Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Trên các diễn đàn BlackBerry, có khá nhiều ý kiến, comment, một số người sử dụng BlackBerry CDMA vẫn dùng được BIS, mà đa số thì là không, khúc mắc này do chúng ta đăng kí mà không load được SB về, lý do chưa hủy hết các gói GPRS đã đăng ký từ trước (Nhiều bác sẽ nói là cái này ai mà chả biết HOT HOT: Đã fix được lỗi không load được Service book trên dòng BB CDMA). Nhưng thực sự thì chúng ta chưa hoàn thành trọn vẹn bước này. Gói cước mà chúng ta chưa hủy bỏ đó là gói Live info.

Một số bạn sẽ thắc mắc tại sao BB CDMA không hủy được Live info, xin trả lời vì là dòng CDMA không có hiện biểu tượng SUPER SIM nên chính vì lí do đó chúng ta sẽ không hủy được dịch vụ này, và nó sẽ cứ chạy ngầm mãi trong máy của chúng ta.

Và sau đây cách đăng kí BIS cho BB CDMA:
    1.Hủy GPRS bằng cách soạn tin nhắn : HUY GPRS gửi 994
    2.Hủy gói BASIC của MobiFone: HUY BAS gửi 999
    3.Hủy data bằng cách soạn tin nhắn: DATA OFF gửi 999
    4.Bước này là bước quan trọng nhất: Tháo sim của bạn ra khỏi máy 88XX và lắp vào 1 chiếc 8700g chẳng bạn,đại loại là 1 chiếc điện thoại thuần GSM, Click vào Super Sim, chúng ta sẽ thấy 1 bảng xuất hiện, chọn Live Info, sẽ hiện lên 1 bảng mới gồm : Mở dịch vụ, Tắt dịch vụ......., ta click vào tắt dịch vụ.
    5. Tháo sim bạn ra, gắn vào máy BB yêu dấu của chính bạn,đừng mở sóng vội vì vô ích vào Manage connection, chọn Network mode là :GSM.
    6. Soạn tin: DK BAS gửi 999 đợi tổng đài gửi tin nhắn đăng ký thành công về.
    7. Reset máy và ta đã thấy biểu tượng GPRS rất lớn trên cột sống rồi. Cùng tận hưởng BIS cùng MobiFone thôi.

Dâu Đen chia sẻ đến các bạn một cách nữa:
    + Bạn đăng kí BIS MobiFone (thành công) trên một máy BlackBerry thuần GSM.
    + Sau đó bỏ sim đã đăng ký thành công sang máy BlackBerry CDMA, sẽ có mail yêu cầu change device gửi đến.
    Chi tiết thực hiện:
    1.Hủy GPRS bằng cách soạn tin nhắn : HUY GPRS gửi 994
    2.Hủy gói BASIC của MobiFone: HUY BAS gửi 999
    3.Hủy data bằng cách soạn tin nhắn: DATA OFF gửi 999
    - Rinh cái SIM về lại 8830 soạn: DK BAS --> gửi 999. Quả thật 999 reply lại báo đã đk thành công, tuy nhiên trên máy 8830 không tài nào nó đổ servicebook về được, mặc dù đã hiện GPRS, vào Email Setup cũng không thấy gì ngoài cái vụ setup BlackBerry Enterprise Server.
    - Loay hoay mình quyết định móc cái SIM ra bỏ zô lại con OS 5 (ở đây là 8520). Ha..ha, servicebook về ầm ầm, ngon lành luôn. Sau đó tiến hành create account ngay trên con 8520 luôn. xong xuôi lại tháo SIM ra lắp lại vào 8830.
    -- oh yeahhhh, đã có servicebook, email gửi về báo: detect new device, quá ngon lành. Vào phần email setup tiến hành cài đặt email bình thường, quá good.
    Lúc này bạn đã có thể thoải mái trải nghiệm BIS Mobifone trên BlackBerry CDMA. Cảm ơn Blackman đã chia sẻ!

Đã test sim mobifone với các máy BB 8830, 9650 OS6 , 9930 Sprint và 9900 Movistar đều có thể active tốt.

Hy vọng VT sẽ thay đổi để bà con được nhờ ) Mobi đã bắt đầu có những tín hiệu vui thật sự rồi thì phải

Dâu Đen
    Nguồn TheRemjx (Tinhte.vn)

Guest
    Vừa đọc bài viết của bạn tungnt. Cảm ơn bạn.

Guest
    Mừng như bắt được vàng
    Thử cho con 9630 xem sao.
    Thanks ndthuytrang

ủa cái này máy nào cũng bị hết hở chị trang

Mình cũng xin chia sẻ kinh nghiệm bản thân. Mình xài con 8830s và xài sim có gói cước sinh viên. Lúc đầu nghe tin Mobi có free gói bis + thêm ACE nói là có thể đăng ký = 8830, nên mình háo hức đăng ký xài thử. Và kết quả thì như đa số các bạn xài dòng BB lưỡng tính, báo đăng ký thành công nhưng không load được sb. Mình đã thử hủy, đăng ký, rs máy, up lại rom, rồi hủy, đăng ký, rs máy, up lại rom... không biết bao nhiêu lần. Đến nản với nó và cũng nghĩ luôn là do máy mình đang xài nó bị gì đây! Nhưng không, đến ngày hôm qua, máy mình đã có thể kéo sb về ngon lành, và mình đã thức gần nguyên đêm để mà tận hưởng cái cảm giác lướt BIS tuyệt vời như thế nào!!!
    Và sẽ có bạn thắc mắc là, mình đã làm gì để có BIS? Và sau đây là kinh nghiệm của mình.
    Cách làm của chủ thớt rất hay đấy, nhưng với mình thì nó dư ra một bước. Đó là mình chỉ cần hủy đi gói Bas (Huy Bas send 999), sau đó hủy luôn gói data (Data off send 999). Khi đó máy của bạn sẽ chỉ hiện lên GSM. Bước tiếp theo, bạn soan tin Dk Bas send 999. Ồ lạ chưa kìa? Sao lúc nãy đăng ký thì oke ngay, còn bây giờ thì lại nhận được tn: "gói cước này chỉ áp dụng cho máy blackberry..." nhỉ? Mình không xài BB thì là gì? Thật sự thì mình ko hiểu lắm, mình nghĩ là có thể do sim ko có gprs nên hệ thống ko nhận ra được cấu hình máy?! Thế là mình soạn Data On send 999, rồi Dk Bas send 999, sau đó lại Huy Bas, Data Off, lại Dk Bas, cứ lặp đi lặp lại như thế vài lần, cuối cùng thì cũng thành công, sóng đang hiện ở GSM, và tn tổng đài trả về là: "bạn đã dk thành công..." Wow, mừng quá, tắt máy tháo ngay pin ra, lắp vào... Ố là la, cái quả đất gì thế kia? Cái Y! gì nhỉ? Cái GPRS nào đây? Oh my Chúa, cảm giác vui sướng không thể tả. Cuối cùng sau gần 2 năm xài BB, cũng được biết BIS là cái gì! (Lúa thật -.-!)
    Thế nào, bạn đã thử chưa? Sẽ mắt chữ O, mồm chữ A ngay mà!!!
    Good luck nhé các bạn xài BB lưỡng tính!
    Thân!
    Khánh Sơn Phạm.

[ Posted by Mobile Device ]

Đã test trên BB 9630 Verizon của bx. BIS Mobi OK! Thanks bé Trang đã có chia sẻ rất hay! Vậy đề nghị bổ sung thêm dòng 9630 có thể lên BIS của Mobifone được!

hình như làm theo cách này thì mất sim sinh viên thì phải
    bỏ sim vào 87 thì nó load ầm ầm
    kéo sb về liền

bỏ qua lại 963 thì nó vẫn như cũ

Guest
    @Cak3u0t: bạn làm theo cách mình, chỉ data off thôi, khi bạn data on thì nó sẽ kích hoạt lại gprs, và bạn vẫn còn dung lượng data của gói sim sinh viên. Mình vẫn còn dung lượng sim sv khi đăng ký thành công bis, và khi vào web thì bị trừ tiền vào data này cho đến hết mới tính 300mb kmãi của bis.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hellokytty
    @Cak3u0t: bạn làm theo cách mình, chỉ data off thôi, khi bạn data on thì nó sẽ kích hoạt lại gprs, và bạn vẫn còn dung lượng data của gói sim sinh viên. Mình vẫn còn dung lượng sim sv khi đăng ký thành công bis, và khi vào web thì bị trừ tiền vào data này cho đến hết mới tính 300mb kmãi của bis.

e đã làm thành công
    cách làm cũng ngắn gọn thôi
    • trên 9630 :
      - data off gửi 999
      - huy bas gửi 999
    • Chuyển sim qua máy 8700 tắt dịch vụ info ( bác nào chưa dk thì thử không làm bước này xem có được ko)
    • gắn sim qua 9630:
      - dk bas gửi 999
      - reset bb

sau khi reset thì đã hiện 3G chùm dâu

Guest
    Hix ... sao con 9630 của mình nó lì như củ mì zậy .... làm wai` chẳng thấy dâu đâu ( .... Help ... help ...

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-11-2015, 11:58 PM
  2. [xin mod] help 98 hiện chùm dâu mà không load được service book về
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 05:03 PM
  3. help 98 có chùm dâu mà không load service book
    Bởi sonvttb1 trong diễn đàn BlackBerry Torch 9800
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-10-2013, 05:44 PM