Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Chào các bác trong diễn đàn.
    Mình dùng 8820 không hiểu tại sao khi mình liên lạc thì đầu dây bên kia nghe rất nhỏ, còn mình nghe bên máy mình thì ok. không biết là lỗi gì, hay 8820 nó bị thế. kết nối với điện thoại nào cũng bị thế, khi mình nói cho bên kia nghe thấy rất nhỏ, nên mình toàn phải nói to.chán!
    Mong các bác giúp đỡ. Thanks all.<br /><br />--- Added at 06/12/2011, 21:22 ---<br /><br />Mong ae xem giúp và giúp đỡ, Thanks.

hic,con 8820 của bạn mình cũng bị như vậy :| hình như mic nhỏ dần là bệnh chung của dòng 88 ,mình gặp nhiều nhất là 8820 =(( hình như ko có cách khắc phục ,chỉ có thể thay mic cho em nó ,nhưng dòng 88 là mic liền,thay mic fải thay cả main phím thì fải hjc #:-s

Bạn thữ tháo ra vệ sinh cái màng mic kỹ vào, xem có khắc phục đc kg. Mình sữ dụng 8800 vs 8830 đã đc hơn năm mà có bị vậy đâu.

[ Posted by Mobile Device ]

8820. Có 1 bệnh chung của dòng là mic nhỏ, k phải lỗi do os hay máy j đâu. Nếu thích thì bạn nên thay mic

Máy mình cũng vậy, nói chuyện mà người bên cạnh cứ bảo hét vào cái alo như thế ah?. Ko nói to bên kia rất khó nghe. Haizz. :|

Trích dẫn Gửi bởi detestwomen
    8820. Có 1 bệnh chung của dòng là mic nhỏ, k phải lỗi do os hay máy j đâu. Nếu thích thì bạn nên thay mic
    Uhm,đúng rồi ,là bệnh chung đó ,nhưng thay mic hình như fải thay cả main phím ,hjc,mic nó liền vào main phím ,không biết có nhổ mic ra thay được không,chưa thấy bạn nào nói làm được .hjc

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 10/12/2011, 11:43 ---<br /><br />

Guest
    thay mic cho 8820 bình thường mà. Cái 8820 mình thay mic sài bình thường đây này.

mình ở HCM, search net thấy đồng chí gì ấy ở ngoài Thủ Đức nhận thay mic, vác máy ra ngồi chờ làm tại chỗ tầm 30 phút là xong.

bác ấy đi làm, ở trọ ngoài đó, chỉ nhận làm ngoài giờ hành chánh. ngay tại phòng trọ. ngồi gỡ máy, xả mic, hàn mic mới vào tại chỗ cho bác xem luôn. chả dấu diếm gì.

Guest
    Mình chưa thấy có hiện tượng như vậy, bên kia họ đều nói nghe rất rõ

Trích dẫn Gửi bởi daemon
    thay mic cho 8820 bình thường mà. Cái 8820 mình thay mic sài bình thường đây này.

mình ở HCM, search net thấy đồng chí gì ấy ở ngoài Thủ Đức nhận thay mic, vác máy ra ngồi chờ làm tại chỗ tầm 30 phút là xong.

bác ấy đi làm, ở trọ ngoài đó, chỉ nhận làm ngoài giờ hành chánh. ngay tại phòng trọ. ngồi gỡ máy, xả mic, hàn mic mới vào tại chỗ cho bác xem luôn. chả dấu diếm gì.
    Uhm,vậy là gỡ cái mic cũ ra,rồi hàn mic mới vào chỗ đó ha pác .nếu được vậy còn đỡ .thằng bạn e trước đi thay,ng ta k gỡ mic cũ ra,mà câu dây thêm 1 cái mic mới vào ,nhìn lôi thôi lắm .

Trích dẫn Gửi bởi kenny8228
    Uhm,vậy là gỡ cái mic cũ ra,rồi hàn mic mới vào chỗ đó ha pác .nếu được vậy còn đỡ .thằng bạn e trước đi thay,ng ta k gỡ mic cũ ra,mà câu dây thêm 1 cái mic mới vào ,nhìn lôi thôi lắm .

cấu trúc mic của 88xx gồm 1 lồng thép và mic hàn lên main. khi thay đầu tiên sẽ phải xả lồng thép ra, xả mic ra bằng mỏ hàn.

Sau đó hàn mic mới vào (có câu dây ngắn từ main vào trung tâm mic - dây nguồn cho mic. dài tầm 1cm. sau đó hàn lồng thép bảo vệ vào lại, tất cả mọi thứ nằm trong lồng thép bảo vệ, bạn sẽ kg thấy gì khác, kg có cọng dây nào lòi phòi ra đâu)

Chất lượng thì tùy KTV hàn. mình thấy đồng chí thay cho mình làm rất tỉ mỉ, sau khi hàn, kiểm tra lại xem độ ghi âm của mic mới thay vào đã ổn chưa, nếu chưa thì xả bỏ, thay mic khác. đồng chí đó sau khi hàn gắn cho mình xong kiểm tra không ổn -> gỡ ra bỏ hẳn cái mic mới thay, thay cái mới, sau đó lại kiểm tra xem đã đc chưa. khi đảm bảo ghi âm rõ, thử gọi nghe nói rõ mới giao mình lại)

Ban đầu cũng khá ngại vụ hàn , nối dây nhưng sau khi ngồi xem và test tại chỗ thấy khá yên tâm, sử dụng mấy tháng nay rồi vẫn không có vẫn đề gì.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về mic của bb 8820
    Bởi nhtai003 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 10:02 AM
  2. 8820 2 lỗi
    Bởi vesinhcongnghiephaiha trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-10-2014, 04:36 PM
  3. Bệnh của 8820
    Bởi MinhNhat trong diễn đàn BlackBerry 88XX