Kết quả 1 đến 4 của 4
    Tình hình là em có đăng ký gói bis 60k của viettel, nhưng ít khi bật 3G mà toàn dùng EDGE cho đỡ tốn PIN
    Có phải lúc bật bis là có 4 trái dâu đúng không? em chỉ thấy hiện thị lúc bật 3G thôi, edge không có...

Vấn đề là do 3g viettel hay do cái gì mà em thật sự không thể nào nhận biết được sự khác biệt giữa 3G và EDGE nữa??? tốc độ em xin đính chính là ngang nhau, nhiều khi em bật 3G lên nó lại còn chậm hơn cả EDGE??? khó hiểu quá @@

Có phải bis là phải qua một sever của bb phải không các bác? em thấy trong APN để epc.tmobile.com vậy có nghĩa là nó đi qua sever đó phải không?
    Vậy vấn đề đặt ra nếu đi qua sever đó nghĩa là khi ta bật 3G bis sẽ hoạt động và bắt ta đi qua sever đó thế nên nhanh chậm còn tùy thuộc vào nó? còn khi tắt 3G chúng ta không phải đi đâu nữa (hoặc đi qua của viettel?)

Các bác có thể lý giải được không @@

Để là v-internet nhé ) bạn nên dùng bis mobi tầm 50k mà down/up lúc nào cũng tầm 300kb/s / 50kb/s nhé

Bis và 3G không Bis về tốc độ không khác nhau. Có điều giao thức truyền dữ liệu của Bis nó ổn định kết nối và với các dịch vụ được hỗ trợ sẽ nhanh và ổn định hơn. Khi ở EDGE thì điều này là khá rõ rệt, còn nếu bạn dơwn ở 1 dịch vụ không được Bis hỗ trợ thì không khác gì cả

Trích dẫn Gửi bởi emxinhlam
    Để là v-internet nhé ) bạn nên dùng bis mobi tầm 50k mà down/up lúc nào cũng tầm 300kb/s / 50kb/s nhé
    Cảm ơn bác, em để về v-internet thì nhanh hơn hẳn, cảm giác 3g với 2g cũng hơi khác nhau một chút, không rõ rệt lắm )

Trích dẫn Gửi bởi new_man
    Bis và 3G không Bis về tốc độ không khác nhau. Có điều giao thức truyền dữ liệu của Bis nó ổn định kết nối và với các dịch vụ được hỗ trợ sẽ nhanh và ổn định hơn. Khi ở EDGE thì điều này là khá rõ rệt, còn nếu bạn dơwn ở 1 dịch vụ không được Bis hỗ trợ thì không khác gì cả
    Cảm ơn bạn, nhưng mình không so 3g bis và không bis

Các Chủ đề tương tự

1. BB Z10 STL01 không dùng được OTT Zalo, Vibet, Line... khi dùng sóng 3G
    Bởi votovoto2929 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-06-2015, 10:15 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2015, 10:50 AM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 11:25 PM
  4. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-09-2013, 01:54 AM
  5. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM