Kết quả 1 đến 9 của 9
    Phiên bản HĐH v2.0 cho PlayBook hiện tại mới chỉ là bản thử nghiệm Beta dành cho Developer, tuy nhiên, RIM vẫn cho chúng ta dùng thoải mái, chỉ cần đăng ký như ở đây là được: Bạn có muốn thử PlayBook OS 2.0 Beta cùng mình ko?

Ở bản này, RIM đã đưa vào sẵn Runtime for Android Apps, giúp các ứng dụng của Android có thể cài đặt và chạy dễ dàng trên PlayBook. Và ứng dụng đầu tiên mình quan tâm đến là Email, mặc dù PB có thể quản lý mail qua Bridge với BB rất tốt, nhưng có một ứng dụng eMail độc lập với BB vẫn thích hơn

Mặc dù RIM chưa đưa vào cho PB 1 ứng dụng Native Mail, nhưng với Android eMail, bạn cũng đã có 1 ứng dụng quản lý email thực sự trên PlayBook. Tải file BAR đính kèm ở cuối bài về cài đặt vào PlayBook, và đây là thành quả đạt được, thật tuyệt vời :-bd

Chạy lần đầu tiên, nó sẽ vào ngay màn hình Setup để cài đặt email

Nhập địa chỉ email và password xong, nhấn Next.

Nhập tên account và tên của bạn rồi nhấn Done

Và đây là thành quả

Mở thử 1 cái mail lên xem nào, có tin về BBM mới này

Dùng vnPButils - Tiện ích cài đặt file BAR cho PlayBook để cài phần mềm vào PlayBook nhé :-bd

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :-bd

P/S: vẫn hi vọng RIM sẽ phát hành phiên bản Native Email cho PlayBook, vì dù sao thấy cái Android Email này cũng chưa thể bằng trình quản lý Email của RIM.

loay hoay mãi vẫn chưa sử lý được con PB để chạy thử nghiệm APP adroid! cám ơn chủ thớt đã chia sẻ

Nhờ chủ thớt giúp chút nhé, mình dùng DDPB tải file chay email nhưng nó báo như hình trên, vậy xin hỏi lý đo
    <br /><br />--- Added at 07/01/2012, 08:36 ---<br /><br />Mình đã đăng nhập được rồi, nhưng một số file đính kèm thì không mở được, có cách nào giải quyết không nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi imquoc
    Nhờ chủ thớt giúp chút nhé, mình dùng DDPB tải file chay email nhưng nó báo như hình trên, vậy xin hỏi lý đo

--- Added at 07/01/2012, 08:36 ---

Mình đã đăng nhập được rồi, nhưng một số file đính kèm thì không mở được, có cách nào giải quyết không nhỉ
    Cũng bị tình trạng error khi cài đặt tương tự như trên.
    Anh em nào giải quyết được xin chỉ giúp.
    Thanks.

Đã cài đặt thành công nhưng cũng ko biết tại sao :|
    App chay rất tốt. Thanks for share.

hiện giờ đã có native mail , cái email Android này , mình xóa rồi nhưng khi có mail mới chương tình nó vẫn có báo --> 1 mail thành 2 tin nhắn của 2 chương trình , có cách nào để hủy hoàn toàn ko bác vnbb. Chả lẽ phải wipe lại máy rồi mới lên os2.0

mình cài vào toàn bị bật thôi có ai biết tại sao k ? còn cái app mail nào của android chạy tốt trên playbook k vậy ?
    mình đang OS 2.1

Trích dẫn Gửi bởi xuân trường
    mình cài vào toàn bị bật thôi có ai biết tại sao k ? còn cái app mail nào của android chạy tốt trên playbook k vậy ?
    mình đang OS 2.1
    Giờ này ai còn dùng cái này làm gì bạn, trình quản lý email native của PlayBook quá tốt rồi mà

cơ bản là k gõ tiếng việt đc trong khi đã có giải pháp gõ tiếng việt trên các app android nên m muốn thay cái mail native bằng 1 app android

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 20-04-2016, 12:04 PM
  2. Dọn các foder email không dùng trong ứng dụng email trên bold 9930
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-10-2015, 10:32 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 06:02 AM
  4. Compose Email - Phần mềm giúp bạn soạn thảo Email nhanh hơn và tiện hơn trên PlayBook
    Bởi thaitruong10 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-04-2012, 02:56 PM
  5. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-12-2011, 07:29 PM