Chào các bạn !

Như tiêu đề mình đã nói, sau khi wipe lại sạch sẽ thì mình đang ở bản 2.1.0.197 sau các bước làm theo BB thì máy chỉ còn 2 icon thần thánh (mình gọi vậy cho nó nóng). Anh em đừng lo lắng nhé, mình đã mò cả đêm qua và hôm nay cuối cùng đã khôi phục được bản gốc do Super Mod vnbb đã chia sẻ trên diễn đàn.

Mình vào thẳng vấn đề cho anh em đang gấp rút khắc phục với những điểm cần lưu ý (xem và đọc kỹ nha) như sau:
1. Tải file Autoloader về theo link chia sẻ của duchaudhxd: Mega: https://mega.co.nz/#!fRsz3SxL!e8N...ETEE
2. Pin Playbook trên 50%. Máy đang ở Ver.2.1.0.1917 (báo no update hay máy bạn đang ở bản cập nhật mới nhất).
3. Wipe lại một lần nữa và trước khi Wipe thì rút sim 3G ra nhé. Làm các bước cần thiết của BB yêu cầu. Và khi vào màn hình chính thấy 2 icon thần thánh. Bạn offline wifi nha (tắt đi không mở).
4. Mở chế độ Develop Mode / on (trong phần Seting) Bạn tạo pass trước nhé. Cũng là pass đăng nhập máy khi ở chế độ khóa nha. Trên PC hay Laptop bạn đã có sẵn bản BDM bản cao nhất.
5. Sau khi bạn đã donwload link trên về máy, việc tiếp theo chỉ là nhấn double click và bạn đảm bảo rằng em Playbook của bạn đã pin hơn 50% và không mở wifi nhé. Khi click máy sẽ chạy như hình.

Máy mình dùng là Win 8.1 - 64 Bit. Khi tải cùng link của bạn duchaudhxd chia sẻ trên Fshare thì không chạy được phải dùng link Mega. Các bạn thực hiện đến bước này thì máy PB sẽ tắt và nổi đèn đỏ lên. Các bạn hãy đi mòi điếu thuốc lá, cầm tờ báo hay đi vào WC tự sướng. Trở lại laptop sẽ thấy điều kỳ diệu sẽ xảy ra ... Thật không thể tin nổi ! Thật tuyệt vời ... máy bạn sẽ có lại các App gốc của máy, Wifi - 3G sóng full và việc bây giờ là cài đặt thêm các App ưa thích của các bạn.

Với việc làm đúng cách và theo 5 bước này, mình tin các bạn sẽ làm được như mình. Chúc các bạn thành công và hãy để lại bình luận khi các bạn đã thành công cho các anh em khác tin tường bài viết có hữu ích nhé. Không cần cảm ơn mình ! vì anh em, vì cộng đồng BB Việt Nam mạnh mẽ và phát triển đam mê.

Trân trọng và chào thân ái anh em BB Việt Nam

Thái Đỗ