Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Thấy dạo gần đây có khá nhiều anh em mua và sử dụng

PlayBook

4G, và do bản OS mới nhất của PlayBook là bản OS 2.1.0.1753 nhưng trên BBVietnam chỉ có bản autoload cho PlayBook Wifi. Một số anh em dùng

PB 4G đã up bản đó và hậu quả là không thể dùng được qua 3G nữa, khiến cho chiếc PB 4G "trở thành 1 chiếc PB Wifi"

Rất may là đã có file

Radio của bản 2.1.0.1283 tương thích với bản OS 1753 này, và chúng ta đã có file Autoload với Core OS 2.1.0.1753 + Radio 2.1.0.1283 chạy tốt trên cả PlayBook 4G LTE & PlayBook 3G+.

Download file autoload

===
    Cách cài đặt file autoload:
    • Backup data của PlayBook
    • Tải file autoload về máy tính (windows)
    • Nối PlayBook với máy tính qua USB
    • Chạy file exe (đã tải về ở trên)
    • Restore data
    Bổ sung thêm link bộ các Apps trích xuất ra trong bản OS 2.1.0.1753 để bạn nào lỡ tay Wipe máy mà mất hết ứng dụng thì tải về Sideload lại vào nhé
    • All Apps on OS 2.1.0.1753

Chào các bác !
    Tình hình con PB 32GB 4G LTE của em đang xài bình thường do không hiểu biết về dòng này nên em đã chót dại wipe và up lên bản 2.1.0.1753 (bản này cho PB wifi) cho nên hiện này em bị đóng băng 3G rồi.
    Em đã làm nhiều lần những cách trên của bác vnbb hướng dẫn rồi nhưng vẫn không thành công.
    Bác nào có cách hay thì chỉ giúp em với, hiện giờ en rảnh em có thể mang máy đến nhờ các bác chỉ giáo là chấp nhận làm chuột bạch..không biết có nhiều bác rơi vào tình trạng này không.
    Các bác nhiệt tình pm số dt em : 0985.080.385 (Hà nội)

Em đang tải về load vào... hi vọng sẽ khắc phục được.
    .
    .
    .
    Đã update thành công và thấy Mobile Network đã enable --> khởi động lại máy lại bị disable.
    .
    .
    Sau Load trở lại OS 2.1.0.1088 bằng Autoload của bác vnbb máy không thay đổi được gì và vẫn giữ nguyên version 2.1.0.1753 trước đó.
    .
    .
    Tìm cách Downgrade OS: kết nối PL với BDM để cập nhật lại OS. BDM nó báo cập nhật version 2.0.1.668 và gặp lỗi trong quá trình update (lỗi này mình tìm hiểu trên các diễn đàn là do RIM ngăn không cho downgrade OS) (
    .
    .
    Kết quả: vẫn chạy OS 1753, không sử dụng được SIM card.

@inteit bạn ở đâu vậy? Mình đã làm xong cho @thanhnguyenxd85 rồi. Nếu bạn vẫn chưa đc, thì pm mình giúp nha.

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    @inteit bạn ở đâu vậy? Mình đã làm xong cho @thanhnguyenxd85 rồi. Nếu bạn vẫn chưa đc, thì pm mình giúp nha.
    Cảm ơn anh rất nhiều..
    Anh đúng là vị cứu tinh

Đã có bản Autoload chạy ngon cho PB 4G LTE và PB 3G+ ở bài #1 rồi đó em.

@inteit bạn tải lại file autoload ở bài #1 về cài lại cho PB của bạn nhé.

wow, cái này xử được cả 3G+ lẫn 4G thì nhanh chúa tể rồi! chứ như em toàn phải flash lại về 2.0.1 mới lên lại được. Bản này ra trang nhất đi anh.

wow, cái này xử được cả 3G+ lẫn 4G thì nhanh chúa tể rồi! chứ như em toàn phải flash lại về 2.0.1 mới lên lại được. Bản này ra trang nhất đi anh.
    Chú còn con PB 3G+ hay 4G nào thì thử luôn để confirm nhé

Anh dùng Sachise trích cái radio ra thôi, nếu đã cài sẵn 1753 rồi thì load nó vào đc ko nhỉ? đỡ tốn công load hơn 1G vào.
    Để em thử luôn xem sau.

@vnbb
    Nếu chỉ load radio vẫn ko lên sóng ạh.
    nhưng autoload thì cả 2 thiết bị 3G+ lẫn 4G đều thành công nha anh.
    bản này hình như của Dev nên khi em wipe để thử nó có mất sóng ko thì bị mất hết ứng dụng, anh đưa lại link các file bar đi cho đủ bộ, em thì xuất từ autoload ra lại luôn )

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Playbook OS 2.1.0.1753 chính thức cập nhật qua OTA
    Bởi 307atdt trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 13-04-2016, 11:41 AM
  2. Nobex Radio - Nghe Radio trên BlackBerry 10, hỗ trợ nhiều kênh đài Việt Nam
    Bởi nguoiloantin trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-08-2014, 02:04 AM
  3. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 17-04-2013, 04:47 PM
  4. Nghe Radio live ngay trên PlayBook thân yêu với Neutron Music Player
    Bởi totrinh02021990 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 14-04-2013, 12:29 AM
  5. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 29-01-2013, 11:52 AM