Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Em lập topic này với mục đích anh em chém gió cùng thảo luận cho vui trong khi chờ đợi BIS mobifone. Trong đợt thử nghiệm của mobifone em chưa có điều kiện dùng thử. Vậy cho em hỏi các bác BIS có gì mà hấp dẫn như vậy trong khi hiện nay có thể dùng smartmail để check mail, facebook có thể vào bằng wifi. Các bác cùng nhau chia sẻ nhé ^^

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi slide_up
    Em lập topic này với mục đích anh em chém gió cùng thảo luận cho vui trong khi chờ đợi BIS mobifone. Trong đợt thử nghiệm của mobifone em chưa có điều kiện dùng thử. Vậy cho em hỏi các bác BIS có gì mà hấp dẫn như vậy trong khi hiện nay có thể dùng smartmail để check mail, facebook có thể vào bằng wifi. Các bác cùng nhau chia sẻ nhé ^^

[ Posted by Mobile Device ] [ Hình ảnh ]
    Nếu bác là người cần "kết nối tức thời mọi lúc mọi nơi" thì BIS là sự lựa chọn tốt nhất:
    - Email push tức thì.
    - IM liên tục.
    - Contact quản lý tất cả thông tin thống nhất.

Còn nếu bác chỉ online ở mức độ "thi thoảng" và chấp nhận các lỗi kết nối 3rd party thì BIS thực sự không cần thiết lắm. Email bác có thể dùng SmartMail, pull chậm hơn push một chút. IM bác có thể dùng các phần mềm hỗ trợ như IM+ hay Beejive, Facebook bác có thể dùng Snaptu...

BlackBerry mà không dùng BIS thì không phát huy được hết tính năng riêng có của BlackBerry.

Trích dẫn Gửi bởi caohokhanh
    BlackBerry mà không dùng BIS thì không phát huy được hết tính năng riêng có của BlackBerry.
    thực ra, ngoài khoản lúc nào cũng dùng đc FB và Yh gốc của RIM , thì mình ko thấy mình cần dùng j thêm :| có lẽ là chưa cần dùng thêm nên đôi khi tự hỏi, liệu bỏ ra hơn 100k 1 tháng chỉ để log đc FB thoải mái và dùng đc soft YH của Rim là có cần ko :|

Trích dẫn Gửi bởi congnvct
    thực ra, ngoài khoản lúc nào cũng dùng đc FB và Yh gốc của RIM , thì mình ko thấy mình cần dùng j thêm :| có lẽ là chưa cần dùng thêm nên đôi khi tự hỏi, liệu bỏ ra hơn 100k 1 tháng chỉ để log đc FB thoải mái và dùng đc soft YH của Rim là có cần ko :|
    BIS không chỉ đơn giản như thế, phải dùng rồi mới biết được có BIS thì BB nó như thế nào bạn ah.
    Tuy nhiên, nếu nhu cầu không cần đến thì cũng không cần phải dùng

Bạn có thể tham khảo thêm những ý kiến của mọi người ở mấy topic này
    • Những chia sẽ cảm nhận về BIS Mobifone
    • BlackBerry Messenger (BBM) là gì?

Guest
    Trc kia cũng nghĩ như bác congnvct, sau 1 thời gian dùng....giờ nghĩ lại thấy con BB chỉ còn lại 1 nửa khi ko có BIS

Guest
    bạn phải tự trả lời được 2 câu hỏi khi bạn tự trả lời xong thì bạn sẽ nhờ mode xóa ngay topic này:: 1- Tại sao mình dùng Blackberry - 2: những dịch vụ của nhà mạng nào có thể phát huy hết ưu điểm của BB.

Khi có bis công việc sẽ đơn giản hơn rất nhiều
    Mình đi làm, hay đi công tác. Khoái dùng mạng xã hội . Có bis mọi thứ được đồng bộ nhắc nhở và đặc biệt info contact đầy đủ . Chúc bạn tìm được niềm vui cho BB

[ Posted by Mobile Device ]

Về tác dụng của BIS thì 99% các bạn dùng BB đều đã biết, như vậy sẽ có 2 trường hợp.
    1. Rất cần BIS, trường hợp này sẽ ko bao giờ đặt câu hỏi như bạn nên chúng ta ko nói đến ở đây
    2. Có hay ko có BIS cũng chả sao, tất cả đều có giải pháp thay thế (trường hợp này giống chủ top và.. mình ; ). Trường hợp này thì sẽ xác định theo giá tiền, nếu 100k/tháng chả là vấn đề gì cả thì nên dùng BIS cho vui. Mình chả giàu có gì nhưg 100k/tháng cũng chả ảnh hưởng đến cs của mình nên đã đăng ký BIS ;
    3. Ko thích BIS (ko cần thiết mà lại tốn tiền, tốn pin,...). Trường hợp này mình khuyên thật lòng nên đổi đthoại khác, có nhiều phương án hấp dẫn hơn BB nhiều
    Thấy các bạn tranh cãi nhiều về vđề này nên xen vào vài lời, hy vọng không làm mất lòng ai...

Trích dẫn Gửi bởi kienmh
    2. Có hay ko có BIS cũng chả sao, tất cả đều có giải pháp thay thế (trường hợp này giống chủ top và.. mình ; ). Trường hợp này thì sẽ xác định theo giá tiền, nếu 100k/tháng chả là vấn đề gì cả thì nên dùng BIS cho vui. Mình chả giàu có gì nhưg 100k/tháng cũng chả ảnh hưởng đến cs của mình nên đã đăng ký BIS ;
    Em thì lại hoàn toàn không nghĩ vậy.
    - Blackberry, vốn bản thân nó đã là một chiếc điện thoại rất thông minh với hệ điều hành thông minh, nhiều phần mềm hỗ trợ mạnh mẽ, ổn định...
    - BIS là một trong những tính năng rất rất hay và độc đáo của Blackberry.
    - Nhưng, không có BIS không có nghĩa là Blackberry bị mất đi giá trị. 6 năm trước, em chập chững bước vào con đường BB mà chả hề biết BIS là gì. Và cho đến khi Mobifone cho thử nghiệm BIS đợt 1, ngừng thử nghiệm, rồi thử nghiệm đợt 2, em vẫn chưa khi nào bớt thích Blackberry cả. Và trong hơn 1 tháng Mobifone ngừng thử nghiệm BIS, em vẫn thấy Blackberry đáp ứng tốt cho nhu cầu của em.

Vì thế nên theo em thì khi cân nhắc mọi thứ chúng ta nên giới hạn rõ đầu bài:
    - Nhu cầu thiết yếu là gì?
    - Nhu cầu phụ là gì?
    - Khả năng tài chính?

Như cá nhân em thì đã có vợ, không có bồ, ít online, một ngày nhận khoảng 10 email không khẩn cấp nên nhu cầu thiết yếu của em là cần contact mạnh mẽ, pin tốt, sóng tốt. Thế nên cuộc sống với 9700 không BIS, Rom tối ưu là ổn. Nếu chi phí BIS khoảng 150k trở xuống thì em sẽ dùng, còn nếu hơn thì thôi. Vậy thôi ạ.

Vài lời để bác chủ thread cân nhắc. Em nghe rất nhiều người nói "không có BIS thì không còn là BB", cá nhân em thì thấy không hợp lý.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Nên mua DTEK50 hay Priv ở thời điểm này?
    Bởi lyhoangminh15 trong diễn đàn Thảo luận chung về BlackBerry Android
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:13 PM
  2. [Thảo luận] 10 lý do không nên dùng ốp lưng điện thoại
    Bởi langkhach02 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-09-2016, 04:44 PM
  3. [Thảo luận] Có nên mua bb 9900 trong thời điểm hiện tại?
    Bởi PROTCKXU9283 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-01-2015, 06:52 AM
  4. [Thảo luận] BlackBerry có nên sản xuất Smartwatch
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-09-2013, 08:56 PM
  5. [ Thảo Luận ] Có nên làm hội cùng đóng tiền để mua phần mềm AppWorld & Game
    Bởi MaiMinhcmvn0325 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 11-05-2013, 12:38 AM