Kết quả 1 đến 8 của 8
    Đây những thứ linh tinh cần cóa cho 9100 đây.E đã làm file Jad cho các bác lun cài thẳng từ thẻ nhớ cho nhanh ^^

Aerize Wifix - cái này chắc ai cũng bik hén
    AutoLock v1.0 - Khóa phím sài tốt cho 9100
    BBNotePad 1.1.3 Final
    BeejiveIM2.5
    BePub - đọc sách epub
    ControlBBanel v1.24.46 - Xóa app, xem ứng dụng đang chạy, reset máy ko cần tháo pin.v.v
    DDict 2.05
    DDInfo
    DocumentsToGo 2.0005.105 os 6.0
    FB1.6 <-cho mí bác sài vittel cài vào sau đó bật Beejive lên là ta có thể đăng nhập chơi FB rồi up lên FB 1.9
    Gmail
    Gmap
    Googlesync -sync danh bạ bằng tài khoản Gmail rất thích hợp cho việc sao lưu danh bạ
    iNigmaReader - Đọc QR Code để cài soft qua OTA
    OrekasepBusy - tự nhắn tin báo bận khi ko nghe DT đc
    OrekasepCalendar2.0 Lịch Âm ^^
    Safebox_v5.0 Phần mềm bảo mật khóa ứng dụng tin nhắn danh bạ v.v.
    configi6reen.wifix <- config wifix có thể xem đc ảnh trong album (cách vào FB mí bác tìm và tham khảo trên diễn đàn nha)

Link down đây ạ

http://www.mediafire.com/?t7fvzys93ln6fux<br /><br />--- Added at 17/06/2011, 16:41 ---<br /><br />

Guest
    sao không đưa thêm mấy cái buttons hoặc hình mình hoạ nhìn topic nó xinh tươi tý ) tks anh

Thanks anh, bao giờ có 9100 sẽ test thử

[ Posted by Mobile Device ]

Chưa có cái soft nào của bác hết...hihi mới Up rom OS6.0 chạy rất mượt mà nhưng hơi ít soft tương thích

cam on bạn nhìu nhìu nha

thank bạn nhiêu. rất bổ ích

Cái autolock 1.0 mình dùng kg được trên OS6!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi i6reen
    Đây những thứ linh tinh cần cóa cho 9100 đây.E đã làm file Jad cho các bác lun cài thẳng từ thẻ nhớ cho nhanh ^^

Aerize Wifix - cái này chắc ai cũng bik hén
    AutoLock v1.0 - Khóa phím sài tốt cho 9100
    BBNotePad 1.1.3 Final
    BeejiveIM2.5
    BePub - đọc sách epub
    ControlBBanel v1.24.46 - Xóa app, xem ứng dụng đang chạy, reset máy ko cần tháo pin.v.v
    DDict 2.05
    DDInfo
    DocumentsToGo 2.0005.105 os 6.0
    FB1.6 <-cho mí bác sài vittel cài vào sau đó bật Beejive lên là ta có thể đăng nhập chơi FB rồi up lên FB 1.9
    Gmail
    Gmap
    Googlesync -sync danh bạ bằng tài khoản Gmail rất thích hợp cho việc sao lưu danh bạ
    iNigmaReader - Đọc QR Code để cài soft qua OTA
    OrekasepBusy - tự nhắn tin báo bận khi ko nghe DT đc
    OrekasepCalendar2.0 Lịch Âm ^^
    Safebox_v5.0 Phần mềm bảo mật khóa ứng dụng tin nhắn danh bạ v.v.
    configi6reen.wifix <- config wifix có thể xem đc ảnh trong album (cách vào FB mí bác tìm và tham khảo trên diễn đàn nha)

<span><a class="smarterwiki-linkify" href="http://www.mediafire.com/?t7fvzys93ln6fux">http://www.mediafire.com/?t7fvzys93ln6fux</a></span>

--- Added at 17/06/2011, 16:41 ---
    Bạn viết rất hữu ích, mình xin góp tí kinh nghiệm (nếu bạn nào thấy không cần thiết có thể không theo) thôi nhé ;
    Vì lí do tối ưu và duy trì độ mượt cho OS6 của 91xx nên mình có chút chỉnh lí sau.

Aerize Wifix - nên cài
    AutoLock v1.0 - nhẹ, cài cũng tốt, không cũng không sao vì bản thân 91xx không cấn nút phím

BBNotePad 1.1.3 Final - không cần cài, OS6 notepad native cơ bản rất tuyệt (90% không ai dùng hết chức năng của nó)
    BeejiveIM2.5 - Không bis nên cài, có bis nên bỏ qua (VN trên 80% chỉ loanh quanh yahoo mess, facebook, twitter và xa hơn là skype... còn 20% là ola nên mọi chức năng chat khác của beejive cài vào khi có bis thì khá phí tài nguyên lẫn data)
    BePub - bạn nào thích đọc sách với màn hình tí teo thì đọc, bản thân mình không cài :-*
    ControlBBanel v1.24.46 - Đảm bảo không cải thiện hơn về tốc độ là bao, ở đây không phải app ko tốt mà do nên để đa nhiệm để cảm nhận sự mượt mà của BB (hãy suy nghĩ về sự tiện lợi hơn là keo kiệt về ram dù cảm giác mượt mà như nhau) :-bd
    DDict 2.05 - Nên thay bằng Navita Translator vừa nhẹ vừa hỗ trợ dịch đủ kiểu (nằm, đứng, hay quì gối) chỉ với ít seo data. Ai cảm thấy keo kiệt mấy nghìn data mỗi tháng thì cài DDict
    DDInfo - Đảm bảo cài vào ít xài lắm nên đừng cài =))
    DocumentsToGo 2.0005.105 os 6.0 - Tùy người nhé, tui thì không thích màn hình tí teo này để edit word hay làm excel (vừa nặng vừa khó dùng vì bạn đang xài 91xx)
    FB1.6 - Bis hay không bis cũng phải xài b-)
    Gmail - Bis thì bỏ đi, không bis cần thì xài
    Gmap - Còn đợi gì mà không install?
    Googlesync - Cái này phải cài đầu tiên khi mua BB rùi ;

iNigmaReader - Nếu có bis đừng cài (trong BBM hay appworld có hỗ trợ quét QR)
    OrekasepBusy - Tui thì không cài nó vì nó rất hao pin (tui dùng hộp thư thoại của mobifone vừa không tốn tiền lại chuyên nghiệp như bọn phim hongkong ... ờ đại loại là khi người ta gọi tới mà mình bận, dĩ nhiên tắt sóng đi, nó sẽ kết nối hộp thư thoại với nội dung bạn record sẵn "...bla bla mình không nghe đt được vì đang họp, bạn để lại lời nhắn sau tiếng bip, mình sẽ gọi lại sau...bla bla" và không bao giờ bạn sợ miss call nào)
    OrekasepCalendar2.0 - Nhẹ nhưng xài rất rất ít ^^
    Safebox_v5.0 - Không cần thiết vì dân bb thường nghiện bb nặng ít khi rời bb lắm #:-s
    configi6reen.wifix - chỉ dành cho ai ko xài bis

những cái màu đỏ là nên cài... còn lại tùy bạn với lí do tui đã nêu ra...
    Với tinh giảm kiểu trên và nhiều thứ khác tui xài 9105 pin 2 ngày (bis, wifi và bluetooth, đa nhiệm và không bị trễ) Chúc mọi người vui

Các Chủ đề tương tự

1. BB Pearl 9100 không đk BIS thì có sử dụng được BBM không?
    Bởi Phan Tuấn Vũ 5 trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-11-2015, 08:51 AM
  2. Lập hội chát BBM cho Pearl 9100
    Bởi seoshisha trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-2013, 08:16 AM
  3. [HELP] Bệnh của 9100 (hỏi hộ con bạn em các bác ạ :D )
    Bởi chan1122 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 27-08-2012, 12:01 AM
  4. Chỗ nào ờ saigon bán pearl 9100 nhi
    Bởi châu kiệt luân trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-03-2012, 06:30 PM
  5. Giá của 9100 ?
    Bởi thegioi916 trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 30-01-2012, 11:34 PM