Trang 1 của 26 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 260
    Guest
    Đúng như thông tin mà Giám đốc sản phẩm của RIM cho biết PlayBook OS 2.1 Beta sẽ ra mắt vào cuối Tháng 5 này mấy hôm trước, RIM đã giữ đúng hẹn khi ra mắt phiên bản OS 2.1.0.560 Beta dành cho Developer trên DevZone. Phiên bản này có những tính năng mới rất hấp dẫn sau:

• Mỗi ứng dụng Android sẽ chạy một cửa sổ riêng, như một Native App giúp cải thiện đáng kể việc sử dụng tài nguyên trên PlayBook.
    • Cho phép các ứng dụng Android có thể truy cập vào Camera và cho phép nhiều ứng dụng Android khác có thể chạy trên PlayBook.
    • In-App Payment đã được hỗ trợ và ứng dụng Android applications có thể mua bán các vận dụng ảo ngay trong ứng dụng
    • Hỗ trợ màn hình dọc cho Email, Calendar và Contacts
    • Cải thiện cho Email, hỗ trợ đồng bộ IMAP folder. Giờ đây bạn có thể đồng bộ nhiều thư mục trên tài khoản EMail qua IMAP chứ không phải chỉ có Inbox như trước.
    • Cải thiện HTML5, hiện tại PlayBook OS 2.1 đang giữ vị trí Số 1 về HTML5 Score.
    • Một cải tiến nhỏ khác là ảnh chụp màn hình sẽ được lưu ở dạng PNG
    Cũng giống như trước, các bạn cần đăng ký mã PIN tại địa chỉ sau để có thể cập nhật lên bản Beta này
    • https://developer.blackberry.com/devzone/register
    Sau khi đăng ký, bạn cần chờ vài phút tới 1h, khi đó sẽ có Notification thông báo cho bạn biết có bản cập nhật OS dành cho PlayBook của bạn. Nếu bạn không thấy có thông báo thì có thể vào Settings -> Software Update -> Check Update

Lưu ý:
    • Sau khi cài đặt Playbook OS 2.1 Beta bạn không thể sao lưu và khôi phục dữ liệu trở lại OS2.0
    • Ứng dụng bạn đã mua hoặc tải về trên App World trong khi sử dụng OS 2.1.x sẽ ko thể làm việc hoặc được cài đặt lại trên các phiên bản OS khác.
    • Không phải tất cả các ứng dụng trên OS 2.0.x đều có thể chạy trên OS 2.1.x
    Nguồn: DevBlog

Update:
    [tab=30]Nếu bạn đã đăng ký mà ko nhận được thông báo cập nhật thì hãy đăng ký lại thêm một (hoặc vài lần nữa) vì số luợng người dùng thử rất nhiều nên server của RIM quá tải và ko nhận được đăng ký.

Review:
    Những tính năng trên đều hoạt động tốt, mình đã test với những tính năng chính
    • Sideload vẫn hoạt động tốt, chưa test việc tạo file BAR còn hoạt động không vì máy cài nhiều ứng dụng
    • Multitasking cho các ứng dụng Android: hoạt động tốt, mượt mà ít bị treo khi mở sau khi vừa reboot lại máy
    • Hỗ trợ màn hình dọc cho Email, Calendar, Contact: hoạt động tốt, nhưng mở Mail thì chậm, lần đầu mở sau khi Reboot thì bị treo App phải thoát ra vào lại.
    • InApp-Payment chưa test nên chưa biết như thế nào
    • Ứng dụng Android đã được sử dụng Camera, đã test với Smart Tools 1.4.3
    • Phần quan trọng với những ai hay chat chít là Yahoo và Skype vẫn ko Video Call được. Mình vừa test với Yahoo nó yêu cầu Install Plugin nhưng cài xong thì vẫn chẳng thấy gì
    Show Screenshot cho anh em yên tâm update khỏi lo

Oh, @ntson cập nhật thông tin nhanh quá =D>
    Update thôi anh em, những cải tiến đáng giá về Android Player và Email :-bd

Trích dẫn Gửi bởi ntson
    Cho phép các ứng dụng Android có thể truy cập vào Camera
    Như thế này là có thể chạy được Yahoo Video Chat rồi chăng? ;

Thanks @ntson, mình mới nhận đc thông báo, đang download. ^^

[ Posted by Mobile Device ]

Thanks bác sơn, download nào ae :-bd :-bd :-bd

Hehe, ngon
    Các bác test thử xem thế nào nhé, xem độ Ăn roi apps có ổn định ko, cần nhất là cái đấy, trc' dùng mỗi lần bị treo là ức chế

bác vnbb xóa mất topic kia... OK đang down

Một thông tin tuyệt vời cho các PBer

Không gì sướng bằng sáng sớm lên BBVN đọc các tin nóng hổi này.

Các tính năng ở v2.1.0.560 quả thật rất hấp dẫn và gần như đáp ứng mong mỏi của PBers. Tuy cảnh báo "một vài app ..." như 3 lưu ý ở post #1 thấy hơi lo lo

Đang chờ...notiification!

Trích dẫn Gửi bởi berryking
    bác vnbb xóa mất topic kia... OK đang down
    Mình post xong thì thấy ntson post trước vài phút rồi, nên trùng thì phải xóa đi cho gọn thôi

thế còn vụ slideload các app thì còn có thể ko :nếu không thì chưa dám up

Trang 1 của 26 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. OS 10.3.3 Beta cho Developer đã sẵn sàng cho tải về
    Bởi Liverol0205 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 279
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 06:26 PM
  2. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 21-07-2014, 07:02 PM
  3. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-07-2014, 10:38 AM
  4. BlackBerry 10 Beta v10.0.9.1103 cho anh em dùng PlayBook trải nghiệm đây