Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Em chào cả nhà, Em mới sắm Em playbook 4G LTE, hào hứng về nhà format security wipe, thế là mất sạch ứng dụng, cài rom mãi không được, mày mò cài lại ứng dụng gốc, ok, nhưng lại thiếu music, có nhạc mà không nghe được, ức chế. Rồi Em tìm hiểu cài ứng dụng mới cho playbook, nhưng dơwnload khoảng 73 file bar, Anh em chia sẻ trên mạng, vậy mà cài được 10 ứng dụng, còn lại cài vào thì ok, nhưng không tài nào chạy được, bấm vào icon cứ trơ trơ ra. Em mong các Bác giúp Em với.
    + Làm sao để cài lại rom, rom hiện tại của Em 2.1.0.1917, đã thử cài bằng CFP, DDtools, nhưng chạy thì cứ trơ ra, không thể cài lại.
    + Cài ứng dụng mà không chạy được ?
    Mong các Bác giúp đỡ và giải quyết giúp Em với, chứ playbook bây giờ không nghe nhạc được, không cài ứng dụng, bó tay luôn.
    Em cảm ơn cả nhà.

Guest
    hic, ở box playbook vắng vẻ thế nhỉ, Các Bác vào xem ggúp Em với ạ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi pro_hvtc
    + Làm sao để cài lại rom, rom hiện tại của Em 2.1.0.1917, đã thử cài bằng CFP, DDtools, nhưng chạy thì cứ trơ ra, không thể cài lại.
    Tải bản Autoload này về cài trực tiếp luôn, cần gì CFP với DDtools
    => http://bbvietnam.com/resources/playbook-4g-3g.4/

Guest
    vậy ạ, Em cám ơn Bác nhé, vào diễn đàn thấy Bác tích cực nhất, Em cũng thích phần mềm vnpb, cài app cho pb cực kì dễ dàng. Thanks Bác nhiều nhiều nhé.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Tải bản Autoload này về cài trực tiếp luôn, cần gì CFP với DDtools
    => http://bbvietnam.com/resources/playbook-4g-3g.4/
    Anh ơi!E đang dùng playbook 3G v2.1.0.1917 có thể chạy đk autoloader v2.1.0.1917 ko?
    A có thể hứong dẫn e làm được ko!Phải tắt hay bật PB ạg?(máy e bị mất icon khi wipe máy,e lên diễn đàn thì các bạn chỉ là chạy autoloader nhưng e ko biết làm).Thanks a!

Trích dẫn Gửi bởi Kendly Trí
    Anh ơi!E đang dùng playbook 3G v2.1.0.1917 có thể chạy đk autoloader v2.1.0.1917 ko?
    A có thể hứong dẫn e làm được ko!Phải tắt hay bật PB ạg?(máy e bị mất icon khi wipe máy,e lên diễn đàn thì các bạn chỉ là chạy autoloader nhưng e ko biết làm).Thanks a!
    Cứ nối PB với máy tính qua USB rồi chạy file Autoloader thôi.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cứ nối PB với máy tính qua USB rồi chạy file Autoloader thôi.
    cho e hỏi ngu chút!
    1;E nhỡ Wipe PB rồi mất icon (chỉ còn setup và brower)E làm cách autoloader thì nó có có hiện lại các icon mặc định ko?
    2;Lúc e chưa biết lấy lại các icon mặc định thì e cài các app thông qua DDPB thì các app anđroi đã đk convert cài vô mở nó lên nó vẫn đứng chơ ra!
    =>Sau khi e autoloader thì khắc phục đk 2 lỗi trên ko ạg!

Sau khi e autoloader thì khắc phục đk 2 lỗi trên ko ạg!
    Được, bạn cứ làm đi, không phải lăn tăn đâu. Nó đơn giản thế mà sao bạn cứ phải xoắn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Được, bạn cứ làm đi, không phải lăn tăn đâu. Nó đơn giản thế mà sao bạn cứ phải xoắn nhỉ
    A ơi ,có nhất thiết phải backup dữ liệu ko?

A ơi ,có nhất thiết phải backup dữ liệu ko?
    Autoload là mất hết dữ liệu trên máy (giống như bạn cài lại windows mà format ổ cứng đó). Do vậy tuỳ dữ liệu của bạn trên máy có cần backup hay không thôi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 21-08-2015, 02:25 PM
  2. Viber for BlackBerry 10 chắc chắn sẽ có chức năng VoIP (Voice Call)
    Bởi Diemasp1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 11:35 PM
  3. [CLOSED] OverLoad - Giúp bạn giải thoát tình trạng "PlayBook chạy quá chậm"
    Bởi hoakhoisaigon trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 06:35 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-01-2012, 12:39 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-11-2011, 12:10 AM