Kết quả 1 đến 8 của 8
    Em mới chuyển qua dùng 8830,không biết 1 tý gì về cái dòng CDMA này,dùng sim viettel vào mạng chán như con gián
    Qua tìm trên các 4rum thấy ADD số Sfone vào thì lướt web ngon lắm,vậy qua bài này em muốn nhờ các cao thủ hướng dẫn chi tiết về vấn đề internet cho dòng CDMA này.

ADD số Sfone là như thế nào?Cần làm những gì?nếu cần thì cài đặt thông số TCP cho mạng Sfone ra sao?Lại còn có bác bào dùng kết hợp giữa Sfone và Viettel nữa chứ,hjx,1 máy mà dùng được 2 nhà mạng ạ hỏi chấm

Dấy là những câu hỏi của em,ai pro trong lĩnh vực này xin chỉ bảo chi tiết tận tình với,em tin ngoài em còn rất nhiều người gà mờ về dòng máy này

CHÚC MỌI NGƯỜI 1 NGÀY NGHỈ CUỐI TUẦN VUI VẺ,HẠNH PHÚC !

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    add số sfone là thêm 1 số nữa vào máy bạn;kiểu như 2 sim 2 sóng nhưng phải chuyển qua lại trong network để thực hiện cuộc gọi hay lên mạng,muốn add của tôi sfone bạn lên các trung tâm rồi bảo họ add số cho.muốn cấu hình tcp cho mạng sfone rất lằng nhằng.trên mạng có hướng dẫn nhưng khá khó thực hiện,bạn có thể lên turnviet nhờ họ active với gía cả hợp lý,ngoài ra bạn có thể mua thêm sim sfone nhưng lúc đó bạn chỉ có thể dùng 1 của tôi của sfone thôi và k chuyển sang vt được nữa vì làm gì có sim vt;đơn giản là bạn có lắp 1 sim vt trong máy;khi add của tôi sfone;bạn sẽ mặc nhiên có thêm 1 số nữa trong máy;số này là vĩnh viễn;cho dù bạn tháo sim vt vẫn có thể lên mạng và thực hiên cuộc gọi bằng sô sfone

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr.xpeed
    add số sfone là thêm 1 số nữa vào máy bạn;kiểu như 2 sim 2 sóng nhưng phải chuyển qua lại trong network để thực hiện cuộc gọi hay lên mạng,muốn add của tôi sfone bạn lên các trung tâm rồi bảo họ add số cho.muốn cấu hình tcp cho mạng sfone rất lằng nhằng.trên mạng có hướng dẫn nhưng khá khó thực hiện,bạn có thể lên turnviet nhờ họ active với gía cả hợp lý,ngoài ra bạn có thể mua thêm sim sfone nhưng lúc đó bạn chỉ có thể dùng 1 của tôi của sfone thôi và k chuyển sang vt được nữa vì làm gì có sim vt;đơn giản là bạn có lắp 1 sim vt trong máy;khi add của tôi sfone;bạn sẽ mặc nhiên có thêm 1 số nữa trong máy;số này là vĩnh viễn;cho dù bạn tháo sim vt vẫn có thể lên mạng và thực hiên cuộc gọi bằng sô sfone

Đt không thấy được nút cảm ơn,hì,nhưng theo như bác nói em có 1 thắc mắc nhỏ,nếu khi add số sfone thì lúc đó cấu hình TCP là cấu hình của sfone hay là của viettel ạ,và là dùng sfone để truy cập internet thì làm thế nào để nạp tiền,xem thông tin tài khoản này,...bởi vì làm gì có sim sfone trên máy,khi add số sfone thì lúc đó sfone chỉ có thể truy cập được internet thôi hay cũng có thể nhắn tin và gọi với nó ạ?hjx

Trích dẫn Gửi bởi ghost9x
    Đt không thấy được nút cảm ơn,hì,nhưng theo như bác nói em có 1 thắc mắc nhỏ,nếu khi add số sfone thì lúc đó cấu hình TCP là cấu hình của sfone hay là của viettel ạ,và là dùng sfone để truy cập internet thì làm thế nào để nạp tiền,xem thông tin tài khoản này,...bởi vì làm gì có sim sfone trên máy,khi add số sfone thì lúc đó sfone chỉ có thể truy cập được internet thôi hay cũng có thể nhắn tin và gọi với nó ạ?hjx

Hình như bác có hỏi câu gần giống bên config EVDO.

Add số SFone là bạn lại trung tâm của SFone nhờ nó nạp một số vào máy bạn (số có thể mua tại chổ hoặc bạn đã mua một sim số sẵn đem xuống đó). Sau khi add, bạn có thể nghe, gọi, nhắn tin...như bất kỳ điện thoại nào. Cấu hình TCP/IP dành cho sim GSM truy cập internet, để vào net bằng SFone bạn hãy xem cách cấu hình EVDO.

@Mr.xpeed : bạn dùng bộ gõ của OS 6 đúng không?
    Đọc bài của bạn thấy "add của tôi sfone" là biết ngay. Bạn vào Options -> Typing and Input -> Word Subtitutions. Xóa cái thay thế từ "số" thành "của tôi" đi nhé.
    OS 6 nó dùng Word Subtitutions thay cho AutoText mà.

@ghost9x: trên giao diện mobile vẫn có nút Thanks mà bạn, ở ngoài cùng bên trái đó, chỉ là chữ Thanks thôi.

Trích dẫn Gửi bởi bbvietnam
    @ghost9x: trên giao diện mobile vẫn có nút Thanks mà bạn, ở ngoài cùng bên trái đó, chỉ là chữ Thanks thôi.
    Đã thấy và hành động

bạn vào EVDO-Internet - Cách Config cho các dòng máy Blackberry CDMA
    đảm bảo làm được

Guest
    Ô hay nhỉ lướt web như gió.Hjx e đag cố spam để đc post bài bên ky thuật

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 17/11/2011, 21:45 ---<br /><br />.Hjx e đag cố spam để đc post bài bên ky thuật,

Kiêu nj pải add sfone mới được

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn đã biết gì về CDMA ở Việt Nam?
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 20-05-2014, 11:56 PM
  2. Hỏi về HSDPA của máy CDMA + GSM và GSM only
    Bởi mypham0202 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 04:13 PM
  3. Giup ve cdma
    Bởi nhiduong trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry