Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Chủ đề: Hội CDMA @ BBVietnam

Mình lập topic này để các anh em dùng BB dòng CDMA giao lưu, thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm.
    Nếu hội phát triển mạnh thì sẽ tiến tới lập một chuyên mục riêng về CDMA trên diễn đàn.

Hy vọng được sự trợ giúp của các lão làng về CDMA như kevintcp, wetfoot, ... để có thể thu hút ngày một nhiều người tham gia "Hội CDMA @ BBVietnam" :-bd

Tổng hợp các bài viết hay liên quan đến dòng BB CDMA
    • EVDO-Internet - Cách Config cho các dòng máy Blackberry CDMA
    • ...

cho em tham gia hội với, mong được học hỏi thêm và giúp sức cho ae
    e từng tạo 1 hội như vầy bên tinhte, nhưng cuối cùng là rơi vào quên lãng hehehehe

BlackBerry CDMA thì chỉ xài được SFone, mạng này xài cũng ổn, EVDO khá mượt...trong nội ô, còn về ngoại ô thì nó bắt đầu lặn hụp rồi. Xuống nông thôn thì ôi thôi, 1x còn lê lết nói gì EVDO có sóng.

Có bác nào làm trong SFone xúc tiến nhanh quá trình nâng cấp cơ sở hạ tầng cho bà con cái nào

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi Steppeboy
    BlackBerry CDMA thì chỉ xài được SFone, mạng này xài cũng ổn, EVDO khá mượt...trong nội ô, còn về ngoại ô thì nó bắt đầu lặn hụp rồi. Xuống nông thôn thì ôi thôi, 1x còn lê lết nói gì EVDO có sóng.

Có bác nào làm trong SFone xúc tiến nhanh quá trình nâng cấp cơ sở hạ tầng cho bà con cái nào

cái này thì phải chịu thoy, tại dân mình xài sfone thì ít nên spt k dám đầu tư thêm sợ lỗ <br /><br />--- Added at 18/04/2011, 16:24 ---<br /><br />tiện trong topic này, e có 1 đề nghị nho nhỏ là anh em nào có máy BB các đời như
    8130, 9650 9630 9550 nói chung CDMA đời cao đã add số và chưa config internet thì cho em mượn config thử nha, tại em muốn làm thử tụi nó cho biết để mà phục vụ cho các ae khác kím chút cafe :"> (đừng chặt e câu cuối cùng nha)

Guest
    Bác vào Cần Thơ cho bác mượn con 8330 để bác thực hành nhé

--- Added at 18/04/2011, 17:18 ---

Sóng yếu quá nên xài ít là phải rồi, hix, bây giờ còn đỡ chứ 3, 4 năm trước về vùng "chưa sâu" thì nó đã ò í e rồi. Nó còn chơi xấu nữa là dù xài bất cứ cái gì thì nó đề "ưu ái" trừ tài khỏan chính trước, hết tài khoản chính mới trừ tài khỏan thưởng. Mà đâu phải dịch vụ nào tài khỏan thưởng cũng xài được (như các gói cước Data chẳng hạn)

Guest
    8330 mình đã làm rồi bạn ah :P
    thành tích của mình thì k nhiều: chỉ là config cho con 8703e chạy được internet trên 4.5 thôi ah (đó giờ ai cũng hù kêu k dc, vậy mà mình lại làm vèo vèo) =))

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi nttsh94
    8330 mình đã làm rồi bạn ah :P
    thành tích của mình thì k nhiều: chỉ là config cho con 8703e chạy được internet trên 4.5 thôi ah (đó giờ ai cũng hù kêu k dc, vậy mà mình lại làm vèo vèo) =))
    "Mặc kệ người ta nói" bác ạ, nhiều khi nó dụ để mình bán rẻ lại cho nó không chừng

PS: EVN sao nó phát sóng trên băng tần gì mà khác người thế không biết. Nếu không thì anh em CDMA có thêm lựa chọn rồi.

FPT mới rút quân khỏi EVN telecom rồi còn đâu =))
    kệ đi, mình thấy mạng Sfone cũng tốt quá rồi, cước rẻ rề

8703e bạn thử làm đi sẽ thấy, phải đi đường vòng mới config dc, còn k là unable to connect )

Bác bán rẻ lại mình đi, mình config thử xem sao )

Trích dẫn Gửi bởi Steppeboy
    Bác bán rẻ lại mình đi, mình config thử xem sao )

config hết rồi config lại làm j cho mệt nữa vậy trời ) config xong mất spc ráng chịu ah nha =)), mất k lấy lại dc mới vui đó =)))
    300k mua hông, ka xấu đó =))

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn đã biết gì về CDMA ở Việt Nam?
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 20-05-2014, 11:56 PM
  2. Update: BIS cho các máy CDMA ăn luôn như máy thông thường!!!
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 15-04-2013, 03:42 AM
  3. Hướng dẫn CDMA tổng hợp
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 02:20 PM
  4. So sánh giữa CDMA và GSM
    Bởi thibangtam_phm trong diễn đàn Những người dùng CDMA
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-11-2011, 10:58 PM
  5. Shortcut To BBvietnam - Vào http://m.bbvietnam.com chỉ với 1 cái click