Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Chào các bạn !

Như tiêu đề mình đã nói, sau khi wipe lại sạch sẽ thì mình đang ở bản 2.1.0.197 sau các bước làm theo BB thì máy chỉ còn 2 icon thần thánh (mình gọi vậy cho nó nóng). Anh em đừng lo lắng nhé, mình đã mò cả đêm qua và hôm nay cuối cùng đã khôi phục được bản gốc do Super Mod vnbb đã chia sẻ trên diễn đàn.

Mình vào thẳng vấn đề cho anh em đang gấp rút khắc phục với những điểm cần lưu ý (xem và đọc kỹ nha) như sau:
    1. Tải file Autoloader về theo link chia sẻ của duchaudhxd: Mega: https://mega.co.nz/#!fRsz3SxL!e8N...ETEE
    2. Pin Playbook trên 50%. Máy đang ở Ver.2.1.0.1917 (báo no update hay máy bạn đang ở bản cập nhật mới nhất).
    3. Wipe lại một lần nữa và trước khi Wipe thì rút sim 3G ra nhé. Làm các bước cần thiết của BB yêu cầu. Và khi vào màn hình chính thấy 2 icon thần thánh. Bạn offline wifi nha (tắt đi không mở).
    4. Mở chế độ Develop Mode / on (trong phần Seting) Bạn tạo pass trước nhé. Cũng là pass đăng nhập máy khi ở chế độ khóa nha. Trên PC hay Laptop bạn đã có sẵn bản BDM bản cao nhất.
    5. Sau khi bạn đã donwload link trên về máy, việc tiếp theo chỉ là nhấn double click và bạn đảm bảo rằng em Playbook của bạn đã pin hơn 50% và không mở wifi nhé. Khi click máy sẽ chạy như hình.

Máy mình dùng là Win 8.1 - 64 Bit. Khi tải cùng link của bạn duchaudhxd chia sẻ trên Fshare thì không chạy được phải dùng link Mega. Các bạn thực hiện đến bước này thì máy PB sẽ tắt và nổi đèn đỏ lên. Các bạn hãy đi mòi điếu thuốc lá, cầm tờ báo hay đi vào WC tự sướng. Trở lại laptop sẽ thấy điều kỳ diệu sẽ xảy ra ... Thật không thể tin nổi ! Thật tuyệt vời ... máy bạn sẽ có lại các App gốc của máy, Wifi - 3G sóng full và việc bây giờ là cài đặt thêm các App ưa thích của các bạn.

Với việc làm đúng cách và theo 5 bước này, mình tin các bạn sẽ làm được như mình. Chúc các bạn thành công và hãy để lại bình luận khi các bạn đã thành công cho các anh em khác tin tường bài viết có hữu ích nhé. Không cần cảm ơn mình ! vì anh em, vì cộng đồng BB Việt Nam mạnh mẽ và phát triển đam mê.

Trân trọng và chào thân ái anh em BB Việt Nam

Thái Đỗ

chả cần lắm, lúc cài update cũng đc mà

Trích dẫn Gửi bởi vinet4u1
    chả cần lắm, lúc cài update cũng đc mà
    trường hợp này mình có nói rõ đó bạn vinet4u1 . Dùng trong trường hợp 2.1.0.1917 mà báo lỗi No Update... Trên diễn đàn mình bị và các bạn điều bị. Mình là mới dùng, nên gặp khó khăn. Nên rút gọn lại để anh em mới dùng như mình dễ làm hơn. Có bài viết của Super Mod vnbb chia sẻ rồi. Cảm ơn bạn đã đọc bài và để lại bình luận.

Link die rồi bác ơi. Em đang dùng con Playbook vừa có cả Wifi + 3G 4G 32GB thế nó là loại nào nhỉ bác

Bạn tháo sim ra.
    Chắc chắn đang ở chỗ wifi khỏe để update.
    Wipe PB và đến bước kết nối wifi để update.
    Nhớ là tháo sim ra trước khi wipe, chỉ dùng wifi thôi.

link ko vô đc bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi hoang xuan vu
    link ko vô đc bạn ơi
    Bạn vào đây tải nhé => http://bbvietnam.com/resources/

Ko tải đc luôn bạn ơi

Ko tải đc luôn bạn ơi

Có cách nào ko cần máy tính ko bạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Help]Playbook chỉ còn icon browser + setup khi up len 2.1.0.1917
    Bởi toyotahv102 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-11-2016, 07:00 PM
  2. KHẨN CẤP WIPE 5 TIẾNG VẪN CHƯA XONG
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 18-01-2016, 10:41 AM
  3. playbook sau khi wipe không nhận wifi
    Bởi thanhhangxt trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-03-2015, 05:40 PM
  4. Các pro giúp mình xử lý con Playbook mất icon sau wipe
    Bởi inthelong4 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-01-2015, 02:12 PM
  5. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM