Kết quả 1 đến 4 của 4
    Tình hình là mình mới lấy em 880 chưa được bao lâu (khoảng 3 tháng). Lúc mới lấy về, em nó vào mạng, lướt web ngon ớ ờ (chui vào trong hầm, vạch sóng còn có 1 vạch mà vẫn tít, down cái gì cũng ngon lành).
    Nhưng khoảng nửa tháng trước mình có cài curve slider cho em nó. Đã rất cẩn thận, nhưng thằng bạn nghịch thế nào em nó bị lỗi reset. Kể từ lúc đó em nó giở chứng, vào mạng chậm ì ạch( mặc dù sóng căng đét 5 vạch). Nếu có muốn down cái gì thì toàn fail vài lần mới được (trước ko thế. Sự thay đổi này rất rõ rêt, và có thể nhận thấy dễ dàng)
    Mình gỡ curve slider và wipe lại máy nhưng tình trạng ko cải thiện.
    Mình up lại rom, cũng vẫn ko ăn thua.
    Điều đặc biệt là về đêm gần sáng thì em nó lại khác hẳn, vào mạng ầm ầm, down vô tư (như ngày xưa). Cái này làm mình thắc mắc. Mình đã nghĩ là do sóng kém nhưng cũng ko thể vì ban đêm sóng cũng 5 vạch (tầm 80 gì đó), trong khi ban ngày cũng thế.
    Các bác có cao kiến gì về việc này cho xin ý kiến xem là hiện tượng mình nêu là do máy hay do mạng? Tại sao?
    Thank!

[ Posted by Mobile Device ]

Dùng cái 8830 nhiều lúc lên mạng muốn ném vô tường ,đừng có ai mua cái loại ghẻ này

Trích dẫn Gửi bởi Phongthaikiet01
    Dùng cái 8830 nhiều lúc lên mạng muốn ném vô tường ,đừng có ai mua cái loại ghẻ này

Ồ, vậy ak? Mình thì chưa xài qua 883, nhưng cũng nghe nói em nó hay bị lỗi nhất trong series 88xx. Thank vì 1 ý kiến chia sẻ cá nhân

Nếu Việt Nam mà có Verizon thì 8830 chắc là đắt lắm đó bạn. Vì nó là dòng 3G của CDMA. Còn 2 con 8800 và 8820 chỉ được đến EDGE thôi. Hehe! VN dùng mạng GSM nên 8830 thành bỏ xó do chỉ hỗ trợ GPRS.