Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Em mới mua 1 cái BB 8820, nhìn mới tinh. Lúc mua e có nhờ ngta cài phần mềm rồi, lúc về nhà thì cũng cài đc thêm 1 số phần mềm khác. Nhưng ko bik sao dạo gần đây, việc kết nối cài đặt ko đc nữa, cứ gặp lỗi hoài. Máy e cài BDM 6 và đt thì rom 4.5

Không hiểu sao khi cắm đt vs laptop thì nó cứ kêu "tèn tén" "tén tèn", nên ko làm gì đc. Chuyển qa kết nối bằng bluetooth cũng lỗi tuốt.

Giúp e với.

Cái tiếng đấy là báo kết nối/ ngắt giữa máy tính vs 1 thiết bị qua cổng USB. Bác xem lại dây cáp, cổng kết nối xem có lỏng lẻo trục trặc j không. Thử các cổng USB khác xem .

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr_cancer2206
    Cái tiếng đấy là báo kết nối/ ngắt giữa máy tính vs 1 thiết bị qua cổng USB. Bác xem lại dây cáp, cổng kết nối xem có lỏng lẻo trục trặc j không. Thử các cổng USB khác xem .

chắc bác này chuyên cài phần mềm này. có biết nhận dạng âm thanh tèn ten nữa phục bác luôn

^^ upppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kinta8286
    chắc bác này chuyên cài phần mềm này. có biết nhận dạng âm thanh tèn ten nữa phục bác luôn
    Có j đâu bác . Cái này nghe nhiều thì quen ấy bác cắm chuột hay bàn phím rời vào cổng USB là có tiếng ấy ngay mà

Cắm vào nghe tiếng đó là do máy tính bạn nhận thẻ nhớ của BB thôi. Nhưng nếu kêu nhiều lần và mở bdm (hoặc trình khác) mà không thấy kết nối thì có thể do cáp bạn hư (hoặc lỏng), bạn thay thử cáp khác, kê dây, làm đủ trò đi. Nếu vẫn không kết nối được thì bạn nên kiểm tra cổng sạc của em BB đi nhé chúc bạn thành công ngoài ra bạn có thể cài app OTA mà. Hoặc tháo thẻ cắm vào đầu đọc chép file cod và jad của app để cài trực tiếp trên máy. Bạn nên tham khảo các topic hướng dẫn cài đặt.
    Sorry vì Reply dài.

Các Chủ đề tương tự

1. pc không nhận ra bb 8820 , phải làm sao ?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-04-2013, 04:11 AM
  2. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-10-2012, 07:46 PM
  3. Help me. 8820
    Bởi 5t5g65uy4tr trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-04-2012, 03:29 PM
  4. cách dùng Phần mềm Documents to go trên 8820 ?
    Bởi meocon_yk_nb trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-02-2012, 11:14 AM
  5. 8820 dùng phần mềm picture ID bị lỗi ?
    Bởi ETStravel trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-06-2011, 08:41 PM