Kết quả 1 đến 3 của 3
    Mới gia nhập gia đình 8700 nên còn nhiều bỡ ngỡ, qua 1 thời gian sử dụng, mò mẫm hoài mà vẫn không được nên em có 1 số thắc mắc muốn hỏi các anh em đã sử dụng 87 lâu năm, mong mọi người giúp đỡ:
    1. Có thể thêm font chữ mặc định cho 87 sau khi up Rom được không? Thêm font chữ vào máy chứ không phải làm sao để hết bị lỗi font nha mọi người
    2. Mình đã cài QuickWheel cho máy rồi nhưng khi ấn phím giữ khi sử dụng 1 số App thì không vào được menu của App đó. Mình ấn Alt+ TW nhưng cũng không vào được menu như khi ấn vào chùm dâu ở các dòng máy khác. Tiêu biểu là Baonet5 không ấn được menu để vào cài đặt, Beweather không không vào được menu để tùy chọn nhập địa điểm
    3. Khi sử dụng Google Maps cho 87, mình mò hoài mà không thấy phím nào để di chuyển dò đường qua trái, qua phải.
    4. Mình muốn cài BBdict hay DDict, nhưng lại không đủ bộ nhớ để copy data vào. Ram có 5M mà up Rom xong đã hết 4M, trong khi data gần 6M?
    Trên đây là 1 số thắc mắc của mình khi mới sử dụng 87. Mong anh em giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi BBers
    Mới gia nhập gia đình 8700 nên còn nhiều bỡ ngỡ, qua 1 thời gian sử dụng, mò mẫm hoài mà vẫn không được nên em có 1 số thắc mắc muốn hỏi các anh em đã sử dụng 87 lâu năm, mong mọi người giúp đỡ:
    1. Có thể thêm font chữ mặc định cho 87 sau khi up Rom được không? Thêm font chữ vào máy chứ không phải làm sao để hết bị lỗi font nha mọi người--> chịu.
    Để duyệt web cài đúng bán opera mini v4.4
    Để xem mail hay sms tiếng việt cài vietviewer pro (mất 10k phí)
    Để soạn tin tiếng việt cài DDtyping (trong sms đổi data coding 7 bit về UCS2
    2. Mình đã cài QuickWheel cho máy rồi nhưng khi ấn phím giữ khi sử dụng 1 số App thì không vào được menu của App đó. Mình ấn Alt+ TW nhưng cũng không vào được menu như khi ấn vào chùm dâu ở các dòng máy khác. Tiêu biểu là Baonet5 không ấn được menu để vào cài đặt, Beweather không không vào được menu để tùy chọn nhập địa điểm-->ko thích cái quickwheel này bao giờ, mất chất của 87, theo mình bạn nên cài keymaster 2.0 dùng vào nhanh các apps
    để chọn thì dùng Enter, để chọn trong combobox thì nhấn space hoặc Alt
    3. Khi sử dụng Google Maps cho 87, mình mò hoài mà không thấy phím nào để di chuyển dò đường qua trái, qua phải--> Giữ Alt và lăn Trackwheel
    4. Mình muốn cài BBdict hay DDict, nhưng lại không đủ bộ nhớ để copy data vào. Ram có 5M mà up Rom xong đã hết 4M, trong khi data gần 6M?-->Cài BBdict bình thường ko vấn đề gì bạn ah. Cần ưu tiên các chương trình thôi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bkreuters
    1. Có thể thêm font chữ mặc định cho 87 sau khi up Rom được không? Thêm font chữ vào máy chứ không phải làm sao để hết bị lỗi font nha mọi người--> chịu.
    Để duyệt web cài đúng bán opera mini v4.4
    Để xem mail hay sms tiếng việt cài vietviewer pro (mất 10k phí)
    Để soạn tin tiếng việt cài DDtyping (trong sms đổi data coding 7 bit về UCS2
    2. Mình đã cài QuickWheel cho máy rồi nhưng khi ấn phím giữ khi sử dụng 1 số App thì không vào được menu của App đó. Mình ấn Alt+ TW nhưng cũng không vào được menu như khi ấn vào chùm dâu ở các dòng máy khác. Tiêu biểu là Baonet5 không ấn được menu để vào cài đặt, Beweather không không vào được menu để tùy chọn nhập địa điểm-->ko thích cái quickwheel này bao giờ, mất chất của 87, theo mình bạn nên cài keymaster 2.0 dùng vào nhanh các apps
    để chọn thì dùng Enter, để chọn trong combobox thì nhấn space hoặc Alt
    3. Khi sử dụng Google Maps cho 87, mình mò hoài mà không thấy phím nào để di chuyển dò đường qua trái, qua phải--> Giữ Alt và lăn Trackwheel
    4. Mình muốn cài BBdict hay DDict, nhưng lại không đủ bộ nhớ để copy data vào. Ram có 5M mà up Rom xong đã hết 4M, trong khi data gần 6M?-->Cài BBdict bình thường ko vấn đề gì bạn ah. Cần ưu tiên các chương trình thôi
    ok

Các Chủ đề tương tự

1. Cần mua màn hình 8700
    Bởi luattrihung11 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-01-2015, 08:42 PM
  2. vỏ cho 8700 g
    Bởi rgsfg trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-02-2014, 10:47 PM
  3. Về việc tắt ứng dụng cho 8700