Hi, chào các BB fan, mình đang sở hữu một em BB 9100. Sau nhiều ngày suy nghĩ xem nên làm gì để đổi mới em nó. Mình quyết định khoác lên em nó một bộ quần áo mới- một bộ vỏ gỗ trắc. Giờ đây mình gọi em nó là

BlackBerry 9100 Wood Edition. Hì, mình đưa lên đây để chia sẽ với mọi ng, nếu đang sở hữu một e BB nhỏ gọn như 91, 81 thì có thể thay cho e nó lớp áo mới, đảm bảo sẽ thu hút ánh nhìn và sự tò mò hơn cả Iphone đó ( P/s: bài viết ko có ý quảng cáo hay Pr cho bất kì của hàng làm vỏ gỗ nào nhé )
Và đây là dung nhan em nó
1. Mặt tiền nè

2. Phần Cạnh phải máy ( 3 nút máy ảnh + âm lượng)

Cạnh trái máy với cổng sạc, phím tắt ( cạnh này còn cổng tai nghe nữa, nhưng do lớp gỗ dày ko thể đục lỗ quá to để cho tai nghe được, sẽ mất tính thẩm mĩ nên mình ko để cổng tai nghe )

3. Đỉnh máy với bộ ba nút âm nhạc kiêm nút nguồn

4. Bật máy, 5 phím phát sáng là đá topaz trắng, trong đêm thì độ sáng đủ để làm đèn pin, còn các phím còn lại chỉ là inox bình thường. Vì quá quen thao tác trên em nó mà mình ko để in số hay kí tự lên các phím. Nhìn bàn phím sẽ thoáng và đẹp hơn. Mặt kính chống sước khá tốt, mình ko phải dán màn hình

5. Độ dày xấp xỉ 15mm, nhìn vậy nhưng cầm rất đầm tay và ko bị cấn như dùng mấy em Nokia cục gạch mỏng

6. Chiều dài xấp xỉ 108mm

7. Mặt lưng có thể khắc j tùy thích, mình tuổi chuột và thích ăn kem nên khắc hình con chuột. Vị trí máy ảnh và đèn flash được trang bị lớp kính mỏng ko ảnh hưởng đến độ sang hay chất lượng ảnh chụp

8. Kết chụp thiếu sáng, nhìn em nó sáng trưng trong đêm. nếu có thẻ dùng đá topaz toàn bộ thì cực đẹp ( mình nghĩ vậy )