Kết quả 1 đến 7 của 7

Trích dẫn Gửi bởi dancely20
    Mình dùng phần mềm vnbbuntils thì phát hiện được như vậy. Mong anh em giải đáp giùm mình. Xin cảm ơn
    Hình 9900 là hình mặc định, không có thiết bị nào nó cũng hiện hình đó cho đẹp .

Bạn không nhìn dòng trạng thái ở góc dưới bên trái nó thông báo à? "Không thể kết nối tới <mã PIN>". Nó có lỗi gì đó nên chưa kết nối được

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Hình 9900 là hình mặc định, không có thiết bị nào nó cũng hiện hình đó cho đẹp .

Bạn không nhìn dòng trạng thái ở góc dưới bên trái nó thông báo à? "Không thể kết nối tới <mã PIN>". Nó có lỗi gì đó nên chưa kết nối được
    Cảm ơn ad nhiều nhé. Máy mình hiện giờ không up rom được. Nó hiện lỗi này nè
    Chỉ mình cách khắc phục với. Mình làm đi làm lại nhiều lần vẫn bị vậy

Gửi từ IM-A910S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Guest
    Chỉ mình cách khắc phục với. Mình làm đi làm lại nhiều lần vẫn bị vậy
    Vẫn lỗi kết nối, bạn thử đổi cáp USB, hoặc đổi sang cổng USB khác xem lỗi là do cáp hay do cổng.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Vẫn lỗi kết nối, bạn thử đổi cáp USB, hoặc đổi sang cổng USB khác xem lỗi là do cáp hay do cổng.
    Lúc đầu máy mình bị lỗi pin gạch chéo đỏ. Xong để tủ cũng lâu lắm rồi. Hôm nay lấy ra cắm vào PC thì nó lên nhưng đến màn hình khởi động, thanh ngang chỉ chạy được 1/3 sau đó thì treo. Định up rom thì bị lỗi như hình. Về cáp mình cũng đã đổi nhưng vẫn vậy. Mong ad giúp mình. Xin cảm ơn ạ

Gửi từ IM-A910S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Guest
    Về cáp mình cũng đã đổi nhưng vẫn vậy.
    Đã nói rõ thế rồi mà bạn còn muốn giúp gì nữa, 1 là cáp lỗi, 2 là cổng USB trên máy tính lỗi, 3 là cổng USB trên 89 lỗi ... Bạn cứ đặt hết các tình huống có thể gây ra lỗi kết nối, và giải quyết từng cái đi. Chứ còn có gì hơn nữa đâu mà chờ đợi ai giúp được

Guest
    Bạn up rom bằng vnbb này có tháo pin không vậy. Mình thì chỉ up rom bằng BDM, nếu lỗi này thì bạn thử thay cáp, cổng usb khác hoặc up rom bằng BDM không tháo pin rồi up lại theo kiểu tháo pin.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM
  2. Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 31-08-2014, 09:45 AM
  3. Chủ đề đầu cho 8900. Anh em chia sẻ kinh nghiệm dùng 8900 nào
    Bởi tcthcnmb19 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 22-04-2013, 09:54 PM
  4. JSL 8900 v7.0 Hybrid is for the Curve 8900 'Javelin'.
    Bởi thegioi358 trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 10:40 PM
  5. OS 5.0.1022 CHO 8900 BẢN ROM TỐT NHẤT CHO 8900
    Bởi libik3000 trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 31-07-2012, 11:47 AM