này chỉ có thể thực hiện được khi bạn đã Backup trước đó
    + Synchronize Notes: đồng bộ PB và đám mây. Chức năng này giúp tất cả note trên đám mây sẽ về với PB và tất cả note trên PB sẽ bay lên mây. Sau khi thực hiện bước này, đám mây và PB sẽ chứa các ghi chú giống hệt nhau của Groovy Notes.

Chú ý: Để thực hiện Backup, Restore và Sync, bạn phải có tài khoản trên Dropbox. Bạn cũng có thể tải phần mềm Dropbox về máy tính cá nhân để tiện theo dõi.
    (Cho bạn nào chưa biết: Dropbox là 1 dạng lưu trữ đám mây rất phổ biến hiện nay. Bạn có thể dễ dàng đăng ký 1 tài khoản miễn phí và bạn sẽ được miễn phí 2GB lưu trữ. Dĩ nhiên bạn có thể nâng cao dung lượng lưu trữ bằng cách trả tiền . Ngoài Groovy Notes, bạn có thể lưu rất nhiều thứ trên Dropbox )

Cách đồng bộ với Dropbox:

Đầu tiên bạn chọn Backup, sau đó điền tài khoản Dropbox của bạn vào. Xong ( Bạn cần kết nối Internet để làm việc này)

Đây là hình ảnh của ứng dụng Dropbox trên máy tính:

Và đây là hình ảnh trên tài khoản Dropbox. Bạn có thể xem ghi chú của bạn trên mọi máy tính có kết nối internet bằng cách đăng nhập tài khoản của bạn tại https://www.dropbox.com/

Bên cạnh cũng có 1 số ứng dụng ghi chú khá phổ biến cho PB hiện nay như:
    + Evernote: 1 ứng dụng miễn phí trên App World, và rất phổ biến trên ios hay android. Yêu cầu của ứng dụng này là phải có internet mỗi khi viết ghi chú. Đối với PB chỉ có kết nối Wifi thì không phải lúc nào cũng có internet trong khi nhu cầu ghi chú thì lại vô thường )
    + Hellonote: 1 app ghi chú hay nhưng giao diện đơn điệu và không có khả năng đưa bạn lên mây.
    => Groovy Notes là 1 sự lựa chọn hợp lý để viết ghi chú :-bd

Dĩ nhiên là cũng có 1 số nhược điểm về ứng dụng này:
    + Không đính kèm được hình ảnh hay video trong ghi chú mà chỉ đính kèm được voice note.
    + Sau khi backup hay restore ứng dụng sẽ tự tắt, và bạn phải vào lại ứng dụng.

Trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của người viết. Bạn có thể tự mình cảm nhận
    Các bạn có thể theo dõi topic tổng hợp này để biết thêm các apps khác cho PB. Các bạn có thể vào đó để đăng ký viết review cho PB app. Cảm ơn.
    Chân thành cảm ơn bác vnbb đã cung cấp nguyên vật liêu để mình viết bài này :P

Chào thân ái!

Thanks hoanglove8x đã giới thiệu rất hay. :-bd

Updated v2.1.1

Release: June 22, 2012
    File Size: 6203 KB

<div class="bbm_bb_protected_desc">Premium Content</div>
    <div class="bbm_bb_protected_content">Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Re: [Review]: Groovy Notes- ứng dụng ghi chú rất hay cho Playbook

Trích dẫn Gửi bởi hoanglove8x
    + Backup Notes: chức năng này sẽ đưa ghi chú của bạn lên mây.
    bác ko có dấu ngoặc kép làm đọc cứ ngờ ngợ )

Re: [Review]: Groovy Notes- ứng dụng ghi chú rất hay cho Playbook

bài viết công phu quá
    thanks bạn nhiều
    làm mình càng thèm pb hơn nữa

Re: Groovy Notes - Ứng dụng ghi chú rất hay cho Playbook

Trích dẫn Gửi bởi hoanglove8x
    Không đính kèm được hình ảnh hay video trong ghi chú mà chỉ đính kèm được voice note.
    Bạn có muốn thử thằng NoteSmartly không? Đính kèm hình ảnh, video thoải mái luôn
    Đã có link tham khảo trong topic tổng hợp rồi đấy @hoanglove8x

Vậy bác @vnbb gởi luôn cho e đi, hihi
    Email: [email protected]

Giao diện, bóng bẩy, quá đẹp, ước gì có em PB để trải nghiệm ngay nhỉ

mấy cái nầy có dùng bút để vẽ lên đợc ko vậy bạn ^^

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvinhsit
    mấy cái nầy có dùng bút để vẽ lên đợc ko vậy bạn ^^
    @nguyenvinhsit: thằng này thì không, nhưng thằng NoteSmartly thì có chế độ Draw nên bạn có thể vẽ được. Đợi @hoanglove8x review xong mình sẽ share nhé

Guest

oke thx bạn nhju..do mua dc cây but nên hơi máu ^^

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BugMe! Stickies Pro [update v1.1.0.14] - Tạo Notes độc đáo cho PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-05-2017, 12:00 PM
  2. Sticky Notes - Wallpaper Notes - Ghi chú dễ dàng và đẹp cho BlackBerry [OS5+]
    Bởi phuongyen trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-03-2013, 12:39 AM
  3. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 21-11-2012, 06:25 PM
  4. Corkboard - Phần mềm ghi chú dạng Sticky Notes cho PlayBook [FREE]
    Bởi VIPEADVR3009 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2012, 07:17 PM
  5. Call Notes Tạo ghi chú sau khi kết thúc cuộc gọi
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7