Kết quả 1 đến 7 của 7
    Giúp em với, em mới dùng PB được vài hôm. nhưng cứ kết nối vào wifi là y như rằng nó làm cho mạng cả nhà mất luôn, phải reset modem mới lại vào được. vào 1 lúc sau lại bị như thế luôn.
    -------------
    Có bác nào bị tình trạng tương tự,hoặc biết cách khắc phục chỉ giúp em với. Mà giao diện BDM của em chả hiểu sao nó ko có cái phần aplycation để cài phần mề. em có khoanh tròn trong ảnh đây các bác soi giúp em xem nó bị làm sao với ạ
    -------------
    Xin cảm ơn nhiều !!!

help !!!!!

Cái này là do wifi hỗ trợ chuẩn n không tốt. Chuyển về b/g đi hoặc update firmware cho modem

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Cái này là do wifi hỗ trợ chuẩn n không tốt. Chuyển về b/g đi hoặc update firmware cho modem
    Tks bác đã chỉ bảo ạ.

Trích dẫn Gửi bởi namvt3101
    Giúp em với, em mới dùng PB được vài hôm. nhưng cứ kết nối vào wifi là y như rằng nó làm cho mạng cả nhà mất luôn, phải reset modem mới lại vào được. vào 1 lúc sau lại bị như thế luôn.
    -------------
    Có bác nào bị tình trạng tương tự,hoặc biết cách khắc phục chỉ giúp em với. Mà giao diện BDM của em chả hiểu sao nó ko có cái phần aplycation để cài phần mề. em có khoanh tròn trong ảnh đây các bác soi giúp em xem nó bị làm sao với ạ
    -------------
    Xin cảm ơn nhiều !!!

View attachment 14821
    Cài phần mềm dùng dpbb mới cài được chứ chú.
    Còn cái wifi thì có thể đổi ip của máy nhưng k fai máy nào cũng ổn. Có cái xài được có cái vẫn lỗi.
    Hoặc làm như trên là chuyển qua chế độ b/g.

Trích dẫn Gửi bởi BB_SPKT
    Cài phần mềm dùng dpbb mới cài được chứ chú.
    Còn cái wifi thì có thể đổi ip của máy nhưng k fai máy nào cũng ổn. Có cái xài được có cái vẫn lỗi.
    Hoặc làm như trên là chuyển qua chế độ b/g.
    tks bác, em đã cài lại wifi rồi. dùng ok mỗi tội wifi ngắn lắm. chỉ được quanh quanh vài bước chân. đi xa 1 tý là out mạng. nhưng mà dư lày cũng đã may rồi . còn vụ phần mềm em chưa thử. để xem dư lào. tks bác đã chỉ bảo

cái của mình đi đến đâu là wifi ở đó tắt ngúm. Mua uôn con os 7.1 die màn hình phát wifi luôn