Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Hello các bác. Vấn đề ở đây là con 8310 của e dùng rom hybird 4.5.188 + v5 của bác phannhannghia. Lúc up rom đã cho đầy đủ file cod dùng để cái Facebook vào rồi. Nhưng đến khi load 7 file cod của Facebook 1.6 vào lại không hiện Icon. Nói với các bác là e đã tìm tòi vọc vạch cái này nhiều lần lắm rôì ah. Vậy có bác nào biết lỗi này là lỗi nào không bảo e với a! tks bác rất nhiều! E mới chuyển nhà từ TT sang bên này

Re: Cho em hỏi về vấn đề cực kì này với.......

Trích dẫn Gửi bởi Soulkent
    Hello các bác. Vấn đề ở đây là con 8310 của e dùng rom hybird 4.5.188 + v5 của bác phannhannghia. Lúc up rom đã cho đầy đủ file cod dùng để cái Facebook vào rồi. Nhưng đến khi load 7 file cod của Facebook 1.6 vào lại không hiện Icon. Nói với các bác là e đã tìm tòi vọc vạch cái này nhiều lần lắm rôì ah. Vậy có bác nào biết lỗi này là lỗi nào không bảo e với a! tks bác rất nhiều! E mới chuyển nhà từ TT sang bên này
    Bạn xem lại có thể FACEBOOK bạn cài không phù hơp với OS của máy nên khi cài xong nó không hiện icon .

* Bạn thử cái này xem :
    Facebook 1.6.0.17 OS4.5 : http://www.mediafire.com/?jvihymv2o5o

Re: Cho em hỏi về vấn đề cực kì này với.......

tin vui dành cho bạn, rom Hybird thông thường đều lược bỏ những module điển hình nhưng nó lại liên can đến việc hiển thị icons FB trên máy. Vì các bản FB sau này đều đòi hỏi cần có BIS để sử dụng nên nó có liên quan đến các module về BIS. Ngay cả bộ công cụ Maxmem và freeBB cũng làm mất icon khi bạn dùng nó. Máy mình dùng là 831. đã bị, đã test và phát hiện ra như thế . Khuyên bạn. dùng rom chuẩn và đừng lược bỏ những module về BIS, những cái như Voice mail,.... có thể dùng vnbbUtils để xoá

sau này đặt tiêu đề topic đúng nội quy : ví dụ : việc hiển thị icon FB trên máy 831. Chứ đừng đặt kiểu thế này, không thì del bài miễn thắc mắc nhé

Bạn thiếu file net_rim_bis_lid
    Load file này vào là được ấy mà

[ Posted by Mobile Device ]

Uh cái này mình dính rồi,chỉ cài đúng được 1 bản 1.6.xx gì gì đây.còn cài tất cả bản khác đều kêu thiếu file,mà tìm file ấy trong bản rom để add vào ko thấy đâu.

[ Posted by Mobile Device ]

chac chan la ban cai sai ban danh cho tung os rui

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 03-05-2013, 10:16 PM
  2. Hellomail trên 8310
    Bởi tungbuithe35 trong diễn đàn BlackBerry 83XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-10-2012, 06:22 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 12:32 AM
  4. giúp em về vấn đề chat trên 8310