Có bác nào bị giống mình không nữa nè :
Con 852 của mình tự nhiên trackpad lăn quay ra ngáp ngáp.
Tình trạng nhấn chọn thì được nhấn điều hướng lên xuống qua lại thì không.
Đã thử up rom không hết . Gở track kiểm tra socket thấy không hỏng hóc gì hết nên mình quyết định đi thay trackpad.
Qua bên hairomance lựa gần 20 cái track gắn vô vẫn bị tình trạng tương tự nên mình tưởng lỗi trên main rồi ai dè gỡ track của 1 e 8530 gắn vô thì lại xài ok. Tuy nhiên track của minh gắn qua 8530 thì máy không khởi động lên được. Gắn trả lại 8530 thì 8530 lại hoạt động b thường.
Sau đó mình trả lại con 8530 vì máy đó mượn 1 ng bạn cho đến 1 hôm mình phát hiện ra 1 điểm.mình lại mượn 1 con 8530 khác gắn vào nhưng lần này vẫn chỉ bấm chọn được. Không điều hướng được. track của 8530 khác với 8520. 8530 dây ra socket thẳng. 8520 dây ra hình chữ z. Trên 2 track ký hiệu cũng khác 001 và 002 (chắc giống màn hình bold wua )
Tiếc là track zin theo máy khi thay track không giữ lại nên không biết ký hiệu
Không biết có phải trackpad cũng có ký hiệu theo máy không nữa. Nếu đúng là vậy thì máy mình coi như tiêu vì hiện nay chỉ có hairomance nhập trackpad (các CH đa số sửa chữa cũng lấy track từ nguồn này )mà bên đây chỉ có loại 001
Cho mình hỏi là có ae nào bị bệnh như vậy chưa ? Đã có ai thay track mà hết chưa ? Bệnh nhẹ lỏng socket cắm lại thì quá dễ rồi nên loại trừ khả năng này nhé.
Thanks ae đọc và cho ý kiến nhé.
Hiện tại mình cũng quen với sd phím tắt kết hợp key master nên có thể sd 70-80% chức năng máy