Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Sau khi up đủ các loại Rom để tìm kiếm bản cho Pin dùng lâu nhất trên máy mình thì 4.5.187 tối ưu + hybrid cho kết quả tốt nhất với thời lượng 2 ngày cho nhu cầu nghe gọi trung bình, wifi và beejieve chat bật cả ngày

Guest
    Anh em cho mình hỏi 1 tí nhé. Máy mình 8820 AT&T, change logo(vendor ID) qua Vodafone. Vậy nếu mình up ROM nguyên bản, thì theme trong đó sẽ là theme AT&T hay theme Vodafone nhỉ?

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Có khi up qua 74 hjc

Guest
    Mình dùng bản Rom tối ưu 4.5.187 mà chạy thấy hơi chậm so với Rom gốc, pin thì mình chưa có dịp thử.

Guest
    Cho em hs ngoài lề 1 chút là em định up rom 188 cho bb 8800 thì mn cho em biết bộ nhớ sau khi up rom giữa tối ưu vs bản full chênh nhau nhiều k ah?

Guest
    Đối vs bản full. Khi up xong free khoảng 30-31Mb. Bản tối ưu free khoảng 38-39 Mb. Bản xương khô thì 40-41Mb. Theo kinh nghiệm cho thấy thì bạn nên dùng bản tối ưu thôi.bản này khá ổn. Còn bản xương khô sẽ rất bất tiện vì rút bớt mấy cái như media rồi mà có thêm đc 2Mb thui. App cài vào bạn nên cài: berry buzz,berry popup,aerize loader/optimizer/wifix, adonis,limittime; UC browser,Opera mini,Bepub(nếu thích đọc ebook),lịch việt(cái này tra lịch rất hat),Kimkim chat(uống pin nhanh lắm!),unrar,unzip,MyTools(để quản lý file và edit ảnh,txt...), Jadanywhere(tạo file jad cài cod,quản lý file khá tốt!),ControlBBpanel,DataBackup,DDinfo,Google Sync,My Note(bảo mật bằng mk),Hotkey manager, logicmail, Docs to go và PDF to Go,MGmap(lấy data gmap offline thì tra google).các ứng dụng trên nhằm khai thác tối đa tiềm năng con BlackBerry của bạn đang sở hữu nhá.Load xong cả bộ trên máy còn khoảng 24-25Mb,quá đủ để chạy ứng dụng vs tốc độ tốt nhất.

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 20/09/2012, 13:22 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi landaubietyeu
    Anh em cho mình hỏi 1 tí nhé. Máy mình 8820 AT&T, change logo(vendor ID) qua Vodafone. Vậy nếu mình up ROM nguyên bản, thì theme trong đó sẽ là theme AT&T hay theme Vodafone nhỉ?

Cái này tùy thuộc vào Vendor ID. Nếu máy bạn k bị đổi Vendor ID khi cài rom thì theme mặc định sẽ theo Vendor ID. Nếu muốn dùng theme nhà mạng khác mà k cần thay vendor ID của máy thì tra google nhá!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thanhchip1102
    chơi ROM 4.5.0.187 tối ưu đi bạn nhé.mình cũng dang dùng rom đó.file free nhiều,pin trâu.nói chung là khá good
    Cho em bản rom đó đi, hihi. Tối về up cho vợ yêu phát chứ đang dung 182 gốc mà pin chán quá. Thanks nhé.

Guest
    1 vote cho bản 187. E thấy dùng bản này ổn định nhất chưa lỗi lầm gì

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quanduyen
    bản 4.5.187 thấy ổn định lắm

Trích dẫn Gửi bởi muitenphale
    Đối vs bản full. Khi up xong free khoảng 30-31Mb. Bản tối ưu free khoảng 38-39 Mb. Bản xương khô thì 40-41Mb. Theo kinh nghiệm cho thấy thì bạn nên dùng bản tối ưu thôi.bản này khá ổn. Còn bản xương khô sẽ rất bất tiện vì rút bớt mấy cái như media rồi mà có thêm đc 2Mb thui. App cài vào bạn nên cài: berry buzz,berry popup,aerize loader/optimizer/wifix, adonis,limittime; UC browser,Opera mini,Bepub(nếu thích đọc ebook),lịch việt(cái này tra lịch rất hat),Kimkim chat(uống pin nhanh lắm!),unrar,unzip,MyTools(để quản lý file và edit ảnh,txt...), Jadanywhere(tạo file jad cài cod,quản lý file khá tốt!),ControlBBpanel,DataBackup,DDinfo,Google Sync,My Note(bảo mật bằng mk),Hotkey manager, logicmail, Docs to go và PDF to Go,MGmap(lấy data gmap offline thì tra google).các ứng dụng trên nhằm khai thác tối đa tiềm năng con BlackBerry của bạn đang sở hữu nhá.Load xong cả bộ trên máy còn khoảng 24-25Mb,quá đủ để chạy ứng dụng vs tốc độ tốt nhất.

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 20/09/2012, 13:22 ---<br /><br />
    Cái này tùy thuộc vào Vendor ID. Nếu máy bạn k bị đổi Vendor ID khi cài rom thì theme mặc định sẽ theo Vendor ID. Nếu muốn dùng theme nhà mạng khác mà k cần thay vendor ID của máy thì tra google nhá!
    hương dân cho t cách cài rôm dc ko ban

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kiennt1991hn
    hương dân cho t cách cài rôm dc ko ban
    Bạn có thể làm theo topic này. Anh vnbb đã hướng dẫn rất rõ ràng

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] máy 8820 bị chậm do chứa nhiều tin nhắn
    Bởi nam.viet704 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-02-2015, 02:02 PM
  2. [Trao Đôi/Hỏi Đáp]: Bản ROM mới nhất của BB 8820
    Bởi tranqt93 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-07-2013, 06:15 PM
  3. pc không nhận ra bb 8820 , phải làm sao ?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-04-2013, 04:11 AM
  4. bb 8820 không nghe nhạc được
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-02-2013, 10:44 PM
  5. 8820 nghe nhạc 2 tiếng --> hết pin!
    Bởi PROIEAXT8839 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-10-2012, 10:51 PM