Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60

Chủ đề: Hội CDMA @ BBVietnam

em cũng qua rồi hảh?? :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd

bên đây thoải mái hơn tinhte em àh.

Trích dẫn Gửi bởi die92
    em cũng qua rồi hảh?? :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd

bên đây thoải mái hơn tinhte em àh.
    nhưng mà bên này k đông vui bằng tinhte )
    e vẫn hoạt động bên kia, bên này phụ thôi

mà cái bài config evdo e edit lại tính post, không ngờ a chơi trước e =)), post nguyên bài của ông kia luôn, bài của ổng newbie đọc dễ rối chết được

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nttsh94
    config hết rồi config lại làm j cho mệt nữa vậy trời ) config xong mất spc ráng chịu ah nha =)), mất k lấy lại dc mới vui đó =)))
    300k mua hông, ka xấu đó =))
    Có soft reset SPC thành 6 số 0 mà lo gì bác.

Add số khác thì phải config lại chứ. Hay là bác khuyến mãi luôn một số xinh xinh free đây

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Steppeboy
    Có soft reset SPC thành 6 số 0 mà lo gì bác.

Add số khác thì phải config lại chứ. Hay là bác khuyến mãi luôn một số xinh xinh free đây

k change nổi đâu, mình đã test trên 7 và XP rồi, k change nổi với nó
    xài MML + CDMA_TOOL_4 (của bác nào trên tinhte ah, k nhớ) thì change được ngay
    add số mới thì chỉ cần thay thông số trong CDMA Service edit screen
    thay MIP User lại, nếu k dc thì bỏ vô QPST chọn SURF5105-BB xong nạp thêm cái password trong AM ở PPP config là xong thôi chứ có j đâu phải làm lại chứ đầu cho mất công

Bên tinhte có hẵn 1 topic nói về cách lấy lại được SPC ý, hầu hết report báo thành công, topic nói về cách config EVDO cũng xác nhận cách đấy thành công. (Nếu kĩ trong phần config chọn Disable SPC change thì hầu như không bị change đâu nhé, mặc định nó để Enable, nếu chỉnh sửa lâu quá thì screen bị đưa về mặc định, bác nào không để ý mà Write to phone là dính ngay)

Config EVDO nói ra thì dài dòng nhưng chỉ hai phần: nạp file prl để nhận sóng EVDO của SFone (cái file này trên blogspot của SFone có up lên cho các máy xách tay luôn ý) và phần config lại các thông số MIP User bằng QPST để số đã add truy cập được EVDO (CDMA Service edit screen không hiển thị đầy đủ đâu). Nói chung là không khó như đồn đại, cả hai phần đều quan trọng như nhau. Nhiều người bị dính ngay phần 1 thì cứ nghĩ phần nạp PRL và chỉnh sửa khó quá nhưng thật ra chỉ dính vài trường hợp điển hình như: các soft phụ không nhận thiết bị (cài không đúng tuần tự, xảy ra tranh giành với BDM hay đại khái thế), quá trình write to phone thất bại (do quên tắt sóng), hay khi load file prl nó báo cả chục lỗi thì rối cả lên (nhưng thật ra nó chỉ báo có vài chổ không có dữ liệu hoặc đọc không thấy, cứ ngồi nhấp OK vài chục cái cho đến khi nó báo đọc hoàn tất thì thôi)

Nếu bác thấy phần load PRL quá khó và phần config bằng QPST quá dễ thì cũng chẳng sao. Bản thân tôi thấy "kẻ 8 lạng, thằng nửa cân thôi"

Guest
    mấy cái cách report nhiều nguời làm được nhưng mà mình hầu như làm k dc
    lấy spc theo cách xài uniCDMA read memory thì hoàn toàn bó tay trong trường hợp 8703e xài SURF5105-BB (mình đã test 2 con)
    bạn steppeboy qua topic config evdo của anh die92, tìm cái bài hướng dẫn config 8703e của mình (hiện nay đang là bài cuối cùng của topic) thì sẽ thấy có nhiều điều làm bạn bất ngờ đó

Trả lời nhanh

Biểu tượng bài viết:
    Không dùng biểu tượng

nhưng mà bên này k đông vui bằng tinhte )
    e vẫn hoạt động bên kia, bên này phụ thôi

mà cái bài config evdo e edit lại tính post, không ngờ a chơi trước e =)), post nguyên bài của ông kia luôn, bài của ổng newbie đọc dễ rối chết được
    ban đầu định chỉnh cụ thể lại, nhưng như thế mất "nguyên văn" của anh bạn kia nên a giữ nguyên văn, e thích thì edit thoải mái....... <br /><br />--- Added at 08/06/2011, 13:56 ---<br /><br />định HD các mem 1 cách config EVDO đơn giản hơn hiện nay nhiều, nhưng lại tốn công rất nhiều từ ng viết vì phải sưu tầm đủ bộ BB CDMA, mà mình thì chịu thôi, chỉ cần mỗi dòng CDMA 1 máy, và chỉ 15 phút là đc, tiếc là lúc trc ko nghĩ ra nên mất cơ hội, giờ lại nhận config để tìm lại các file đã mất. với cách config mới, chỉ khoảng 5 phút là xong (pc đã cài đủ phần mềm), thêm servicebook nữa, và ai có pc/lap đều sẽ làm thành công 100%. :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
    đợi đến ngày có bạn đem 9530 với 9630 qua mình vậy, 9650 mình có rồi. ^^

Cho em tham gia hội với

Guest
    từ ngày 1/7 /2011 chỉ 199k bạn có thể sở hữu một chiếc máy CDMA sóng Sfone/ (máy không đẹp lắm đâu)
    gọi nội mạng với cước phí 0d
    bạn có người yêu. người thương. người thân. hay chỉ đơn giả là thích buôn bán sao không thử nhỉ

Guest
    Hix. Định gia nhập hội CDMA mà ... Tp. Huế mà cũng không có sóng EVDO là sao nhỉ?

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn đã biết gì về CDMA ở Việt Nam?
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 20-05-2014, 11:56 PM
  2. Update: BIS cho các máy CDMA ăn luôn như máy thông thường!!!
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 15-04-2013, 03:42 AM
  3. Hướng dẫn CDMA tổng hợp
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 02:20 PM
  4. So sánh giữa CDMA và GSM
    Bởi thibangtam_phm trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-11-2011, 10:58 PM
  5. Shortcut To BBvietnam - Vào http://m.bbvietnam.com chỉ với 1 cái click