Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Trích dẫn Gửi bởi daemon
    cấu trúc mic của 88xx gồm 1 lồng thép và mic hàn lên main. khi thay đầu tiên sẽ phải xả lồng thép ra, xả mic ra bằng mỏ hàn.

Sau đó hàn mic mới vào (có câu dây ngắn từ main vào trung tâm mic - dây nguồn cho mic. dài tầm 1cm. sau đó hàn lồng thép bảo vệ vào lại, tất cả mọi thứ nằm trong lồng thép bảo vệ, bạn sẽ kg thấy gì khác, kg có cọng dây nào lòi phòi ra đâu)

Chất lượng thì tùy KTV hàn. mình thấy đồng chí thay cho mình làm rất tỉ mỉ, sau khi hàn, kiểm tra lại xem độ ghi âm của mic mới thay vào đã ổn chưa, nếu chưa thì xả bỏ, thay mic khác. đồng chí đó sau khi hàn gắn cho mình xong kiểm tra không ổn -> gỡ ra bỏ hẳn cái mic mới thay, thay cái mới, sau đó lại kiểm tra xem đã đc chưa. khi đảm bảo ghi âm rõ, thử gọi nghe nói rõ mới giao mình lại)

Ban đầu cũng khá ngại vụ hàn , nối dây nhưng sau khi ngồi xem và test tại chỗ thấy khá yên tâm, sử dụng mấy tháng nay rồi vẫn không có vẫn đề gì.
    Hehe,thank pác ,để hôm nào e kiếm 1 em 88 lởm lởm ,đem đi thay cho biết .hehe,bình thường cũng hơi ngại vụ mic nhỏ của 88.không fải em nào cũng bị ,nhưng chẳng may bị thì cũng rắc rối ,nếu thay mỗi mic được ,mà k fải thay cả ,thì đỡ quá .hehe

[ Posted by Mobile Device ]

Ơ giờ đọc cái này mới biết ẻm 882 hay bị mic nhỏ hả :| Trước giờ nghe gọi bt có biết đâu @@

Theo mọi người thì bác nên đi thay cái mic đi, chắc sẽ ổn ngay.

May mà e 8820 của mình k sao cả, nói chuyện bên kia vẫn nghe OK

Trích dẫn Gửi bởi kenny8228
    Uhm,vậy là gỡ cái mic cũ ra,rồi hàn mic mới vào chỗ đó ha pác .nếu được vậy còn đỡ .thằng bạn e trước đi thay,ng ta k gỡ mic cũ ra,mà câu dây thêm 1 cái mic mới vào ,nhìn lôi thôi lắm .

[ Posted by Mobile Device ]
    Câu như vậy nè. Mới vừa làm xong. Thu tốt lắm, rầm rầm luôn

Trích dẫn Gửi bởi daemon
    cấu trúc mic của 88xx gồm 1 lồng thép và mic hàn lên main. khi thay đầu tiên sẽ phải xả lồng thép ra, xả mic ra bằng mỏ hàn.

Sau đó hàn mic mới vào (có câu dây ngắn từ main vào trung tâm mic - dây nguồn cho mic. dài tầm 1cm. sau đó hàn lồng thép bảo vệ vào lại, tất cả mọi thứ nằm trong lồng thép bảo vệ, bạn sẽ kg thấy gì khác, kg có cọng dây nào lòi phòi ra đâu)

Chất lượng thì tùy KTV hàn. mình thấy đồng chí thay cho mình làm rất tỉ mỉ, sau khi hàn, kiểm tra lại xem độ ghi âm của mic mới thay vào đã ổn chưa, nếu chưa thì xả bỏ, thay mic khác. đồng chí đó sau khi hàn gắn cho mình xong kiểm tra không ổn -> gỡ ra bỏ hẳn cái mic mới thay, thay cái mới, sau đó lại kiểm tra xem đã đc chưa. khi đảm bảo ghi âm rõ, thử gọi nghe nói rõ mới giao mình lại)

Ban đầu cũng khá ngại vụ hàn , nối dây nhưng sau khi ngồi xem và test tại chỗ thấy khá yên tâm, sử dụng mấy tháng nay rồi vẫn không có vẫn đề gì.

Máy mình mic thu nhỏ quá, cậy ra bị đứt chân trên boar tưởng đâu là phải Boar, may ma mò mò thử thấy hiệu qua, giờ mic thu quá tốt luôn. Post lên chia sẽ cho anh em (mình không phải thợ nên làm mò thôi)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về mic của bb 8820
    Bởi nhtai003 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 10:02 AM
  2. 8820 2 lỗi
    Bởi vesinhcongnghiephaiha trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-10-2014, 04:36 PM
  3. Bệnh của 8820
    Bởi MinhNhat trong diễn đàn BlackBerry 88XX