Trang 10 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 220
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi galaxyxxz
    Có thể là do máy tính, restart lại máy tính hoặc thay cổng USB khác xem sao
    anh ơi vẫn không được (

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi yolkstar
    em dùng vnbbUltis để gỡ cái IT policy cho máy 8700 của thằng bạn mới mua , nhưng mà em cài vnbbUltis vào máy rồi sau đó cắm bb vào máy tính nhưng vnbbUltis nó không nhận, các anh chị cho em cách khắc phục nhé, em cảm ơn
    đơn giản là bạn cần cài BDM vì vnbbuntils cùng nhận cổng COM với BDM do vậy bạn cần phải có BDM mới sử dụng được VNbbuntils

=)) =)) =)) =)) Ông Galaxyxxz k rõ vụ này hả

mình thấy máy của thằng bạn chưa gỡ IT policy nhưng vẫn có thể vào mạng và chat chit được, sau đó mình có hỏi ý kiến tham khảo của các anh 4rum bbvietnam thì có anh bào nên gỡ, có anh bảo không nên gỡ. Vậy điều em muốn hỏi là: CÓ NÊN GỠ IT POLICY hay không và thực chất IT POLICY là gì ( các anh thông cảm, em search rồi nhưng có bài bảo nên gỡ, bài bảo không nên gỡ)

Trích dẫn Gửi bởi yolkstar
    mình thấy máy của thằng bạn chưa gỡ IT policy nhưng vẫn có thể vào mạng và chat chit được, sau đó mình có hỏi ý kiến tham khảo của các anh 4rum bbvietnam thì có anh bào nên gỡ, có anh bảo không nên gỡ. Vậy điều em muốn hỏi là: CÓ NÊN GỠ IT POLICY hay không và thực chất IT POLICY là gì ( các anh thông cảm, em search rồi nhưng có bài bảo nên gỡ, bài bảo không nên gỡ)
    IT POLICY thực chất là 1 dạng Firewall làm bạn k thể sử dụng ứng dụng k phải của mạng hoặc của RIM cung cấp do vậy nếu bạn mà không thể sử dụng 1 số phần mềm hữu ích thì bạn nên gỡ IT POLICY
    thwucj ra khi gỡ chả ảnh hưởng gì đến máy
    mình xài bao nhiêu máy thì bây nhiêu máy mình gỡ
    có 1 số máy gỡ ra thì 1 thời gian sau sẽ tự có lại :-s :-s :-s :-s

IT policy thực chất đó là 1 dạng tường lửa của nhà mạng nhằm hạn chế các phần mềm của hãng thứ 3 (mà VN thì không cần đến IT policy)
    Có 1 số máy nó không ảnh hưởng gì (hoặc ảnh hưởng mà không biết) còn có 1 số máy nó ngăn chặn các ứng dụng mình hay sử dụng (Opera mini, BeejiveIM, Mobipocket reader....)
    Chính vì vậy chúng ta cần gỡ bỏ nó để trong quá trình sử dụng không gặp trở ngại gì (trước sau gì vẫn phải gỡ ^^! ).

[ Posted by Mobile Device ]

Các bác cho em hỏi, em dùng vnbbUtils gỡ IT policy (factory reset) ngon lành, nhưng cứ dùng BDM (5.1) là thèng IT policy lại nhảy vào (em dùng BDM để cài các files đuôi .ipd như SB chẳng hạn, vì vnbbUtils ko hỗ trợ), có bác nào giúp em ? Cám ơn các bác .<br /><br />Added at --- 03/03/2011, 11:07 ---<br /><br />Không có bác nào có thời gian giúp em ạ ? Mấy tháng nay em loay hoay tìm đủ mọi cách mà ko đc nên mới nhờ các bác, có bác nào rảnh giúp em với, cám ơn các bác nhiều...

Trích dẫn Gửi bởi u70
    Các bác cho em hỏi, em dùng vnbbUtils gỡ IT policy (factory reset) ngon lành, nhưng cứ dùng BDM (5.1) là thèng IT policy lại nhảy vào (em dùng BDM để cài các files đuôi .ipd như SB chẳng hạn, vì vnbbUtils ko hỗ trợ), có bác nào giúp em ? Cám ơn các bác .
    Bạn có thể dùng "bbvnmanager" để backup/restore thay cho BDM

MỘT TAI NẠN KHỦNG KHIẾP

em mới up ROM xong nhưng không nhận sim, các anh cứu em với ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( (

@yolkstar bạn có thể nói rõ hơn đc k

1. Nhét SIM lộn đầu (sẽ có chữ SOS trên cột sóng)
    2. Hở chân SIM

Trang 10 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Topic trao đổi, thảo luận cho pearl 81xx/91xx
    Bởi tainangnpl1 trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 25-10-2016, 07:41 PM
  2. Nơi để chia sẻ mã pin thảo luận về BB10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-07-2013, 11:23 AM
  3. [Thảo luận] Các bạn có cảm thấy 'nhớ' phím Back (Escape) khi chuyển sang dùng BlackBerry 10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-04-2013, 11:32 AM
  4. [Thảo luận] Chia sẻ kinh nghiệm dùng phụ kiện cho BlackBerry Z10
    Bởi hanhla994 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-04-2013, 01:52 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-09-2012, 06:00 PM