Kết quả 1 đến 9 của 9
    Có lẽ các bạn đã từng nghe nói rất nhiều về

BES
    (BLACKBERRY ENTERPRISE SERVICE), nhưng ở VN không phải ai cũng có cơ hội trải nghiệm dịch vụ này. Bởi lẽ không phải hệ thống mail của công ty nào cũng chấp nhận đầu tư một khoản kha khá cho dịch vụ BES và thiết bị đầu cuối BlackBerry (như mình được biết thì phần lớn các cty ở VN đều dùng email thuê ngoài, khoán trọn gói cho nhà cung cấp dịch vụ) . Nhưng với những người chuyên làm việc trên hệ thống Email Exchange (hoặc Lotus Domino) , việc quản lý các nguồn thông tin làm việc như Danh bạ, Lịch làm việc, Tác vụ , Ghi chú, Các cuộc hẹn có hiệu quả sẽ mang lại rất nhiều lợi ích mà ko phải ai cũng cảm nhận được.

Với trình hiểu biết có hạn cộng với tinh thần phá hoại ở mức cao (đồng thời cũng vì bực mình với việc tìm phần mềm đồng bộ lịch và nhiệm vụ trên BB với Outlook), mình vừa cài đặt thành công hệ thống BES Express - một phiên bản free của BlackBerry Enterpise Service, nay lên đây show hàng cho mọi người cùng xem. Nếu anh em nào có hứng thú mình sẽ post thêm hướng dẫn cài đặt BESX cho anh em cùng chém (Cái này hơi mất thời gian tí...).

Một số tính năng mà BESX mang lại:
    • Đồng bộ dữ liệu: Note, Calendar, Task, Contact giữa BB và Exchange Email Account (Outlook - Of course).
    • Truy vấn Danh bạ toàn cục (GAL-Global Address List)
    • Quản lý dữ liệu an toàn với IT Policy.
    • Xóa dữ liệu từ xa với BAS (BlackBerry Administration Services)
    • Chia sẻ và truy cập dữ liệu từ xa với trình quản lý File mặc định của BlackBerry (OS 5.0 trở về sau) (cái này vẫn đang nghiên cứu...).
    P.S: Còn 1 lỗi hơi bực là Appointment tạo trên BB chưa đồng bộ ngược lên Exchange được, từ Exchange xuống BB thì ngon (đang tìm cách fix), ngoài lỗi này thì Task , Memo đồng bộ 2 chiều ngon lành.

CHÚ Ý: BESX chạy ngon với gói BIS mà mình đang sử dụng, ko cần BES Data Plan. )

Chưa được dùng BES Express nhưng dùng BB10 với Exchange Email Account (Outlook) đã thấy "phê" rồi: Đồng bộ dữ liệu: Note, Calendar, Task, Contact giữa BB và PC cứ gọi là !=D>

Tuyệt vời ông mặt trời Cty mình dùng Lotus Domino nhưng vẫn chưa được hỗ trợ BES, giờ vẫn nhận thư công ty nhưng qua thể thức Imap, POP hay bị lỗi.

Làm bài hướng dẫn nhé bạn, cùng nhau vọc

Hướng dẫn đi bạn, trước công ty mình dùng Sap

Bác làm bài hướng dẫn đi

Xin các bác lưu ý, BESX là một phần mềm được dùng để kết hợp với dịch vụ mail công ty (Exchange or Lotus) và được cài đặt trên máy chủ email. Chỉ khi nào Email Administrator hỗ trợ (cài đặt BESX lên mail server) thì thiết bị của các bác mới có thể sử dụng được. Tuy nhiên mình vẫn sẽ post bài hướng dẫn, vì nó khá công đoạn và nhiều thao tác(đương nhiên rồi vì đây là việc của Admin) nên có thể sẽ chia làm nhiều phần. Còn người dùng cuối thì chỉ việc sử dụng mà thôi ^^.
    P.S: Mình tin là trong forum có nhiều bác sử dụng Outlook mà không sử dụng được Outlook rules với BB chắc là rất ấm ức, nhưng với BESX này thì chắc chắn ấm ức đó sẽ ko còn nữa! ).

trước lúc nhà mạng chưa có bis mình đã cài thử 1 lần nhưng không test được xem nó chạy thế nào, chỉ có thể xem được trên server. giờ dùng Z10 rồi nên chả quan tâm nữa.

Guest
    Em quan tâm nhiều hơn đến Blackberry Enterprise 10 , giá có 19$/năm cho 10 thiết bị, BYOD hấp dẫn hơn vì hiện nay người dùng android vs IOS nhiều vô kể

Trích dẫn Gửi bởi ncm
    Xin các bác lưu ý, BESX là một phần mềm được dùng để kết hợp với dịch vụ mail công ty (Exchange or Lotus) và được cài đặt trên máy chủ email. Chỉ khi nào Email Administrator hỗ trợ (cài đặt BESX lên mail server) thì thiết bị của các bác mới có thể sử dụng được. Tuy nhiên mình vẫn sẽ post bài hướng dẫn, vì nó khá công đoạn và nhiều thao tác(đương nhiên rồi vì đây là việc của Admin) nên có thể sẽ chia làm nhiều phần. Còn người dùng cuối thì chỉ việc sử dụng mà thôi ^^.
    P.S: Mình tin là trong forum có nhiều bác sử dụng Outlook mà không sử dụng được Outlook rules với BB chắc là rất ấm ức, nhưng với BESX này thì chắc chắn ấm ức đó sẽ ko còn nữa! ).
    Anh tên Huy, hiện công ty anh củng đang dùng Lotus, anh đang bí không biết cách add email công ty vô Z30 của anh. em có cách chỉ anh với. Chi tiết liên lạc của anh:huy.nguyendinh@gmail.com, 0902736996, hay 2B709CA4. Em giúp anh với.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 04-12-2014, 08:53 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-11-2012, 03:14 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-10-2012, 07:51 PM
  4. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-08-2012, 07:57 PM
  5. Robin Bienfait - CIO của RIM trả lời câu hỏi về BlackBerry trong doanh nghiệp
    Bởi myphamthailan98 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-07-2012, 12:20 AM