Kết quả 1 đến 4 của 4
    Chào anh em BBVietnam.

Hiện em đang dùng một chú 8820 vendor Orange UK vài ngày nay. Em chưa bung máy xem bên trong như thế nào nhưng có vẻ như con này là hàng china đã thay flash, vì Alt+Cap+H vào Help Me! thấy file total chỉ có 60424192 bytes (tức là 57.625 mebibytes MiB, đổi sang megabyte cũng chỉ được 60.4 MB). Tất nhiên em không cảm thấy thất vọng gì cả vì trước khi mua đã xác định bản thân mình không có năng khiếu cũng như không có phúc chọn hàng xịn (và tất nhiên không đủ tiền). Vậy nên em đã quyết định bỏ 590k ở dienthoaitot.com lấy máy này về.

Em chưa bao giờ cầm trên tay một con 8820 xịn nên không biết như thế nào, nhưng máy của em hoạt động có vẻ rất ổn.

Trừ Bluetooth.

Bluetooth của máy em không thể chủ động kết nối với các thiết bị Bluetooth khác, nhấn phím chùm dâu chọn Connect toàn thông báo failed, nhưng có thể chấp nhận connection request gửi đến để kết nối. Cửa sổ thông báo hiện ra "Accept connection request from ------"

Máy có thể chấp nhận connection request với Motorola XT912 Droid Razr chạy Android để chuyển file cỡ vài MB qua lại, gần đây gửi nhận luôn không hỏi code gì hết, chỉ là dữ liệu từ 8820 qua XT912 không biết chạy đi đâu mà tìm không thấy.

Khi kết nối với bluetooth headset Bluedio E9+ thì lại có vài vấn đề.

Cụ thể là khi máy chủ động connect với headset thì không được, nhưng có thể kết nối bằng chấp nhận connection request từ headset. Khi chọn Yes để kết nối, có một bảng thông báo succeeded hiện ra, bên dưới là Headset, Stereo Audio, A/V Remote Control. Trong Device properties:

Trusted: Yes
    Encryption: Disabled
    Echo control: On

Services:
    HFP service
    HSP service
    A/V Remote Control Target
    A/V Remote Control
    Advanced audio service

Kết nối xong em có thể nghe nhạc (mp3), dùng Voice Dialing bằng Bluetooth bình thường. Nhưng khi xem phim (mp4 đã dùng BlackBerry Video Converter Factory Pro để convert) thì tiếng không phát bằng Bluetooth mà ra loa ngoài của máy. Nhấn phím chùm dâu chọn Activate handset cũng không được, tiếng loa ngoài chỉ nhỏ đi mà thôi.

Em đã thử up lại ROM bằng BDM nhưng không được. ROM 8820M_PBr4.5.0_rel312_PL2.7.0.109_A4.5.0.187_O2_UK nguyên xi download từ BlackBerry không chỉnh sửa hay tối ưu gì khác trừ xóa file vendor.xml.

Về Bluetooth headset của em thì như vậy:
    Bluedio E9+
    - Bluetooth version: Bluetooth v3.0
    - Bluetooth profiles: A2DP, AVRCP, HSP, HFP

Xin anh em BBVietnam trợ giúp em vấn đề này.

Con 8310 của mình còn chưa đc 55M file total khoảng 573xxxxx bytes . Đọc ở topic nào đó thì do trừ vào ram nên file total chỉ còn vậy thôi . Vụ bluetooth thì ko rõ lắm bác up rom lại xem dùng vnbbutils mà up

Guest
    Tình hình là em đã up lại ROM bằng vnbbUtils nhưng vẫn không được.

Qua mấy trang chuyên BB nước ngoài thấy có cái lỗi gọi là "phone stuck in headset mode". Headset ở đây là loại có dây HDW-13019 đi theo máy. Nghe có vẻ gần giống lỗi của em vì cả hai đều là headset. Em tạm cho là máy bị kẹt ở chế độ khác không nhận ra headset bluetooth. Sau một tối hì hụi thử đủ mọi cách dựa trên "phone stuck in headset mode" em đành chịu thua, kết luận là không phải như thế.

Sau đó em lại đoán là dòng 88xx nó vốn như thế vì tính bảo mật cao hay gì gì đó, nhưng search Google không thấy dân tình BB kêu ca phàn nàn hay thắc mắc gì cả, tức là dòng 88xx không có cái nhược điểm này.

Có lẽ em nên đi "chọn mua" 8-} một vài con headset khác, hoặc mang con headset "lỗi" kia đi "bảo hành" 8-} xem có phải do không tương thích hay không.

Nhưng mà hiện tại em chưa có thời gian làm điều đó nên vẫn mong các anh em BBVietnam hỗ trợ. Có anh em nào từng dùng 8820 với bluetooth headset tư vấn cho em dùm cái!

Trừ ram ra thì nó chỉ còn có chừng đó thôi bác

Sent from my BlackBerry 8520 using Tapatalk

Các Chủ đề tương tự

1. ai giúp em về game Real racing 3 với
    Bởi onlyyou297 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-04-2015, 02:06 PM
  2. cần mọi người giúp đỡ về phần mềm Advanced OS and LED
    Bởi khiphothi90 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 10:48 AM
  3. Cần giúp đỡ về MGMaps
    Bởi kiemtien988 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-01-2014, 08:24 PM
  4. Thủ thuật giúp pin bền và sử dụng lâu hơn!
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-10-2013, 01:46 PM
  5. Bệnh lạ trên 8820
    Bởi nguyendung trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-06-2013, 09:46 AM