Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Phiên bản beta này đã ra được vài hôm, nhưng hôm nay mình mới có thời gian để up nó và chia sẻ một số thông tin với anh em PBers. Vẫn như những bản Beta 2.0 khác, bản này vẫn chỉ dành cho Developers nên vẫn không có các chức năng của người dùng cuối như Email, Contacts ... mà ta vẫn phải dùng qua Bridge với BlackBerry.

Tuy nhiên, trình duyệt của phiên bản mới này đã hỗ trợ HTML5 tốt hơn trước khá nhiều, trong khi phiên bản Tablet OS 1 đạt 257 điểm test, phiên bản 2.0.0.4869 đạt 281 điểm thì phiên bản 2.0.0.6149 này đạt tới 308 điểm, tốt hơn cả iOS5 iPad (296 điểm).

Kết quả test trên OS 2.0.0.4869
    Kết quả test trên OS 2.0.0.6149
    Các bạn có thể tham khảo các hệ điều hành khác ở đây => http://html5test.com/results-tablets.html

Ngoài ra, bản beta này vẫn chưa fixed lỗi rooted của DingleBerry, nên các bạn cứ yên tâm UP lên nếu đã rooted rồi nhé :-bd

Vẫn như mọi khi, các bạn cần đăng ký mã PIN ở đây: https://bdsc.webapps.blackberry.com/nat ... /register/

Các bác xem còn gì mới nữa không nhé, vừa up lên xong nên chưa tìm hiểu hết

Guest
    Hỗ trợ A2DP (sử dụng tai nghe Bluetooth Stereo để nghe nhạc)
    Keyboad option vẫn blank. Trong phần Help --> Keyboard đã có autocorrect. Có lẽ sẽ ko có keyboard Tiếng Việt, có lẽ lại dùng Autocorrect để type Tiếng Việt =((
    Ngoài việc cải thiện browser, các Android Apps được phép chạy ngầm như Email của Android tự pull mail theo lịch và báo khi có mail.
    Android Apps bị crashed phải force close hoặc reset PB mới dùng lại được là khá cao. Thời gian boot hơi lâu.

Nghe giang hồ đồn là đèn LED hoạt động tốt nhưng chưa biết nó hoạt động lúc nào.

Đang test GPS với Mallegen Compass và VCMS.

Máy em chưa root, vì có mấy anh nói root xong nó hoạt động như căn thuốc, nên cũng hơi sợ.

---

GPS hoạt động tốt, nhưng ko chính xác như trên Phone. Có lẽ tại chip hơn yếu.

Guest
    Chưa fix được lỗi tắt âm thanh keyboard hả bạn ? cái này hơi bất tiện

cho mình hỏi câu hơn ngớ ngẩn chút, là khi update mình phải cài lại các games và apps trước đó à :-s

Guest
    cho mình hỏi câu hơn ngớ ngẩn chút, là khi update mình phải cài lại các games và apps trước đó à :-s

ko cần phải cài lại gì đâu bạn à

Guest
    ko cần phải cài lại gì đâu bạn à

vừa mới up lên 6149. cảm nhận được là browser nhanh hơn, nhưng lại không vào được market android được, đăng nhập là tự thoát ra ngoài.

Guest
    vừa mới up lên 6149. cảm nhận được là browser nhanh hơn, nhưng lại không vào được market android được, đăng nhập là tự thoát ra ngoài.

Guest
    Trình duyệt còn tốt hơn nữa ư?Thật là tuyệt vời!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-07-2014, 10:12 PM
  2. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-04-2012, 10:38 PM
  3. RIM giới thiệu tính năng "Share On" của BlackBerry Bridge 2.0 và PlayBook OS 2.0
    Bởi lephuchoang997 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-02-2012, 11:23 AM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 12:37 PM
  5. Android Player (trích xuất từ bản OS 2.0.0.6149) cho anh em OS 1.0
    Bởi giangdaigia18 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-01-2012, 01:35 AM