Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Mem mới tham gia diễn đàn nên muốn chia sẻ những phần mềm mình đang sử dụng cho 87 của mình cho bạn nào mới dùng 87,( bạn nào biết rồi đừng cười nhé , các phần mềm mình đưa link đều là public link dropbox của mình nên gần như ko die, các bạn chỉ việc click, đợi 5s và Skip AD là trình duyệt tự load về nhé.)

1.Quickwheel Phần mềm có thể nói ko thể thiếu và quan trọng hàng đầu cho 87.Công dụng của nó là gắn chức năng cho phím giữa Front Convenience Key làm phím chọn, thay vì phải nhân TW,(đỡ hại TW )

2.KeyMaster : Gán phím tắt cho các ứng dụng hệ thống cũng như của các hãng thứ ba trên BB của mình ; .Một phần mềm theo đánh giá của mình là cũng khá cần thiết,nó góp phần làm minh yêu BB hơn bởi yêu BB chính là yêu cái hệ thống phím tắt thông minh của nó. :"> .Để truy cập vào 1 ứng dụng nào đó thay vì phải lần mò tim icon của nó thì với KeyMaster công việc của bạn chỉ còn lại là " nhấn phim Q và 1 phím nữa mà bạn đã gán cho ứng dụng đó",cool phải ko nào (PR tý ,đừng ném mình nha )

3.Tinylock : Phần mềm khóa bàn phím nhỏ gọn cho 87,tùy chọn chỉ khóa phím khi ở ngoài Home Screen sẽ làm cho bạn bớt bực minh X( khi đọc truyện bằng Mobipocket hay là lướt net đọc tin tức.

4.BBNotepad :không phải lúc nào cũng ngồi PC,đôi khi ban vào diễn đàn bằng chính chú 87 thân yêu của bạn, thấy một phần mềm hay,hỗ trợ OS4.5 cho 87(cái này thì bây giờ thấy ít quá,toàn hỗ trợ mấy bạn OS cao thôi mà sinh viên thì lại không có nhiều hầu bao) nhưng lại ko có link OTA và một điều không may nừa là bạn chủ thớt đó lại đính kèm tập tin .rar, ,phần mếm hay quá muốn test thử ngay, ,biết làm sao bay giờ,và lúc này là thời điểm mà bbnotepad phát huy tác dụng đó,với chức năng xả rar,bạn cỏ thể giải nén ngay trên BB của mình và cài đặt trực tiếp với file*jad có sẵn hoặc là do bạn tự tạo bằng một ứng dụng nhỏ gọn đó là Jadbuilder ngoài ra bbnotepad con có thể tạo và chính sửa text,có tùy chon lưu dưới dạng unicode tổ hợp

5.Jadbuilder :Tạo file jad từ file cod để cài đặt trực tiếp trên 87(ko cần PC nhé)>Thích hợp cho bạn nào hay vọc pm

6.BBDict : Từ điển A-V,V-A cho bb dùng khá nuột nhưng hơi tốn bộ nhớ, hơn 6mb thì phải ,giải pháp thay thế cho bạn nào sợ tốn bộ nhớ đó là tra từ online với DDinfo (một tiện ích tổng hợp khá hay),hoặc add bookmarks trang m.vdict.com vào browser hoặc opera mà tra nhé.Các bạn có thể tải file cài đặt và bộ Data AV,VA tại Link BBDict

7.DDinfo : Tiện ích tổng hợp cho BB bao gồm: Tìm máy ATM ở HN và TPHCM,tra tỉ giá ngoại tệ,tra giá vàng,Âm lịch,Từ điển online,Xem thông tin thời tiết các tỉnh thành phố trên cả nước,Xem thông tin về điện thoại của bạn(PIN,IMEI,nhiệt độ pin,dung lượng Flash Memory còn trống...và dặc biệt nó còn tích hợp tính năng lấy mã kích hoạt Engineerin Screen cho những bạn nào dùng rom gốc nhé,rom hibrid là hem được dâu nhá).quá tuyệt phải không nào

8.Operamini 4.4 Phiên bản mới đã được Mod để có thể đọc tiếng Việt có dấu trên các dòng điện thoại chạy OS4.5, quá tuyệt vời cho huyền thoại 87.Các bạn có thể tải về từ đây

9.shMessenger : Phần mềm chát free rất hay cho Nokia được map key lại cho BB,dùng khá nhẹ nhàng,thỉnh thoảng lắm mới bị disconect.Còn nếu dùng có phí thì có thể mua key của những phần mềm chat đã rất nổi tiếng như Beejive hay IM+

10.FileScout: Phần mềm duyệt file,gửi nhiều file qua bluetooth,unzip...Đặc biệt là ở bản này có thêm 1 plugin đó là Dropbox (kết nhất quả này) .Phần mềm có tính phí nhưng có thể dùng chùa được theo bài của một bạn trên forum mình,bạn thử tìm nha,hãy tập một thói quen là hãy thử tìm kiếm trước khi đưa ra câu hỏi tránh làm loãng diễn đàn. =D>

11Berybuzz 2x: Vừa rung vừa chông khi có cuộc gọi đến,chỉnh màu đèn Led cho task,calenda,sạc pin,pin đầy và khi có SMS,MMS,Email mới.Tùy chỉnh led disco rất đẹp

12.ControlBBanel: Tool khá hay với tác dụng dọn dẹp bộ nhớ máy,giúp gỡ bỏ những ứng dụng đã cài vào máy,hiển thì các thông tin về máy như mã PIN,IMEI,dung lượng pin,bộ nhớ trống,Platform,OS..Đặc biệt tool này có thể gỡ những phân mềm mà bạn cài vào BB theo kiểu add file *cod vào chứ ko phải cài qua BDM với file *alx :P

13.Safebox : Nghe tên gọi chắc các bạn cũng đoán ra công dụng của tool này rồi, nó dùng để bảo mật các ứng dụng có sẵn trên BB như tin nhắn, danh bạ, phone tùy chọn,... tránh khỏi cặp mắt tò mò của người khác Safebox+Key

13.Email:Bạn nào hay dùng mail để liên lạc thi phương án là phần mềm Smartmail .Mình xin đưa link đến top quá đầy đủ và chi tiết :
    SmartMail v1.07.1215 - Hướng dẫn cài đặt từng bước, thành công 100%

14.Ringz:Rung khi kết nối hoặc ngắt cuộc gọi, phần mềm giúp bạn khi thực hiện 1 cuộc gọi. không nhất thiết cứ phải ốp điện thoại vào sát tai hoặc nhìn chằm chằm vào màn hình điện thoại để xem đối phương đã bắt máy chưa,khi nào rung có nghĩ là đã bắt máy rùi đó( có lần con bạn nó tắt máy rồi mà mình vẫn thao thao bất tuyệt như một tên ngốc =))

15.Limitime: Cái tên nói lên tất cả,nhiệm vụ của tool này là giới hạn thời gian gọi cho cuộc gọi đến và đi,thích hơp vì gần đây các nhà mạng áp dung khuyến mái free 10' nội mạng. :"> chém gió thành bão nhiệt tình nha,ko lo quá time đâu,

16.Game:Tý game cho sôi động nào các bạn có thể vào box game forum mình mà load về,trong đó toàn pro về mapkey choi tẹt bô. >< .Mình cũng xin đính kèm mấy game mình hay chơi đó là Worms ( cuộc chiến sâu bọ ) vào đào vàng ( cũ mà hay ), bonus thêm 1 game nữa đó là game Ai là triệu phú tuy nhiên số lượng câu hỏi còn ít, chơi giả trí tý thôi link ALTP

Mình xin bổ sung thêm 1 số phần mềm mình sưu tầm, hi vọng sẽ có ích cho bạn nào cần...

BBus : Tiện ích giúp tra cứu xe bus của Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh, các tính năng như xác định các điểm dừng trên tuyến, gợi ý cho bạn các tuyến cần đi khi bạn nhập vào điểm đầu và điểm cuối của hành trinh...... Các bạn có thể tải về tại đây

Gmail2.0.6: Cái tên nói lên tất cả, các bạn có thể tải về tại đây

Message Schedule : Phần mềm hẹn giơ gửi tin nhắn SMS, các bạn tải về tại đây

Mobipocket Reader : Đọc truyện prc với unicode tổ hợp quá quen thuộc, load tại đây nhé bạn.

Unicode Compose : Tiện ích giúp convert text từ unicode dựng sẵn sang unicode tổ hơp, link

VEditor Panel : Gỡ tiếng Việt có dấu trên BB, các bạn tải về tại đây

Với mình 87 thế là đủ rồi.Goodluck!!

Guest
    @illusorycana : hay lắm :-bd

Trích dẫn Gửi bởi 100vnd
    Tìm nút cảm ơn mà không thấy
    Nút hình bàn tay, ngoài cùng bên phải (cạnh nút Trích dẫn)

Rất hay.phần mềm nhỏ nhưng tiện ích

thanks pro :">
    mới sắm con 8700 vừa đúng lúc tìm đc topic này

Cái Qickwheel em cài vào mà nó không có động tĩnh j là sao nhỉ? em đã nhập www.berrymail.cn và vào trong option chỉnh rồi mà vẫn không được! có bác nào biết cách khắc phục không?

còn addonis thì sao, đáng để nhắc đến chứ

bổ sung thêm :
    1 : phần mềm chat : beejive 2.0.3
    2: lịch âm : orekasep calendar
    3: orekasep connected sẽ thay thế cả ringz và limitime

Trích dẫn Gửi bởi quyvuong991
    Cái Qickwheel em cài vào mà nó không có động tĩnh j là sao nhỉ? em đã nhập http://www.berrymail.cn và vào trong option chỉnh rồi mà vẫn không được! có bác nào biết cách khắc phục không?
    Hình như phải chọn allow và rs máy nữa bác ợ

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi quyvuong991
    Cái Qickwheel em cài vào mà nó không có động tĩnh j là sao nhỉ? em đã nhập http://www.berrymail.cn và vào trong option chỉnh rồi mà vẫn không được! có bác nào biết cách khắc phục không?
    - Sau khi cài chương trình vào blackberry, bạn vào Option - Advance Option - Tìm đến quickwheel nhấn Trackwheel chọn edit Permission. Trong của sổ Permission, mục Interaction chuyển thành Allow.
    - Tiếp theo vào Option - Screen/Keyboard, tìm đến Front convenient Key chọn QuickWheel (có thể chọn left convenient nhưng mình thấy front Convenient Key phù hợp hơn).
    - Vào thử 1 chương trình nào đó như Memo hoặc Messages, nhấn phím Front Convenient (hoặc left nếu trước đó bạn thiết lập phím left là QW), sẽ có cửa sổ yêu cầu nhập kí tự, nhập vào www.berrymail.cn sau đó nhấn Enter.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. chia sẻ Java Tối ưu của 8700
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-04-2013, 05:14 PM
  2. Xin giúp đỡ mem mới dùng 8700!!!
    Bởi senxanh71 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 25-08-2012, 11:37 AM
  3. ai dùng 8700 rồi vào giúp em với :x
    Bởi chnlinhjoa trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-04-2012, 12:43 PM
  4. Bác nào có theme os 6 va plam pre cho 8700 ? Chia se cho minh với :D
    Bởi ksonlevan trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-11-2011, 02:36 PM
  5. [chỉ chia sẻ-ko mua bán]: Chia sẻ các món linh phụ kiện dư dùng
    Bởi trong diễn đàn Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-10-2011, 02:15 PM