Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>DOSBox By A7omic Apps
    Version: 1.0.0
    Release: February 18, 2012
    File Size: 1346 KB

Những người dùng máy tính hơn chục năm về trước chắc chắn không thể không biết Hệ điều hành nổi tiếng MS-DOS, đây có thể coi là 1 trong những Hệ điều hành hoàn chỉnh đầu tiên cho máy PC. Và nay, nó lại được làm sống lại ngay trên chiếc PlayBook của bạn, đó là nhờ A7omic Apps đã porting DOSBox sang PlayBook cho chúng ta, mời các bạn cùng trải nghiệm nhé :-bd

DOSBox giả lập chiếc PlayBook của bạn như 1 chiếc máy tính 286/386 với Directory FileSystem/XMS/EMS, Tandy/Hercules/CGA/EGA/VGA/VESA graphics, a SoundBlaster/Gravis Ultra Sound cho âm thanh tuyệt vời tương thích với các games cũ trước đây ...

DOSBox sẽ tạo 1 thư mục trên PlayBook™: /misc/dosbox/ (cũng tương tự như Android Player, tạo 1 thư mục /misc/android/). Và đã có nhiều người cài được cả Windows 3.11, Windows 95 trên DOSBox rồi, chắc là cũng sẽ cài được các games trên DOS ngày xưa nữa ...

Mời các bạn trải nghiệm nhé, tải trực tiếp từ AppWorld:

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

anh ơi, vậy phần mềm này đc dùng như thế nào, viết mấy câu lệnh dos trên playbook hay sao, và dùng nó có tiện ích gì 0

Trích dẫn Gửi bởi lovese7en25
    anh ơi, vậy phần mềm này đc dùng như thế nào, viết mấy câu lệnh dos trên playbook hay sao, và dùng nó có tiện ích gì 0
    Chạy được các phần mềm, games trên DOS. Mình vừa thử 2 game Mario và Aladdin, copy vào, chạy file exe là được. Tuy nhiên do bàn phím của PlayBook khác bàn phím PC nên không biết chơi thế nào

Chắc phải kiếm game nào chơi bằng chuột thì được, vì có thể dùng chuột trên PlayBook

Các bác tìm Games for DOS tại đây nhé => http://www.bestoldgames.net/eng/ :-bd

Guest
    em cứ tưởng nó như win ms-dos của windows...có thể dùng để chạy đc các câu lệnh ms-dos và trích xuất nhiều thông tin playbook trên phần mềm trên , cảm ơn anh đã giải thích

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Chạy được các phần mềm, games trên DOS. Mình vừa thử 2 game Mario và Aladdin, copy vào, chạy file exe là được. Tuy nhiên do bàn phím của PlayBook khác bàn phím PC nên không biết chơi thế nào

Chắc phải kiếm game nào chơi bằng chuột thì được, vì có thể dùng chuột trên PlayBook

Các bác tìm Games for DOS tại đây nhé => http://www.bestoldgames.net/eng/ :-bd
    Bác cho em hỏi, em muốn chơi game cờ tướng tam tạng, ( đấu vs trư bát giới, sa tăng ) , file dữ liệu thì đã search được ( chưa biết file này xài đc k )
    Mà mới vô dosbox nó cho mình ở ổ Z r làm sao e biết mấy cái game nó ở ổ nào ( trong playbook chỉ có ổ playbook, làm gì có ổ Z =((

Trích dẫn Gửi bởi kocoten1992
    Bác cho em hỏi, em muốn chơi game cờ tướng tam tạng, ( đấu vs trư bát giới, sa tăng ) , file dữ liệu thì đã search được ( chưa biết file này xài đc k )
    Mà mới vô dosbox nó cho mình ở ổ Z r làm sao e biết mấy cái game nó ở ổ nào ( trong playbook chỉ có ổ playbook, làm gì có ổ Z =((
    @kocoten1992: Bạn nhìn cái hình 1 ở trên để biết cách sử dụng nhé
    Ổ Z là ổ ảo của DosBox, bạn phải mout 1 thư mục nào đó trên PlayBook thành 1 ổ đĩa bên trong DoxBox

VD như lệnh ở hình 1:

Mã:
    mount C /accounts/100/shared
    Lệnh trên sẽ mount thư mục /accounts/100/shared thành ổ C của DosBox. Khi đó bạn gõ C: là chuyển vào ổ C, rồi dùng các lệnh cơ bản của DOS như:
    • cd (chuyển đến 1 thư mục nào đó)
    • dir (liệt kê danh sách các files và thư mục con)
      ...

Thanks bác, em da làm được, nhưng mỗi lần khởi động lại dosbox là lại phải mount lại hả bác

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi kocoten1992
    Thanks bác, em da làm được, nhưng mỗi lần khởi động lại dosbox là lại phải mount lại hả bác
    @kocoten1992: có cách tự động mount chứ
    Bạn sửa file dosbox-0.74.conf (nó nằm trong thư mục misc/dosbox đó). Thêm lệnh mount đó vào cuối file (trong section [autoexect]).
    VD:

Mã:
    ...
    [autoexec]
    # Lines in this section will be run at startup.
    # You can put your MOUNT lines here.

mount C /accounts/1000/shared
    C:
    Như vậy, mỗi lần bạn chạy DosBox là nó tự động mount ổ C và chuyển sang ổ C cho bạn luôn, dấu nhắc sẽ là C:\>

Pac nào có Dosbox cho e xin cái e ko down từ AppWorld đc. thank pac trước

Trích dẫn Gửi bởi thiendiama
    Pac nào có Dosbox cho e xin cái e ko down từ AppWorld đc. thank pac trước
    Vừa kiểm tra lại, vẫn download từ appworld bình thường đó bạn.

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. FCEUXpb v1.0.0.18 - Giả lập NES trên PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 11-07-2015, 04:43 PM
  2. Lỗi nan giải trên BB Playbook
    Bởi luudeptrai3789 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-07-2014, 10:29 AM
  3. cực hot - giả lập hoàn chỉnh các hệ máy trên playbook
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-05-2014, 04:09 AM
  4. Giải thích ý nghĩa một số thông báo lỗi trên Playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-04-2012, 03:25 PM
  5. Multimedia trên BB và Playbook, đánh thức sự đơn giản vốn có
    Bởi kiemtien988 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-09-2011, 07:47 PM