Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div> Comics By Endare
    Version: 1.7.5
    Release: April 26, 2012
    File Size: 1910 KB
    More info: App World

Comics là một phần mềm hay giúp ta có thể mang theo những cuốn truyện tranh ưa thích đi bất cứ đâu cùng với em PB trên tay.
    Phần mềm không hỗ trợ đọc từng file hình, nó chỉ hỗ trợ dạng truyện tranh đóng gói. Đó là các file .cbz, .cbr và .zip (tương lai sẽ hỗ trợ .rar). Việc tạo ra các file này rất đơn giản, chỉ việc gom tất cả file hình lại rồi nén thành định dạng .zip (nhớ sắp xếp theo thứ tự, file trên cùng sẽ là bìa). Muốn có định dạng .cbz hay .cbr chỉ đổi đuôi .zip lại là ta có một tập truyện tranh dùng để xem ngay.

Khởi động Comics sẽ vào ngay mục thư viện, vuốt từ đỉnh PB xuống, bấm vào mục Scan ở góc trên cùng bên trái, phần mềm sẽ liệt kê ra toàn bộ file truyện có trên PB.

Comics có 3 kiểu hiển thị trong thự viện: Folder, Comic và List View (như hình trên là theo kiểu Comic View)
    Bấm vào Edit, chọn truyện và bấm Finish, tập truyện đó sẽ đc xóa khỏi thư viện và xóa luôn khỏi máy!
    Mục Setting hiển thị những tùy chọn riêng cho chương trình.

Khi xem, muốn qua trang thì vuốt sang phải hay sang trái. Có thể zoom bằng cách dùng hai ngón tay vuốt như zoom trong Browser. Hoặc vuốt từ trên đỉnh PB xuống để hiện thêm tùy chọn khi xem.

Comics nói chung là một chương trình đơn giản, tốc độ nhanh khi duyệt trang, chỉ có nhược điểm duy nhất là ko nhảy trang đc. Sẽ là một phần mềm rất tốt cho bác nào ghiền truyện tranh.
    Truyện tranh Việt trên mạng khá nhiều nhưng chất lượng scan nói chung rất tệ #-o Nếu bạn nào thích truyện tranh nước ngoài thì có thể vào avaxhome.ws để tìm kiếm vậy, chất lượng scan cực tốt :-bd

Và để cảm nhận một cách đầy đủ những gì mà Comics mang lại, các bạn hãy tự trải nghiệm vậy. Xin cảm ơn bác vnbb đã hỗ trợ súng đạn cho bài viết

Re: Comics - Xem truyện tranh trên PB

Thanks thedeath đã viết bài giới thiệu rất chi tiết cho anh em, ai muốn dùng thì download file bar ở link dưới đây nhé :-bd

<div class="bbm_bb_protected_desc">Premium Content</div>
    <div class="bbm_bb_protected_content">Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Bạn share link mấy bộ truyện bạn đang có cho anh em luôn được không?

Re: Comics - Xem truyện tranh trên PlayBook

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    ok bác, để em tổng hợp lại rồi làm một bộ luôn

Hay quá,test ngay mới được,mình cũng rất thích đọc lucky luke

--- Added at 20/12/2011, 23:38 ---

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bộ Lucky Luke mình cực thích đây,anh em nào chưa đọc cũng nên thử bởi đây là bộ truyện tranh mình tâm đắc nhất,rất vui nhộn,hài hước:

Download Lucky Luke tập 01-40:
    http://letitbit.net/download/17610.12c1158dc9d80235c1030673a89e/Lucky_Luke_tap_01-40.rar.html
    Download Lucky Luke 41-74 end:
    http://letitbit.net/download/67024.6350247f845fcbb7e66a187fc403/Lucky_Luke_tap_41-74.rar.html

Guest

Trích dẫn Gửi bởi congthao90
    Bộ Lucky Luke mình cực thích đây,anh em nào chưa đọc cũng nên thử bởi đây là bộ truyện tranh mình tâm đắc nhất,rất vui nhộn,hài hước:
    Bác upload mediafire cho dễ download đi, thanks bác

Guest

lên hàng Lucky Luke cho mấy bác, kéo về quăng vào PB là xem thôi (nhớ cài Comics để xem nha mấy bác), hiện em đang upload, chắc tới mai là xong hết

http://www.mediafire.com/?tw7s2dnpgfabg

em ko để số tập truyện vì nó loạn cào cào hết lên. bộ LL tái bản lại ko giống số thứ tự bộ này.
    bác nào cần truyện dạng PDF thì vào link dưới:

[Tổng hợp] Truyện tranh PDF cho các ace Update liên tục

Cám ơn các bạn nhiều lắm, mình muốn đọc truyện tranh trên PB đã lâu nhưng ko bik làm sao, nay nhờ có mấy bác mà e thỏa mãn đam mê này. Nếu được mấy bác cho xin thêm mấy bbọ truyện nữa được không ạ?

Guest

Cho mình hỏi thêm, làm thế nào để đọc được truyện có đuôi rpc trên Playbook nhỉ

Guest

còn truyện khác không bạn . thanks too much

làm thế nào để chép truyện vào comics vậy chủ thớt

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 25-07-2017, 03:29 PM
  2. [Tổng hợp] Truyện tranh PDF cho các ace :) Update liên tục
    Bởi trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 26-07-2015, 02:29 AM
  3. các app truyện tranh có audio và hoạt hình trên terrabook ai có không?
    Bởi 2345rewq2345 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-12-2014, 05:36 PM
  4. [Xin xỏ] Phần mềm đọc truyện tranh trên BB10
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-07-2014, 10:51 PM
  5. [Khắc phục] Lỗi loạn trang truyện tranh apps Comics, ComicRack
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 08:53 PM