Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 80
    Re: Tổng hợp phần mềm dành cho PlayBook [UPDATE 21/12/2011]

Mình đăng ký review của chương trình MovieFlvPlayer với. Cám ơn các bạn, email của mình là [email protected]
    Và cho mình hỏi có chương trình nào đọc tin rss mà có thể lưu lại để đọc offline không?, mình thấy cái pipe cũng được nhưng mà chả hiểu sao không đăng nhập đựoc vào google reader nữa, hix

Re: Tổng hợp phần mềm dành cho PlayBook [UPDATE 21/12/2011]

@whoissu: đã có ở đây, MovieFLVPlayer - Phần mềm xem phim định dạng .FLV cho Playbook Bạn chọn App khác đi nhé

Guest
    Bác gửi file cho em phần mềm "50 Pushups for BlackBerry PlayBook" được không ạ. Em sẽ viết review cho bác. Mail của em là "[email protected]" em cám ơn bác nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi hoanglun
    Bác gửi file cho em phần mềm "50 Pushups for BlackBerry PlayBook" được không ạ. Em sẽ viết review cho bác. Mail của em là "[email protected]" em cám ơn bác nhiều.
    @hoanglun: check mail bạn nhé

Nhờ có bác BBVN mà playbook thêm phần giá trị

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @hoanglun: check mail bạn nhé
    Xin lỗi bác rất nhiều, em đã nghiên cứu xong 50 Push Up nhưng đợt này bận quá do cuối năm rồi nên chưa kịp review cho anh em. Cuối tuần em rảnh em sẽ post lên cho tất cả anh em tham khảo nhé ^^

đã sử dụng E-Pub Reader, mai sẽ có bài riview cụ thể, giờ khuya òi. hehe

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Phần mềm trên con PlayBook của mình bây giờ cũng đã có nhiều quá rồi, cố gắng sẽ shared dần dần cho anh em nhé

I. PHẦN MỀM ANDROID
    [tab=30]Đã có link tổng hợp này, rất rất nhiều => http://playbookbars.com/

II. PHẦN MỀM PLAYBOOK (Cả Native & Flash Air)Note nhỏ: Nếu chỉ shared link download phần mềm lên đây thì sẽ gây khó khăn cho mọi người, vì chỉ nhìn tên phần mềm mà không biết nó dùng để làm gì, dùng nó như thế nào, có đúng nhu cầu của mình không ...? Và sẽ có những câu hỏi vu vơ như "phần mềm này dùng để làm gì?" ...

Vì vậy, mình chỉ đưa danh sách và link tham khảo lên đây trước, và sẽ shared link download rộng rãi khi có ai đó viết bài giới thiệu chi tiết về nó. Điều này giúp cho mọi người hiểu rõ được phần mềm cũng như dễ dàng quyết định có cài hay không, đỡ mất thời gian.

Do vậy, mọi người đăng ký viết Review về từng phần mềm nhé, ai đăng ký viết phần mềm nào mình sẽ gửi cho bạn đó file bar trước (phải có phần mềm thì review mới chuẩn ). Ngay sau khi có bài review trên bbvietnam, phần mềm đó sẽ public ở đây.

"Mỗi người vì mọi người" nào, vì có hàng chục phần mềm nên 1 mình mình viết giới thiệu là không xuể
    Trước hết cá nhân em rất cảm ơn anh @vnbb về những sản phẩm vô cùng hữu ích anh đã đưa đến cho người dùng blackberry và playbook. Quả thật ở thời điểm hiện tại để 1 newbie của PL có được những apps thật sự hữu ích không phải là điều đơn giản. Như em, cách đây 2 ngày sau khi có em PB64 đã dùng vnPButils [UPDATE v1.2] để cài vào hơn 120 ứng dụng các loại, tuy nhiên sau 2 ngày test các ứng dụng thì thu được khoảng gần 10 apps có ích. Với việc đưa ra một topic có tính chất tổng hợp thế này thực sự có giá trị cho người dùng.

Tuy nhiên, về việc tổng hợp các apps em đề xuất 1 vài ý kiến nhỏ:

1. Như topic " TỔNG HỢP - PHÂN LOẠI PHẦN MỀM [UPDATE 13.02.2012] " được anh @wetfoot lập trên cơ sở tập hợp từ nhiều nguồn và đã được test và có những comt phản hồi từ người dùng nói chung, tuy nhiên, với apps dành cho PB thì có nhiều hạn chế từ việc apps cho PB ít, người dùng PB không nhiều và người biết chuyên sâu như anh lại càng ít.

2. Xuất phát từ thực tiễn hiện nay còn cần những bài review về các apps cho PB, e đề xuất anh @vnbb nên chuyển tên topic hiện tại thành "Đăng ký review các ứng dụng cho Playbook", và trong này anh sẽ liệt kê các loại phần mềm và cho link giới thiệu qua, bạn nào muốn review thì đăng ký sau đó post bài độc lập trên 1 topic riêng của diễn đàn. Sau đó, các bạn khác sẽ download và cài đặt đồng thời comt phản hồi lại về apps trên topic đó. Và anh VNBB lúc này sẽ có "trách nhiệm và nghĩa vụ" > > > tập hợp và phân loại các apps đó theo các chủ đề, mà chính anh là người rõ nhất trên một topic khác, topic mang tên "Tổng hợp và phân loại phần mềm cho Playbook". Và các apps anh tổng hợp sẽ được link trực tiếp đến các bài mà các bạn review đã post, những apps cùng mục đích sử dụng nhưng chất lượng kém hơn thì có thể bỏ qua ah em nghĩ như vậy thì mối cá nhân người sử dụng PB sẽ có trách nhiệm với bản thân mình trong việc nghiên cứu và giới thiệu phần mềm, chứ không phải chỉ vào diễn đàn, lập cái nick rồi đi download phần mềm và thanks, thanks mấy cái vô nghĩa.

Em biết chắc rằng việc này sẽ mất thời gian của anh vnbb, nhưng rất mong anh cố gắng ah

Và cũng rất mong các bạn dùng PB nói chung cũng nhiệt tình, một khi đã đăng ký nhận apps từ anh vnbb thì cũng có trách nhiệm với việc đó, review đầy đủ, mặt được, mặt hạn chế, những lưu ý cho người dùng, càng chi tiết càng tốt, tất nhiên nếu có apps nào khó thì có hướng dẫn chi tiết, đơn giản là "khi mình làm thì mình có trách nhiệm với việc đó", hãy viết bài hướng dẫn như thể người đọc không biết gì cũng có thể thao tác theo được, để hạn chế các bài "hỏi lại" trong topic gây loãng mà không hiệu quả!

P/s: Em đang viết trả lời trong trạng thái hơi phấn khích khi nghịch em PB, bản thân cũng hơi cầu toàn trong công việc vậy nên có lời nào mạo phạm đến anh vnbb hay các bạn nào đó đã chịu khó đọc đến đoạn này thì mong anh và các bạn bỏ qua. E đơn giản cũng chỉ là một người dùng BB và PB. Cảm ơn và chúc mọi người có ngày chủ nhật vui vẻ!

Sau một thời gian nữa chắc sẽ có buổi offline Playbook cả nhà nhỉ ^^

@dohuyhoang8 có PB rồi à? Có phần mềm gì hay viết bài giới thiệu cho anh em đi

Em mới cầm trên tay hôm thứ 6 anh ah, chắc chắn em sẽ viết một số bài review về các apps e đã cài, mong là sẽ giúp ích chung cho ace dùng pb anh ah.

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. AutoText mới update 21/12/2011 [OS 4.6+ ]
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-02-2013, 09:50 AM
  2. Real Football 2011 HD [Update v2.0] - Game đá bóng đỉnh cao cho PlayBook
    Bởi Royal Bike trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 11:31 PM
  3. PBTaskManager 3.0.16 [Update 5-6-2011]
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-09-2012, 03:25 PM
  4. Update 12/2/2011 - (Fix) FreeLand - 81 83 87 88
    Bởi zsgfdfe trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 29-02-2012, 11:26 PM
  5. Chính thức: OS (ROM) 6.0.0.534 Asia cho 9780 (update 02/05/2011)
    Bởi zonbee637 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-05-2011, 11:47 PM