Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Re: BIS cho các máy CDMA ăn luôn như máy thông thường!!!

Hôm nay lại vừa test thêm 1 em 9650v mạng mobi. Có chỉnh thêm country code về 452 nữa.

Mạng mobi có vẻ khó bis hơn, phải mồi roaming cho lần đầu, sau thì restart là tự lên hết.

Trích dẫn Gửi bởi phuocdh
    Hôm nay lại vừa test thêm 1 em 9650v mạng mobi. Có chỉnh thêm country code về 452 nữa.

Mạng mobi có vẻ khó bis hơn, phải mồi roaming cho lần đầu, sau thì restart là tự lên hết.
    Nếu roaming thì có bis rồi cần gì phải mồi nữa bạn. Ở đây bạn ko nêu ra làm như bạn có dám chắc 100% bis không nên có thấy ai báo kết quả đâu.Có một số vẫn chờ trên trời, có một số chỉ gặp may khi khởi động lại là có bis thôi. Mình ko phản bác cách của bạn, nhưng mình cũng đã làm và chờ bis ở trên trời nhé. Bạn đừng để mọi người làm theo sự ngộ nhận mất thời gian của bạn. Ko có cơ sở khoa học.
    Xin nói thêm: Các thông số trong đó chỉ config cho mạng CDMA mà thôi, trước mình cũng đã từng đến đại lý Sfone để add số dùng thêm mạng Sfone, nhân viên Sfone đã config trong đó cho mình. Mình dùng Sfone một thời gian (phone, sms, 3G đều tốt), giờ thì Sfone tèo rồi.
    Chưa có ai khẳng định các thông số trong đó phải change theo kiểu gì và có ảnh hưởng gì đến việc khó dễ active BIS cho mạng GSM cả. Bạn hoàn toàn làm theo cảm tính.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Nếu roaming thì có bis rồi cần gì phải mồi nữa bạn. Ở đây bạn ko nêu ra làm như bạn có dám chắc 100% bis không nên có thấy ai báo kết quả đâu.Có một số vẫn chờ trên trời, có một số chỉ gặp may khi khởi động lại là có bis thôi. Mình ko phản bác cách của bạn, nhưng mình cũng đã làm và chờ bis ở trên trời nhé. Bạn đừng để mọi người làm theo sự ngộ nhận mất thời gian của bạn. Ko có cơ sở khoa học.
    Xin nói thêm: Các thông số trong đó chỉ config cho mạng CDMA mà thôi, trước mình cũng đã từng đến đại lý Sfone để add số dùng thêm mạng Sfone, nhân viên Sfone đã config trong đó cho mình. Mình dùng Sfone một thời gian (phone, sms, 3G đều tốt), giờ thì Sfone tèo rồi.
    Chưa có ai khẳng định các thông số trong đó phải change theo kiểu gì và có ảnh hưởng gì đến việc khó dễ active BIS cho mạng GSM cả. Bạn hoàn toàn làm theo cảm tính.

Theo mình nghĩ thì việc khó có bis cho các máy cdma chủ yếu nằm ở phía nhà mạng ko hỗ trợ máy, thành ra ko thể đăng ký thiết bị lên hệ thống (chính là thao tác Register Now trong Host Routing Table - việc này đối với các máy thuần GSM gần như là ko cần thiết). Có một cái chú ý, trong phần Device Info (OS Engineering Screen) có dòng Network=CDMA ko biết có liên quan gì ko :-??

Guest
    mình làm đc, các bạn ko làm đc. Mình xài Viettel thì roaming kiểu gì, rồi độ ổn định của BIS với 3G Viettel trên 9650 mình dùng, sóng luôn full, ko rớt BIS.

Up rom mấy lần vẫn tự BIS về, khởi động lên là có ngay.

Guest
    mình thì không làm gì hết, dk bis xong restart máy xong thì lát sau nó nhận bis và tải service búc về, nhưng dùng chập chờn, ai có cách nào hết chập chờn không

Guest
    con 9550 của em đã làm y như bác bảo, và chẳng có hiện tượng gì xảy ra cả>??

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về HSDPA của máy CDMA + GSM và GSM only
    Bởi mypham0202 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 04:13 PM
  2. Giup ve cdma
    Bởi nhiduong trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-03-2013, 05:41 PM
  3. Hướng dẫn CDMA tổng hợp
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng CDMA