Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Re: Bạn có upgrade Playbook OS 2.1 (hoặc 2.0.1) ko?

Có cho tạo mà bạn
    nếu thực sự là như vậy thật thì chưa dám nâng, đợi có giải pháp thì update o:-)

Diễn đàn có cho phép tạo Poll mà, đã thêm Poll cho các bạn vote

Guest
    Người dùng iphone ko dám nâng cấp lên OS cao hơn vì sợ ko unlock để mở mạng được, người dùng ipad thì ko dám nâng cấp lên vì sợ không có tool jailbreak để caid ứng dụng chùa. Còn mình thì trừ khi OS trên PB mới có những tính năng mới đáng giá thì mình sẽ up luôn. Mà mua app dùng cũng được mà Thực ra RIM nói sẽ encrypt app, chứ ko bỏ sideloading, có nghĩa là crack được app thì tất cả mọi người sẽ sideload được, chứ đâu cần jailbreak nhỉ. Vấn đề là có crack được ko thôi

Tại sao lại không nhỉ?
    Trước giờ mình dùng BB hay PB đều rất hài lòng với OS. Các tính năng có sẵn đều rất tốt, và thường đã đủ với nhu cầu của mình. Việc cài apps mới chỉ mang tính chất trải nghiệm, và nếu hay mình cũng không ngại bỏ ít $ mua dùng. ^^ Chúng ta đều yêu BB, nhịn một bữa sáng, một cốc cafe có lẽ cũng nhẹ nhàng thôi mà. Nếu bạn viện cớ thanh toán khó khăn cũng không sai, nhưng giờ đã khác, các thương gia sẵn sàng hỗ trợ bạn thanh toán (có khi còn rẻ hơn giá gốc).... Vừa giúp RIM vừa giúp thương gia Việt,..... Mà mình lại đc dùng sotf ZIN!!! Phải không bạn? ^^

[ Posted by Mobile Device ]

Thực ra các chức năng đáng giá nhất nằm trong native apps của pb rồi, ko ngại vấn đề upgrade

Thực ra nhu cầu của mình cũng k cần nhiều cần cơ bản thôi nên mình sẽ up luôn đương nhiên là sẽ có cải tiến chứ hy vọng co tiếng việt

sẽ trải nghiệm cái mới, hjhj

Guest
    có bộ gõ tiếng việt thì lên luôn ko phải nghĩ

Guest
    Đă update lên 2.01, có vài món android ko chạy nên phải restore lại bản cũ 2.0, tuy nhiên sau khi đi lùi thì Playbook nó vẫn báo là version 2.1, chỉ có các application là được restored lại mà thui?! máy chạy tốt với các thứ, sideload bình thường, dặc biệt là thử shutdown máy thì thời gian start lên OS chỉ có 2 phút mà thui! :-bd
    chú ý: sau khi cập nhật bản OS mới, phải xoá/ cài cái desktop software 1 vài lần thì computer mới nhận ra PB.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook sau khi wipe và upgrade os mới không có app nào ngoài browse
    Bởi wap14 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 09:56 AM
  2. Cách upgrade/downgrade Rom OS trên Playbook bằng DingleBerry 3.x
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 22-10-2013, 08:53 AM
  3. [Upgrade] PlayBook OS 2.1.0.1314 đã sẵn sàng cho bạn download
    Bởi datxanhmienbac2008 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 03-02-2013, 10:14 PM
  4. Hướng dẫn kích hoạt chức năng USB Host của PlayBook !!!
    Bởi thienchanhtran trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-11-2012, 08:49 PM
  5. Kích hoạt Playbook rồi có kích hoạt lại được không?
    Bởi tieungaovanhoa trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-12-2011, 11:34 AM